Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baada ya kukatika nchi nzima; umeme warejea!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 9, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 9, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Habari zilizothibitishwa na Waziri wa Nishati na Madini Mhe. Ngeleja zinasema kuwa tatizo la umeme lililoikumba nchi muda mfupi uliopita linatokana na matatizo ya kiufndi kwenye gridi ya taifa na juhudi zinaendelea wakati huu kuhakikisha kuwa hali inatengemaa kabla ya kupambazuka.

    Akizungumza nami muda mfupi uliopita Waziri Ngeleja amesema kuwa matatizo kama haya huwa yanaweza kutokea na kwa vile ni ya kiufundi zaidi basi yanahitaji umakini wa hali ya juu kuyatatua na amewahakikishia wananchi kuwa juhudi zote zinafanywa ili kurejesha hali katika hali ya kawaida.

    "Siyo tatizo la sehemu sehemu tu, ni tatizo la system nzima ya gridi yetu na mafundi wetu wako kazini sasa hivi kurejesha hali katika hali ya kawaida" amesema Bw. Ngeleja.

    Wakati huo huo nilitumia muda huo kumpa pongezi kwa jinsi alivyosimamia suala la Kakobe na Nguzo za umeme na hatimaye kuifanya serikali ichukue msimamo badala ya kuyumbishwa kirahisi. Nilimhakikishia kuwa Watanzania wanataka kuona serikali yao inachukua maamuzi badala ya vikao visivyoisha hasa kwenye mambo ambayo uamuzi unahitajika haraka.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Mar 9, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,072
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Same 'ol same 'ol....nothing new
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    asante mwanakijiji......Mungu atusaidie isije ikawa kama Zanzibar
     
  4. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Uchaguzi umekaribia kina R.Aziz na EL hawana uhakika wa kurudi Bungeni kwani wamebanwa majimboni mwao sasa wanataka kutumia muda huu kumalizia mambo yao kama vile kuuza hii mitambo mapema ili hata wasiporudi basi Serikali ijayo isiizuie au kuitaifisha hii mitambo iliyokwishajifia.
     
  5. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2010
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Huo ni mgao hawataki tu kusema ukweli wao walishaona hamna mtakachofanya laleni gizani mapaema kesho muwahi kazini hao ndio wabongo
     
  6. T

    Tall JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kweli aisee,imenibidi nichungulie nje ni giza tupu,duuuuh bahati nzuri hapa nilipo waliwasha jenereta chapchap,hivyo sikunotice kuwa umeme umekatika .asante....naona huko nje sehemu sehemu kabali njenje.
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Karne ya 21 bado tunazungumzia shida ya umeme LOL
     
  8. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mwaka wa 2010 hakuna umeme! Hii kweli ni ari mpya na nguvu mpya ya kumaliza nchi.

    Upepo tunao, kwanini wasitumie wind turbine generators. Halafu mnadai eti mna viongozi na wana taaluma. lol.

    Wapige simu siemens ujerumani watawasaidia hawa. Kama hawana number wanipigie simu, nitawasaidia.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Mar 9, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Max.. wakitatua tatizo la nishati wao watakula wapi?
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Mar 9, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,072
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Yaani hata ubunifu wa pa kula hawana? mbona sehemu za kula ziko nyingi tu....
     
  11. T

    Tristan Member

    #11
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio nchi yetu ilivyo
     
  12. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapa nilikuwa nataka kuwapigia simu nilidhani ni mtaa wetu tu! Ngoja nitulie kumbe ni janga la kitaifa
     
  13. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2010
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mwenye taarifa alete habari hapa nini kinaendelea na giza hili
     
  14. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    tatizo linakuwa ni kwamba kila mtu anajua ni maeneo yake tu...sisi tuna bahati Mwanakijiji ametufumbua macho...so tusubiri alete data
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Mar 9, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280

    ndiyo.. lakini inategemea wao wanataka kula kiasi gani? mtu aliyezoea kula vya mafuta umpe vya kulumagia hakuelewi..
     
  16. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kwahiyo hawa jamaa hawapendi wanachi wao.

    Waarabu wa Dubai walienda Munchen Ujerumani, wakapewa utalaam wa production ya umeme kupitia wind. Sisi bado tupo tuaendelza ufisadi kupitia kampuni ya kuchapa vitabu ya Richmond na kutumia maji ya kunywa.

    Mungu saidia watanzania.
     
  17. 911

    911 JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2010
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 660
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Yanatengenezwa mazingira ya 'dharura' hapo...Hivi ni lini kutakuwa na umeme wa uhakika Tanzania??Maana watumiaji ni proportion chache tu ya raia wote,ile kuwakidhi hao tu nalo limekuwa shida.Where is da vision mr president?Ngeleja?Rashid(if u r stil there)?
     
  18. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2010
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,077
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ubunifu wao umeishia hapo, "KULA". Wangekuwa wabunifu zaidi tusingekuwa hapa tulipo.
     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,025
    Likes Received: 9,672
    Trophy Points: 280
    Mkjj hakuna tena cha kustaajabisha kuhusu swala la umeme Tanzania. Tatizo la umeme lilianza rasmi mwaka 1992 na hadi hii leo miaka 18 baadaye na Marais watatu tofauti, hali ya umeme bado ni mbaya na hakuna dalili zozote za kupata uvumbuzi wa kudumu kuhusu swala hili na kwa maoni yangu hali siku za usoni itazidi kuwa mbaya sana. Kama unajiweza sasa ni wakati muafaka wa kujizatiti ili kuanza kutumia umeme wa jua na kuachana na matatizo chungu nzima ya TANESCO.
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,025
    Likes Received: 9,672
    Trophy Points: 280
    Mkuu tulishaambiwa kwamba Kikwete katika awamu yake ya kwanza katimiza yale yote yaliyokuwemo ndani ya ilani ya uchaguzi ya CCM ya mwaka 2005. Nadhani asilimia kubwa ya yaliyokuwemo kwenye ilani hiyo ni kuwakingia kifua mafisadi wote kuanzia Mkapa, Rostam, Karamagi, Iddrisa Rashid, Mzee wa Vijisenti na wengineo wengi. Ingekuwa nchi nyingine uchaguzi wa mwaka huu CCM ingekiona cha mtema kuni kilimchotoa kanga manyoya kwa kuwadharau kabisa wapiga kura, lakini kwa nchi yetu watashinda tena kwa kishindo kikubwa na kurudi tena madarakani kiulaini kabisa. Mungu inusuru nchi yetu.
     
Loading...