Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Awamu ya tatu ya mgomo wa madaktari 23 June, 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jackbauer, Jun 19, 2012.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Baada ya kushuhudia migomo ya madaktari kwa awamu mbili na baadaye kufuatiwa na majadiliano yalioyoisha hivi karibuni sasa kuna kila dalili ya kutokea kwa mgomo mwingine mara itakapofika tarehe 23 juni 2012.

    migomo miwili ya kwanza ilipuuzwa hivihivi lakini mwishowe tuliona viongozi wakuu wa nchi wakirudi nyuma na kuomba huruma ya mazungumnzo.

    Je, iwapo mgomo wa tarehe tajwa utatokea ni nani alaumiwe kwa kushindwa kutatua mgogoro huu uliodumu kwa kipindi cha nusu mwaka sasa??


    haya ni ya morogoro

    haya ni ya BUGANDO



    na haya ni ya Dodoma karibu kabisa na mjengoni
    updates;mahakama kuu divisheni ya kazi imetoa zuio la mgomo huu.
    madaktari washikilia msimamo wao na baadhi yao kusema
    "BASI NASISI HIYO TAARIFA YA SERIKALI TUNAICHAMBUA KWA KINA ,TUNAIFANYIA MPANGO MKAKAKATI KABAMBE,TUNAISHUGHURIKIA,TUTAIFANYIA UPEMBUZI YAKINIFU MBALI NA HAYA MGOMO UKO PALEPALE''

    SIKU YA KWANZA
    hospitali kadhaa zimeingia kwenye mgomo ikiwa ni pamoja na Bugando,Muhimbili,Mbeya na Amana.
    bado ni vigumu ku-assess makali ya mgomo hasa ukizingatia leo haikuwa 'siku ya kazi' tusubiri siku ya jumatatu ambayo ni siku inayohudhuriwa na wagonjwa wengi.

    SIKU YA TATU

    Mbeya,Bugando,Muhimbili,Dodoma,amana,KCMC,mwananyamala,TMK,ifakara, wako kwenye mgomo.
    kuna tetesi kuwa Ocean road wako mbioni kujiunga.
    Vyombo vya habari mbalimbali vyaanza kuripoti madhara ya mgomo huu.baadhi ya waandishi wakataliwa kuingia hospitali ili kuhabarisha wananchi juu ya mgomo.
    Channel ten yafanya mjadala na madaktari.madaktari wajieleza vizuri kwa nini wamefikia hatua hii.kesho tutegemee mgomo kuwa mkali zaidi.

    SIKU YA NNE
    Mgomo bado unaendelea katika sehemu tajwa hapo juu.pia kuna taarifa kuwa hospitali ya hydom imeingia rasmi kwenye mgomo.
    waziri wa afya amekwepa kufanya mahojiano ya 'live kupitia star TV' ili kujibu madai ya madaktari.katika kipindi hicho kulikuwepo wawakilishi wa madaktari na wajumbe wa kamati ya bunge huduma za jamii.Mwinyi aliomba udhuru kwa kusema kuna mambo muhimu uanayashughulikia.
    huko bugando mkurugenzi wa hospitali anaelekea kurudia kosa lililofanywa na mkurugenzi mwenzake wa Muhimbili kwa kutishia kuwarudisha intern doctors wizarani.tukumbuke kosa hili ni moja ya chanzo cha mgomo huu unaoendelea mpaka leo.

    SIKU YA TANO
    Kiongozi wa jumuiya ya madaktari Dr Ulimboka steven atekwa na kupigwa hadi kupoteza fahamu.
    Madaktari waapa kuongeza mgomo.
    Mh pinda kutoa tamko la serikali kesho.

    SIKU YA SITA

    Afya ya dr ulimboka yaanza kuimarika,asema bado maumivu ni makali!
    Pinda akataa kutoa tamko.
    mgomo unaendelea huku kukiwa na ripoti ya madaktari bingwa wa MNH wamejiunga katika mgomo

    SIKU YA SABA
    Hali ya ulimboka si nzuri sana
    madaktari bingwa wa MNH,MOI,MUHAS,ORCI, Wametoa tamko rasmi la kujiunga kwenye mgomo.
    nawasilisha...
     
  2. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    nadhani mnyika anapomuita mtu dhaifu aliangalia mambo mengi sana.hata hili laweza kuorodheshwa pia.
     
  3. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    ''huu ni upepo wa muda mrefu haupiti''
     
  4. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    duh..tujiandae kzikana tena..ila komaeni mpaka mpewe chenu mbona wao wanachukua chao na hata kisicho chao??
     
  5. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    bajeti ya afya badala ya kuoengezwa,inapunguzwa kana kwamba yaliyotokea ni sinema.
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    naendelea kutafuta updates za matamko kutoka mikoa mingine.nikiyapata nitayarusha.
    naona hii movie imefikia patamu.probably hii itakuwa season ya mwisho!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Once again, nasimama upande wa madaktari. Na tutawashangaa wale ambao watasema madaktari wameharakisha na wasubiri "serikali ifanyie kazi madai yao"! Serikali hii haiwezi kwenda isipokuwa kwa kulazimishwa. I support the doctors and other health workers in the country!
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Jun 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    atiiiiii,,,,,,,jaman,jaman......
     
  9. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #9
    Jun 19, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Raisi mdhaifu,wabunge wa magamba wapuuzi wanaongozwa na uchizi. Mjinga akiongoza werevu wengi nini kitatokea. Ndio haya.
     
  10. commited

    commited JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tumefika hapa kwa sababu ya udhaifu wa jk, baraza la mawaziri, wabunge, na udhaifu wa wantanzania pia. Ngoja tufe, na tuendelee, kufa na tuzidi kuwa maskini zaidi kwa sababu ya udhaifu tulionao,ndio tutie akili. Ova
     
  11. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #11
    Jun 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Ngoja na walimu pia tuanze kugoma! :pray:
     
  12. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #12
    Jun 19, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kama majadiliano yalikuwa yanafanyika kwa siri, hatuwezi kujua nini zilikuwa contents za makubaliano hayo na for the same reason it doesnt make sense kuunga mkono mgomo. Kwanza madaktari walete details za majadiliano yao na serikali. Wamejadili nini, wameshindwana wapi?
     
  13. tungibwaga

    tungibwaga Member

    #13
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kweli kabisa serikali ya ccm imezoea kufanya mambo kisanii sana
     
  14. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #14
    Jun 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ni upepo utapita! Sidhani iwapo madaktari wana msimamo wa dhati! Watadanganywa tena watatulia!
     
  15. waziri/saidi

    waziri/saidi Member

    #15
    Jun 19, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SASA tutawazika wengi zaidi,rais real ni dhaifu na wabunge wake wa ccm maboya tu
     
  16. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #16
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    nitawapa updates za matamko kutoka sehemu mbalimbali.
    mzaha mzaha hutumbua usaha!!
     
  17. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    details za mazungumzo hazitosaidia kwa sasa.kimsingi maombi yote ya madaktari yametupwa,hata green cards za bima ya afya,chanjo n.k
     
  18. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #18
    Jun 19, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,188
    Likes Received: 475
    Trophy Points: 180
    Fanyeni haraka ili udhaifu wa jamaa uzidi kudhihirika!
     
  19. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #19
    Jun 19, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    waliomba muda wakapewa wa kutosha.
    Sasa ni utekelezaji tu ndio utakaowaponya.
     
  20. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    Please doctors this time iwe kweeeli kabisa! Safisha njia ya fani zingine kuongezewa malipo. Kudos
     
Loading...