Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baada ya kutumia ARV jamaa anaota matiti

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Fidel80, Sep 21, 2011.

  1. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]


    BAADHI ya wanaume wenye maambukizi ya virusi vya Ukimwi (VVU) wanaotumia dawa za kurefusha maisha wamejikuta wakivimba matiti yao na kuwa makubwa kama ya wanawake.

    Vilevile, wanawake wanaotumia dawa hizo wanalalamika kukutwa na matatizo kadhaa ikiwa ni pamoja na ulemavu.

    Joseph Mkanda (43) amekumbana na tatizo la dawa hizo ikiwa ni pamoja na kuvimba matiti. Mwanzoni alihisi ni kutopata chakula bora, lakini akagundua kwamba ni aina za dawa anazotumia.

    “Naona aibu sana kutoka nje ya nyumba yangu, kwani nimepata matiti kama mwanamke…. Naona watu wakiniona watanicheka,” anasema mwananchi huyo ambaye ni mkazi wa Mkoa wa Mtwara.

    “Nilipokwenda zahanati ya kijijini nikaambiwa hilo ni jambo la kawaida kwa watu walioathirika na Ukimwi, hivyo sijui la kufanya wala pa kwenda,” anasema Mkanda.

    Mwanamke Salima Omar (36) mwenye watoto saba kutoka Mtwara anasema mwili wake umekumbwa na matatizo kibao tangu aanze kutumia dawa hizo. Mmoja wa watoto wake wa kike alifariki mwaka 2006 muda mfupi tu baada ya kuzaliwa kwake.

    Hata hivyo, Salima ambaye ni mke wa Hassan, na ambaye mwili wake umejaa vipele, na maumivu sehemu mbalimbali za mwili, anaamini hali hiyo inatokana na kutopata lishe bora.

    “Madawa haya ni makali mno, usipokula vizuri ni lazima yataivuruga afya yako,” anasema na kuongeza kwamba kuna siku analazimika kuyatumia madawa hayo bila kula chochote hususan anapokuwa mgonjwa sana.

    Mwanamke huyo anasema kuna wakati hayatumii madawa hayo kutokana na ukosefu wa fedha ya chakula, kwani mumewe ni fundi wa baiskeli na yeye (Salima) hupoteza fedha anazopata kwa kunywea pombe. Hali hiyo imemsababishia kuuza mbuzi wote wa familia yake ili kumudu maisha.

    Kama zilivyo familia nyingi katika Wilaya ya Mtwara ambazo zinakabiliwa na upungufu wa chakula tangu mwaka 2007, Salima naye yuko katika mkumbo huo.

    Vilevile, licha ya kuwa mwathirika, mwanamke huyo bado anaendelea kuzaa. Miezi mitatu iliyopita alizaa mapacha ambapo mmoja wao alifariki na mwingine hali yake ni mbaya.

    Hata hivyo, wataalam wa tiba wamewashauri wanandoa hao kuacha kuzaa, jambo ambalo huenda wakakubaliana nalo.

    Chanzo: Bongo Picha Blog
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Duh! Halafu matiti makubwa kabisa.
    Mungu atuepushe na hilo gonjwa.
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,232
    Trophy Points: 280
    halafu ngoma dizain saa sita......ayaaay....sasa itakuwaje....?......
    Kapendeza lakini....
    asante mpwa kwa hii useful pikcha.......
     
  4. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    halafu moja kubwa........daaaaah masikini
     
  5. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahahaha mwenzenu anaugulia lol
    Kuna wadada watayapenda haya maembe yawe kama yao.
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hilo la kushoto limezidi ukubwa sijui shemeji huwa anayanyonya wkt wa kupandishana hamu!
     
  8. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    khaah! Hii ni hatari wakuu!
     
  9. God knows

    God knows JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mhhh!!!
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,232
    Trophy Points: 280
    mbona hiyo love garden imepiga break somewhere....ilitakiwa iterereke kwa mtiririko maalumu....ili kuongeza burdani kwa wifi yetu....
    Dah...kila nikiimagine sipati picha wallah........
     
  11. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,907
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    najaribu kuimagin kwenye 6*6 inakuwaje........kweli hujafa hujaumbika
     
  12. M

    MyTz JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    saa 6........hahahahahahah Preta wewe!!umeyapenda eeh???
    wataalam walituambia ARV inarefusha maisha tuuu, duuuuuuuuh kumbe inarefusha hadi matiti!!!
    kwa hiyo hapa ni kuchagua matiti au kifo???
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Naona mke wake anayatumia vizuri kama wale wanawake waume zao wenye mabusha wanajua sana kuyatumia
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    Sep 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kweli wanawake kuna vitu vinawavutia wewe tayari umesha zimika na garden love
     
  15. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    ashukuru mungu kavimba mathiwa!! angevimba hipsi na makalio ingekuaje!
     
  16. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #16
    Sep 21, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,232
    Trophy Points: 280
    mbeee......bora matiti....
     
  17. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mswalie mtume wewe mtoto...
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Sep 21, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapo angepata sana taabu ukanda wa Pwani na vitongoji vyake.
     
  19. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #19
    Sep 21, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sasa Bibie huu uyuzifuli hapa ni wa nini? kuangalia tu ama kuna kingine?
    BTW mm misi yu sana!
    Mwanga twauona lini?
     
  20. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #20
    Sep 21, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,232
    Trophy Points: 280
    ha ha.....uyuzifuli ni kwa macho tu ndugu yangu.....
    Long time ujue.......habari za Gambia?
    Sasa ufanye haraka.....kabla mwanga haujafifia.......
     
Loading...