Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Authorship of Malaika song is disputed

Discussion in 'Entertainment' started by LazyDog, Jul 11, 2008.

  1. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nasikia hii patashika ilishawahi kwenda hadi Bungeni hapa Bongo.

    Malaika, Nakupenda Malaika... Ningekuoa Malaika...
    Here's the whole song "Malaika" with translation





    Source nyingine (ugandaforum.com) inakaribia kutoweka. Inaonekana hii forum haipo online tena, ila cheki copy ya source ya hiyo article kwenye google CACHE hapa. Content nitaiweka hapa chini kwa kumbukumbu.





    Mwenye muda akiweza kuiweka hii kwenye WIKIPEDIA itakuwa bomba sana.



    .
     
  2. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    SOURCE: CONFERENCE ON CULTURAL DIVERSITY



    .
     
  3. Tonga

    Tonga Senior Member

    #3
    Jul 11, 2008
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 175
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wow, it is such a great history and dillema, am curious to know the answer.
     
    Last edited: Jul 11, 2008
  4. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    .... huu wimbo kuipata source yake itakuwa patashika kubwa. Kuna kesi kama hii ilitokea South Africa kuhusiana na ule themed song kwenye Lion King, movie and musical.
    .... kesi ilienda miaka mingi, mpaka kama sikosei mwaka jana ndiyo wakamjua ni nani haswa mwanzilishi/mtunzi wa huo wimbo. Warner Bros,(if not mistaken) kwa hiyo wanamlipa yeye (familia yake) loyalty hivi sasa.
     
  5. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Btw, this story is not of recent date. Just thought it would be nice to share.



    .
     
  6. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ...it is an ongoing thing, so fits our interests. worry not.
     
  7. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huu wimbo mtunzi ni Mtanzania alitunga wimbo huu akimsifia mpenzi wake ambaye alifariki miaka ya 90 akiwa mzee sana. Aliitwa Malaika ni wa huko mkoa wa Kilimanjaro, aliimba kusifu kwa uzuri wake. Lakini kama unavyojua uzembe wa sisi Watanzania wakauteka wimbo wetu na leo tunatafuta nani alianza kuuimba oh!! ni mali ya nani. Ni hivi sasa Serikali yetu inashupalia kuhusu mlima Kilimanjaro lakini kwa miaka mingi sana Wakenya wamekuwa wakitangaza kwamba Mlima Kilimanjaro ni wa Kenya na sisi tukakaa kimya bila kukemea hali hiyo. Wanzania tu wavivu sana wa kuyachukulia mambo kwa makini. Wakati umefika tuamke.
     
  8. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Msemaovyo, sina uhakika na vile unaposema miaka ya 90.. isije ikawa unamaanisha 1890s... :confused:,

    Anyway, kama umemaanisha miaka ya 1990s, then sidhani kama ni sahihi, maana wimbo huo miye nimeusikia toka early 1980s.. miaka ya 1983 niliusikia wimbo huo ukipigwa kwenye santuri.

    I thought i should just point out about this. Thanx.

    SteveD.
     
  9. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Miaka ya 90 niliyotaja siyo ya kutungwa wimbo ni kipindi ambacho niliwahi kusikia kuwa aliyeimbwa alifariki miaka hiyo ni fununu nilizopata uhakika kamili nitafuatilia mpaka kieleweke-Wimbo wetu huu.
     
  10. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Sina la kusema kuhusu huu wimbo ila I know kwamba nina upenda mno hasa Miriam Makeba alivyouimba.Its good kama wakijua mtunzi wa nyimbo hii ili familia yake ipate haki zao maana kuna wakati nilishasikia mke wa Mbaraka Mwinshehe analalamika watu wanaotumia nyimbo za mumewe kinyume na haki.
     
  11. S

    Swat JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 4,156
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kuna mtu kafungua thread kuulizia mtunzi wa wimbo wa malaika. Mods ingekua vizuri kama mngeunga thread yake na hii ili apate other stories too.
     
  12. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2013
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Boney m waliuimba pia, ndiko nilipoufahamu
     
  13. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ule ulitungwa na msauzi mmoja mwaka 1926 ukienda kwa jina la "imbube"
     
Loading...