Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aya Wasomi,fafanueni Hili Linalo Nisibu!!.... No No Nooo! wote Inawahusu Jamani!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Arnold Ndosi, Sep 30, 2012.

  1. A

    Arnold Ndosi Member

    #1
    Sep 30, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Eti,mbona Vyuo Vikubwa Kama Udsm Vimegawanyika Katika Sehemu Kuu Tatu?.cheki;-
    1:institutes
    2:collages
    3:schools
    Kama Unajua Chochote Kuhusu Hili Naomba Unifafanulie Tofauti Za Dhana Hzo Hapo Juu.
     
  2. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2012
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    ushauri kwako na kwa wengine wa mwaka wa kwanza ..wiki ya kwanza chuoni ni wiki ya orientation /ni wiki kufahamu mazingira ya chuo na kufanya usajili nikiwa mwaka wa kwanza chuoni(udsm) watulifanyia hii kitu kuna ratiba kabisa unapewa inayoonyesha orientation wiki inakuwaje na unatakiwa ufanyaje huku maswali mengi kama hili lako huwa yanajibiwa sana ..utapata fursa ya kukutana deans of students ,principle wa college, head wa schools wakuu wa institute
    sasa huu ni wakati muafaka wakuwauliza maswali kama haya
    watu wengi huwa hawashughulikagi na hii ratiba ya orientation huwa wanafanya mambo yao na ndio maana huwa inachukua muda mrefu hata kufahamu lecturer theatre
    nimeamua kujibu kwa namna hii ili uwe mdadisi ukifika chuo
    nakutakia masomo mema
    regards
     
  3. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kama Maganga Mkweli alivyosema hapo juu...embu tufike chuo then yote haya tutajua...kwa nnavyojua university inaundwa na colleges mbal mbali mfano college of engineerin an technology(coet) ya pale ud..kuhusu institute cna hakika sana vivyo hivyo kwa schools....yako mengi sana kuna hii kitu ina inaitwa facult japo ni mjumuiko wa programs mbali mbali....hata nlivyokua mtoto nlikua sijui maana ya maths wala physics wa geography bt now i know them...hata hizo college sijui nini mda utafika tutajua.....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Vyuo vikuu vimegawanyika ili kurahisisha utendaji vyuoni. Mfano UDOM kimejegwa katika mfumo wa colleges (College Mode). kutoka college moja kwenda nyingine unahitaji usafiri.Colleges za UDOM ziko 6.
    1. Informatics & Virtual Education
    2. Education
    3. natural & mathematical Sciences
    4. Social Sciences & Humanities
    5. Health & allied Science na
    6. Earth Sciieces.

    Masuala mengi huishia huko kwenye colleges ambapo mkuu wa college anaitwa Principal.
     
  5. PARRIE KIJIKO

    PARRIE KIJIKO Senior Member

    #5
    Sep 30, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama chuo kimoja kinaweza consist vyote colleges na schools,kwa vyuo vikubwa wa colleges vidogo schools
     
  6. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
     
  7. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwan school of law iko wap?? je ud ni chuo kidogo??
     
  8. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    UDSM ina vyote mkuu institute eg. IKS...schools eg.UDSL,UDBS...colleges eg.CONAS,COET....
     
Loading...