Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baada ya Kugundua KIIRA EV, wanafunzi wa Makerere Univ waja na Robot

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by sekulu, Jun 6, 2012.

  1. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ni vema sana kusikia hata kwa kias kidogo Africa Mashariki kuna watu wanaoweza kutengeneza Vitu ambavo hapo Zamani ilikua ni ngumu kusikia vimetengenezwa Africa Mashariki.

    Wailianza kutengeneza Kiira EV, gari ambayo inatumia umeme, na Sasa wanafunzi wa kitivo Cha Tekinolojia Chuo kikuu cha Makerere Kampala wameweza kutengeneza Robot kwa ajili ya kutegulia mabomu. Ni dhahiri kwamba kiwango hakitokua kama wenzetu lakini Tujivunie hivo hivo!
    Naiweka Hapa!!
     
  2. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    hivi unafikiri tatizo la wasomi wetu ni creativity? la hasha ila mpaka kile walichokifanya kiwe adopted ni tatizo. wazungu wanaua intelect mind za waafrika simply because wanataka kuwa juu kuliko ngozi nyeusi. niambue hilo gari walilotengeneza limeshakuwa commercialized?
     
  3. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,088
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    safi sana mfano wa kuigwa
     
  4. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Bado halijawa Commercialised lakini tatizo ni kwamba kuna improvements ambazo zinatakiwa kufanyika kwani kwa sasa lile gari uwezo wake wa kuhifadhi umeme ndo tatizo, linauwezo wa kutembea KM 100, then uipark for 3hr uchaji ili iweze kutembea km 100. Pia Speed ya ile Gari bado haijawa improved, I think inatembea 30KpH au ni 50KpH. So there are number of things to be done for it to go on MkT!
     
  5. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama tatizo ni charging system ambayo kwa maelezo yako inaonesha ni solar power zinatumika kwa nini wasingeiwekea Wind mills wakati inatembea zikawa zinazunguka na kuzalisha umeme wa kutosha ili kuepuka kusimama ili kucharge batery zake.Na kama nguvu ya umeme unaozaliswa ni ndogo hivyo gari kukosa speed kwa nini wasiweke step up transformer?Au unadhani hivi vyote hawavijui?.
     
  6. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    NI wazo but sijajua utekelezaji wake
     
Loading...