Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baada ya mwl.Nyerere Raisi ni Dr.Kikwete

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mamichu, May 5, 2012.

  1. m

    mamichu Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwalimu alikuwa na busara na kuona mbali,Dr.JK Yeye kawaachia uwazi ili mjionee madudu yaliyokuwa yakifanywa na wenye nafasi zao ndani ya mfumo tangu utawala wa awamu ya pili...
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mimi sijaelewa uzi unacholenga. Labda kichwa changu kizito.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    ufinyu wa akili
     
  4. m

    mamichu Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pm..Dr JK Ni bora kati ya maraisi wa awamu ya pili na tatu...
     
  5. ijoz

    ijoz JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
     
  6. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,105
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    mkuu sio wewe tu. Hata mimi nimetoka kapa...
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi nasema hata Nyerere hampati uongozi wa Kikwete hata kidogo. Nyerere ndio hafai kabisa tena, sana sana aongee watu wajichekeshe hata kama hakuna cha kucheka.

    Kikwete ni "Chaguo la Mungu". Na Kikwete "bado ni chaguo la Mungu" - Askofu Kilaini.
    [h=3][/h]
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Unachoongea hukijui!!!!!
     
  9. K

    Kaseisi Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Entrance strategies not equal to exit strategies: Mkapa's entrance was of Mr. Clean and left the office filth rich and very unclean, Kikwete's entrance was very unclean and want to leave the country with a clean legacy (if he can maintain what he is doing now). I do support what he is doing now for this country.
     
  10. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,358
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 145
    mbona huko out of the thread AVOID TO BE A MISER IN THINKING!
     
  11. The Genius

    The Genius Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapana.
    Uko sawa kabisa mkuu.
     
  12. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    hivi ile stor ya nazi i wapi?
     
  13. ngoshombasa

    ngoshombasa JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 408
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    Aisifuye mvua ujue....., Saizi ukikuta mtu hasa kijana anasifia CCM hebu kaa pembeni mchunguze vizuri, utagundua either ana link na ufisadi unafanyika (maana viongozi nchi hii wanavuna nchi)hata ukimuuliza asuport anachokisema hawezi.
     
  14. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Haa kumbe kenge anaweza akaitwa mamba!
     
  15. b

    bantulile JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,427
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Fuata kanuni za ulinganifu: kama ni busara sema Nyerere alikuwa na busara Kikwete hana. Kma ni uwazi sema Kikwete ni muwazi kiasi cha kuwa uchi Nyerere alikuwa msiri(closed system). Uwe pia na mifano ya kukazia hoja yako.Binafsi naona mizania ya ulinganifu ina mapungufu

    • Huwezi kulinganisha kiongozi aliyeko kwenye madaraka na aliyeacha. Watu wengi hulazimika kujipendekeza kwa yule aliyeko madarakani ili kulinda maslahi yao kama vile kumkweza Kikwete.
    • Watu hupenda kumkashifu kiongozi aliyepita kwa kuwa hawana cha kupoteza au katika kutekeleza majukumu yake ya kawaida aliwazuia kufanya jambo fulani baya au hakuwapendelea kama walivyotarajia, alifuata haki bini sawia. Mfano Mkapa na waandishi wa Habari.
    • Vigezo vya kulinganisha havina uzito sawa. Mfano kuinua uchumi na uwazi. Watu hawawezi kutia mfukoni uwazi wakaenda kulipia ada za watoto wao. Busara na uwazi, pia havina uzito sawa Busara ni kufanya mambo kwa umakini mkubwa,ukiwemo uwazi, bila kuleta mitafaluku isio kuwa ya lazima .Mwenye busara hupima madhara ya uwazi na usiri pia. Mwenye uwazi peke yake huwa wazi kiasi cha kuwa uchi bila hata kujali aibu ya kuwa uchi. Mfano Michael Gobachev wa Urusi.Madhara aliyoleta mpaka leo Dunia inaugulia vidonda ingawa wapo walifaidika na uwazi ule.
    • Uwazi mwingine ni dalili ya uwoga wa kushindwa kutetea kile unachokiamini hatimaye kulazimika kukiweka wazi hata kama hukuwa na nia ya kuweka wazi. Mazingira yana kulazimisha. Mfano mahakamani. Shahidi anaweza kulazimika kueleza kwa uwazi kutokana na maswali anayoulizwa. Shahidi huyu hawezi kusifika kwa kusema ukweli. Taarifa ya CAG imembana Kikwete kalazimika kuwaondoa Mawaziri wabovu. Sio kama hakuwajua aliwajua bali alifanya siri yake, hata Jairo na Blandina, aliwajua aliweka siri. Hivyo basi Kikwete sio muwazi kama unavyodhani ni msiri na hodari wa usiri ila akibanwa ni mwoga na humwaga siri zote. Ni kama...............
     
  16. m

    mamichu Member

    #16
    May 5, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaseisi,tnx 4 elaboration..
     
Loading...