Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baada ya bili ya umeme sasa ushuru wa mkaa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mdede, Jan 28, 2011.

  1. M

    Mdede New Member

    #1
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hi JF, Serikali baada ya kupandisha bill ya umeme kwa 18% sasa nimeona wizara ya maliasili imetangaza kuchukua ushuru kwa watumiaji wa mkaa. Tangazo ambalo limetolewa kupitia star tv kuwa watakatisha ushuru kwa watumiaji wa mkaa wote hata kama ni wa kutumia nyumbani kama utakuwa hujakatia ushuru mkaa utataifishwa na mhusika kushtakiwa. Wameona wakiwakamua watumiaji wa umeme tu haitoshi sasa wanarudi hadi kwa walala hoi. Mi sìilewi hii serikali ya awamu ya nne inawatakia nini raia wa tz. Sasa wanataka hata kula tusile ili tufe na njaa. Bado kidogo watakatisha ushuru wa kuni za majumbani. Wanahakikisha wanatukamua hadi tukome. Mi ni mgen kama kunamahali nimekosea naomba nielekezwe. Naomba kuwasilisha.
     
  2. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #2
    Jan 28, 2011
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndo imekula kwetu Wadanganyika. Umeme juu, maji unit 850, mkaa ushuru juu, vyakula bei juu, sukari leo nimenunua 2000 kwa kilo, mafuta ya kupikia kindoo kidogo 25,000 we acha tu tutakoma
     
  3. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ukipiga kura hovyo huna haki ya kulalamika!
     
  4. F

    Fenento JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 320
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mkuu mimi bado sijakuelewa hapo kwenye ushuru ni kwa mtumiaji au mfanyabiashara wa mkaa na kama kwa mtumiaji wa Mkaa watatumia njia gani za kuwatia hatiani watumiaji au ndo kila utakapo kutwa na Mkaa ni kosa na unawekwa ndani.
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Na bado...mpaka kuni nazo zikatiwe ushuru ndo wale ambao bado hawajaamka nao wataamka!
     
  6. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,893
    Likes Received: 406
    Trophy Points: 180
    :clap2::clap2:
     
  7. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kila nikiiona avatar yako lazima nicheke, na leo ulivyo reply kwa makofi tu ndio vinaendana kabisa na avatar yako
    he/she is so adorable, im in love with babies
     
  8. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kweli nimesikia nikashangaa sana... Eti lazima ununue mkaa uliolipiwa ushuru kama haujalipiwa utapashwa kulipiwa... Sasa jamani huu si wizi????

    Kweli jk aondoke sasa wakati ni huu..... Plz go and live our country.......
     
  9. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2011
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sawa sawa tuu. Mkaa unaumiza nchi doing irreparable damage to our forests and environment in genera. It should be taxed enough to counter the effect it leaves in terms of the carbon footprint as well as other conservation methods.
     
  10. JohnShaaban

    JohnShaaban JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2011
    Joined: Aug 23, 2007
    Messages: 465
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hakuna mtu asiyejua ubaya wa matumizi ya mkaa, hata sisi masikini wa Tanzania tunajua. Tatizo kwa $erikali kandamizi ya CCM ni kuwa wameifisadi Tanesco mpaka imeshindwa kutoa nishati mbadala kwa gharama nafuu.

    Huwezi kutoza ushuru kwa kisingizio cha kupunguza matumizi ya mkaa wakati hujatoa suluhu mbadala, huu ni unyonyaji!! Alert, hakuna wananchi waliokuwa royal kwa watawala wao kama Arabs, lkn sasa hivi ni machafuko kila kona kwa sababu ya mambo kama haya yanayofanywa na $erikali ya CCM.
     
Loading...