Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Azikwa akiwa hai Mbeya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by samirnasri, Apr 29, 2012.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #FFFFFF"][TABLE]
    [TR]
    [TD]



    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF, align: center"][​IMG] [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [TABLE]
    [TR]
    [TD] UKISTAAJABU ya Mussa utayaona ya Firauni, ndivyo unavyoweza kusema baada ya wakazi wa Kitongoji cha Itezi Magharibi, Kata ya Itezi, jijini Mbeya, kuamua kumzika mwenzao akiwa hai.
    Wananchi hao wanaodaiwa kuwa na hasira kali walifikia hatua hiyo ya kutisha, kuhuzunisha na kusikitisha kwa mkazi mwenzao, Nyerere Kombwee, wakimtuhumu kuwa ni mchawi, wakimhusisha na kifo cha mtoto wa mdogo wake aliyejulikana kwa jina la Leonard Kombwee.
    Tukio hilo lilitokea jana katika kitongoji hicho, ambapo wananchi hao walimkamata Kombwee na kumpeleka mahali walipolichimba kaburi la kumzikia mtoto wa mdogo wake, ambalo lilikuwa na urefu wa futi tatu huku wakimlazimisha aingie ndani.
    Kombwee alipoingia ndani ya kaburi hilo wananchi hao walitumia fursa hiyo kumtupia jiwe kichwani na kumfukia akiwa hai.
    Awali kabla ya wananchi hao kufikia hatua hiyo, wakiwa katika shughuli za kuchimba kaburi hilo kwa ajili ya kumzika mtoto wa mdogo wake, walianza kujadili sababu ya Nyerere kutokuwapo kwenye msiba huo.
    Baada ya majadiliano ya muda mrefu walifikia makubaliano ya kuteua baadhi ya watu kwenda kumfuata ambapo walipofika nyumbani kwake hawakumkuta lakini waliamua kuwapiga mama na dada wa Nyerere ili wataje alipo wanayemhitaji.
    Mama na dada wa Nyerere walipoona kipigo kimewazidi walilalizimika kutaja alipo Nyerere, ambapo alikamatwa na wananchi hao kisha kumpiga huku wakienda naye lilipokuwa likichimbwa kaburi la mtoto wa mdogo wake.
    Maziko ya kumzika aliye hai
    Wananchi hao walipomfikisha mtuhumiwa wao kwa wenzao majira ya saa tatu asubuhi, walimlazimisha Nyerere kuingia kaburini na alipoingia walimsindikiza kwa kipigo cha jiwe na baadaye walimfukia.
    Mmoja wa watu waliokuwa makaburini hapo inadaiwa kuwa alimkandamiza kwa chepeo, hali iliyosababisha kushindwa kujinasua na kufukiwa kirahisi akiwa mzima.
    "Baada ya kuona mchanga unazidi kujaa huku akiwa amekandamizwa na chepeo marehemu aligeuka na kulala kifudifudi hadi mchanga ukajaa kaburi," alieleza mmoja wa mashuhuda wa tukio hilo aliyeomba jina lake lihifadhiwe.
    Baada ya tukio hilo baadhi ya watu waliokuwapo makaburini waliamua kutawanyika kwenye eneo hilo huku wengine wakitoa taarifa za tukio hilo polisi.
    Polisi walipofika eneo hilo majira ya saa nane mchana wakiwa na gari aina ya Toyota Land Cruiser lenye namba za usajili DFP 474, walilazimika kufyatua risasi za moto na mabomu ya machozi ili kuwatawanya waliokuwapo na baadaye kufukua kaburi hilo ambapo walimkuta Nyerere amekwisha kufariki dunia.
    Kisa chaelezwa
    Baadhi ya majirani wa familia hiyo walidai kuwa tukio hilo limesababishwa na ugomvi wa kifamilia ambao umedumu kwa muda mrefu, ambapo inadaiwa marehemu Nyerere alikuwa akituhumiwa kumuua mtoto huyo wa mdogo wake na ndipo wananchi wakaamua kulipa kisasi.
    Walidai kuwa baada ya mtoto wa Leonard kufariki dunia Aprili 27 mwaka huu katika mazingira ya kutatanisha majira ya saa tatu asubuhi, walimshuku Nyerere kwakuwa hakwenda kwenye msiba.
    Walidai kuwa hata hivyo Nyerere alizikwa hai kwa sababu alitoa vitisho kwa wananchi waliompeleka makaburini kuwa kipigo walimchompatia na kusababisha atoke damu hakitakwenda bure ni lazima atakilipa.
    Naye Naibu Meya wa Jiji la Mbeya, Frank Maemba, aliyekuwepo makaburini kusimamia hali ya amani wakati wa ufukuaji wa mwili wa marehemu kwa ajili ya uchunguzi wa kitaalamu alisema tukio hilo ni la kikatili na lisilopaswa kuvumiliwa.
    Maemba alisema wananchi wote walioanzisha uamuzi wa kuwashawishi wenzao kujichukulia sheria mkononi watakamatwa na kufikishwa kwenye vyombo vya dola.


    source: Tanzania Daima- Jumapili


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Y

    Yasser5 JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    R.I.P marehemu
     
  3. m

    mussamhando Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah! hakuna utu kabisa
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    nawashangaa sana hawa viongozi wanaochezea wananchi,kuna watanzania wakatili sana na wakiamua kuharibu basi hakutakalika hapa!
    RIP nyerere
     
  5. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    utu hatuna, cjui hiki ni kizazi kipi
     
  6. U

    Usokitabu Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Waliofanya hivyo nao watafanywa hivohivyo siku moja..
     
  7. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Huwaga imani za kishirikina zinarudisha nyuma sn maendeleo mbeya,. Waache vijana wajichukulie sheria labda ndo watapungua ili tuijenge mbeya yetu,. Mungu ibariki mbeya
     
  8. Mtagwa lindi

    Mtagwa lindi JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 262
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hata wachawi hawana huruma kama kweli alikuwa mchawi anastaili kilichomtokea
     
  9. T

    TEGEMEA JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnasema TZ kuna amani?TZ hakuna amani watu wametulia tuu.
     
  10. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mbeya haiishi vituko kila kukicha, ee Mungu inusuru mbeya na mambo kama haya
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Lala kwa Amani ya Bwana!
     
  12. Kifimbo Cheza

    Kifimbo Cheza Senior Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Tushirikiane wauaji hao wapatikane, ni kwa wa-TZ kuendekeza ushirikina jamani!
     
  13. Kifimbo Cheza

    Kifimbo Cheza Senior Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Tushirikiane wauaji hao wapatikane, ni AIBU kwa wa-TZ kuendekeza ushirikina jamani!
     
  14. M

    Mboerap Senior Member

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Walifanya pupa kumzika, wangembana amfufue mtoto kwanza
     
  15. T

    Toshack Kibala Member

    #15
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo siyo nzuri ila ni salamu kwa vyombo vya dola kuwa wanapofumbia macho mambo madogomadogo matokeo yake ndiyo haya
     
  16. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    mbaya sana watanzania kujenga tabia ya kuchukua sheria mkononi
     
  17. n

    ngarambe Senior Member

    #17
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imenishtua,,,,,poleni ndugu jamaa na marafiki mbeya.
     
  18. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha enzi hizi za www bado watu wanashabikia ushirikina kiasi cha kuuana!
     
  19. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,137
    Likes Received: 1,463
    Trophy Points: 280
    tukio limetokea asubuhi polisi wanafika saa 8 hii inaonesha jinsi gani ambavyo vyombo vya usalama havitekelezi wajibu wake.
    Haya mambo haya ni hatari sana kwa mustakabari wa taifa letu.
    U will get what you deserve poor mr the late nyerere
     
  20. queenkami

    queenkami JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,343
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    inatisha,hivi mtu unahakikishaje kuwa fulani ni mchawi kiasi cha kuamua kumuua?mi nahisi wengi wanauliwa bila hatia.
     
Loading...