Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

B.O.T, kuanzisha noti ya sh.20,000, nini madhara yake?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Leonard Robert, Feb 24, 2012.

  1. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,401
    Likes Received: 1,086
    Trophy Points: 280
    kutokana na mfumuko wa bei unaoendelea nchini bila ufumbuzi wa tatizo hili,imepelekea thamani ya fedha za ndani kushuka..ni wazi sasa ukienda na sh.elfu kumi sokoni haitoshi kwa mahitaji ya nyumbani kwa siku.
    Ni tofauti na miaka ya nyuma,kwani hadi mwaka 1993 shiling ya Tanzania ilikua na thamani kubwa angalau.
    Kutokana na tatizo hili BOT yaweza kuanzisha noti mpya ya sh.elfu ishirini (20,000) kwenye mzunguko ili kupunguza hadha ya kubebelea noti nyingi kununua vitu vichache.
    Je nini madhara yake(hasara na faida kama zipo) kiuchumi na kijamii?
     
  2. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,401
    Likes Received: 1,086
    Trophy Points: 280
    wataalamu wa uchumi pia mchango wao ni muhimu,ili sisi wananchi wa kawaida tujue implication ya hili.karibu.
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,040
    Likes Received: 3,872
    Trophy Points: 280
    Mie nilikuwa najua BOT wameanzisha kumbe ni wazo lako!
     
  4. Mabwepande

    Mabwepande JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkwerè Kikwete unapeleka nchi wapi ?
     
  5. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ndio maana kuna mtu (jina kapuni) aliwahi kuyaita mamilioni ni "vijisenti"> Nadhani wakati ule hakusomeka vizuri, Maana yake ndio hiyo, unakwenda Sokoni na T/Shs. elfu kumi unaishia kununua mboga tu.
     
  6. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mabwepande umenikumbusha mafuriko.
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ukiiweka hiyo 20000 kwenye mzunguko dola itabadilishwa kwa 2000 za kibongo maana wao wameshindwa kucontrol mfumuko wa bei wanataka kuleta mambo ya ajabu na kitu kibovu kupita vyote ni kuchanganya siasa na taaluma za watu sijui prof beno anafanya nini hapo majengo pacha..
     
  8. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Kuchapisha noti kubwa siyo suluhisho la kupunguza mfumuko wa bei; BoT na serikali inatakiwa isimamie/ifanye mambo yafuatayo:

    1. Iongeze kodi kwenye bidhaa zinazoagizwa toka nje ili kuwafanya watanzania wapende bidhaa za ndani (kutokana na unafuu wa bei) na hivyo kuchochea ukuaji wa uzalishaji mali;

    2. Iweke marufuku ya uagizaji wa bidhaa tunazoweza kuzalisha wenyewe kama za vyakula, ngozi, mbao nk. Ni aibu mahoteli yote kujazana juice za Afrika kusini hata kwa yale matunda yanayopatikana hapa nchini. Kenya wao wananunua mananasi yetu na kutuletea juice za mananasi.

    3. Itumie vema fursa tulizonazo za kuuza bidhaa nje ya nchi kama vile mkataba wa AGOA nk. Ni bahati mbaya sana hizi fursa wanaozitumia ni jamii ya kiasia watanzania wengi hawazijui wala hakuna jitihada za kuwafungua macho kuzielewa.

    4. Ijengee wananchi wake uwezo wa kuzalisha bidhaa mbalimbali mfano kupitia SIDO na VETA, kuwepo na viwanda vidogo vidogo kwenye miji midogo kwa ajili ya kusindika mazao yanayopatikana sehemu ile tayari kuuzika kama bidhaa kamili. Mfano bei ya kuuza vitunguu kwa gunia ni toafauti na ukifungasha uzazo wa kilo moja moja na kuuza kwenye maduka makubwa

     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Andrew Chenge
     
  10. A

    Ahakiz Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hicho mkuu kuna kitu kinaitwa inflation kwanza kabisa pesa yetu itashuka thamani mara mbili ya hiyo na pia kutakuwa na mfumuko wa bei sana kwa hiyo tujiaandae hasa kwani inatakiwa tuzalishe sana na pia kuuza sana nje kuliko kuagiza (favorable balance of payment).
     
  11. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kabla ya hii nilisikia itatengenezwa not ya 50000, bt nothing...leo noti ya 20000....hivi kwanini hamuweki source ya hizi info zenu..?? yaani nyie mnalala mkiamka tu mnakuja na vitu vya kufikirika?? Leo nimemsikia gavana B. Ndulu akitoa sababu kwanini fedha yetu inashuka thamani...na sababu kubwa alisema fedha za kigeni zimepungua na akainisha hizo fedha za kigeni zinaingia kwa njia gani...akasema
    1. Kutokana na migodi ya dhahabu na madini mengine(sekta ya madini) na akataja amount per yr inayopata serikali yetu
    2. Njia ya Utalii kutokana na mbuga zetu
    3. Akasema njia ya Uchukuzi mizigo bandarini na sehemu nyingine
    4. Akasema ni Kwenye mazao ya chakula na biashara zitokazo ndani ya nchi yetu
    5. Sikumbuki vizuri alisema nini...

    Lakini hakusema kwamba eti tatizo hili inabidi iundwe noti ya 20000 ili kukabiliana na deflation/inflation iliyopo!! Toeni source kwa taarifa zenu JF!!
     
  12. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    subiri ikianzishwa tutajadili
     
  13. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,015
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Na wale wanaoagiza noti zichapishwe wtapata 10% yao toka kwa printer watakae mpa tenda
     
  14. JAYJAY

    JAYJAY JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 31, 2008
    Messages: 1,970
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    unajua hata mimi nilidhani ni hivyo! duh, vichwa vingine bwana! ila sidhani kama tumeshafika kwenye hatua hiyo, nadhani bado!
     
  15. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,401
    Likes Received: 1,086
    Trophy Points: 280
    ebu jibu swali mkuu..
     
  16. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,401
    Likes Received: 1,086
    Trophy Points: 280
    kuuza mbona tunauza tena sana,labda kuhusu kununua maana vitu vingi tunaagiza,hivi wenzetu wa kenya wao wanafanyaje wajameni?
     
  17. Mnyamwezi wa Urambo

    Mnyamwezi wa Urambo JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 933
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kumbe ni mawazo yako tu?Sasa mbona umetuongopea kwenye tittle yako?
     
  18. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hivi Dhahabu haituingizi pesa nyingi za kigeni?
     
  19. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,401
    Likes Received: 1,086
    Trophy Points: 280
    sijakuongopea mkuu.unajua hizi noti za elfu 10 na elfu 5 zilianza vipi?
     
  20. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wamezoea kupandisha bei ya bia
     
Loading...