Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Augustino Mrema: Behind the Scene

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Idimi, Apr 24, 2012.

  1. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,597
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Mnyonge Mnyongeni, lakini haki yake mpeni.
    Katika kikao cha saba cha bunge lilohitimishwa jana, kamati yake ya Hesabu za serikali a mitaa ilitoa ripoti moja nzuri sana juu ya ubadhirifu mkubwa ulioonekana katika serikali za mitaa. Kamati yake, tofauti na kamati nyingine za bunge, ilithubutu kutaja kwa majina na mahali walipo wahusika wa ubadhirifu wa mali za halmashauri na kutoa mapendekezo mazuri sana ya hatua za kuchukua dhidi ya wahalifu hao na namna ya kuzuia wizi huo kwa siku zijazo. Mheshimiwa huyu aliongea kwa uchungu sana namna anavyoumizwa na wizi huu, huku huduma za kijamii zikizorota kwa kukosa pesa.

    Behind the Scene (vibwagizo)

    • Mrema ni mtu pekee ambaye amewahi kupewa cheo kisichotambulika katika katiba ya nchi (Naibu waziri Mkuu), enzi za mzee Ruksa. Enzi hizo pia alikuwa ni waziri wa mambo ya ndani na utendaji wake ulijulikana sana.
    • Ni mtu pekee ambaye amekuwa mbunge katika majimbo mawili tofauti. Alikuwa mbunge wa Jimbo la Temeke mkoani Dar Es Salaam mnamo mwaka 1996 baada ya mahakama kutengua ubunge wa Ally Kihiyo, ambaye alighushi elimu yake katika wasifu wake, na kwa sasa Mrema ni mbunge wa jimbo la Vunjo mkoani Kilimanjaro
    • Ni mtu pekee ambaye amekuwa mwenyekiti wa vyama viwili tofauti vya kisiasa kwa nyakati fofauti na amegombea uraisi kupitia vyama hivi viwili tofauti. Alikuwa Mwenyekiti wa NCCR Mageuzi Mnamo mwaka 1995 enzi hizo Mabere Marando akiwa katibu mkuu na aligombea ubunge mwaka huo. Alihama NCCR na kuhamia TLP ambako alimpindua Leo Lwekamwa na kumtimua Thomas Ngawaiya aliyemkuta hapo, na amegombea uraisi mara mbili kwa tiketi ya chama hiki.
    • Ni mmoja wa wabunge waliokunywa 'Kikombe' cha Babu Ambilikile Mwasapile wa Loliondo

    Mwenye vibwagizo zaidi aongezee
    Nawasilisha
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Na ndiyo mtu pekee aliyepata degree kwa njia ya fax baada ya kutunukiwa na chuo fulani cha marekani, na kuzunguka mji mzima akiwa amejivarisha joho la kugraduate ili agombee uraisi.
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    amewahi kuwa mbunge wa moshi vijijini, Temeke na sasa Vunjo ..... na amewahi kujiuzulu katika nyadhifa yake katika dhana ya uwajibikaji

    ingawa kwa sasa uwezo wake upo katika stage ya "standstill"
     
  4. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,014
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    loading......!
     
  5. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni waziri pekee aliyeamua kuweka rehani uwazi wake kwa kukiuka kanuni ya collective responsibility huku akijua wazi kitakachofuata....
     
  6. M

    Makupa JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    hii thread kaanzisha mwenyewe mzee wa kiraracha pole sana mzee
     
  7. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Nendeni mkajifunze kiswahili upya jamani lol, hamua=amua, hacha=acha, hogopa=ogopa.......mko wengi na mnakera sana.
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Wachaga hawajui kiswahili hebu acha kuwasakama shemeji zangu!
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Mrema ndo waziri pekee aliyetishia kutandika wanaume viboko na kupunguza women abuse! Yule mkuu wa wilaya aliyeiga akacharaza waalimu sijui alihamishiwa wilaya gani?
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,901
    Trophy Points: 280
    mwalimu mwenyewe hajui kiswahili mwanafunzi atajua kweli
    nashukuru umemfundisha hapa hapa jf.

     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,901
    Trophy Points: 280
    Ni mtu pekee aliyeweka mapipa ya lami kule kilema akiwa na lengo la kujenga barabara
    japo hakufanikiwa baada ya serikali kumtimua unaibu waziri, hivyo mshiko ukawa kidogo.
     
  12. M

    Makupa JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mkuu mamdenyi inaelekea tumetoka sehemu moja, mbonyi mbee
     
  13. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    LAT hapo kwenye red sikumbuki alipatakujiuzulu wadhifa gani.

    Kwenye blue umepiga chini ya mkanda kabisa na maumivu yake huwa makali sana.
     
  14. Jotojiwe

    Jotojiwe JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 238
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mrema ndiyo JOGOO PEKEE LINALO WIKA TANZANIA
     
  15. K

    Kimbito nyama Senior Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chama chake ni chama pekee kinachotumia Jogoo kama alama ya Bendera yao. Na ni Mwaenyekiti pekee wa chama aliyeacha kumpigia kampeni mgombea wake wa urais 2010 na kumpigia ****** ili magamba yasimsumbue.
     
  16. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Ni mbunge pekee wa upinzani aliepanda jukwaa la ccm na kuomba kura mbele ya mpinzani wake na akapata kura pamoja na mtaji wa tsh laki tano
     
  17. M

    Makupa JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    ni mbunge pekee alieomba kura kwa wananchi kwa kuomba wampe kura za huruma kutokana na afya yake
     
  18. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Really no comment. Ni nini maudhui ya uzi huu?
     
  19. S

    SJUMAA26 JF-Expert Member

    #19
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 611
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mhaya huyo, msamehe maana hata akiwa Prof. ataendelea kuvurunda hivyo hivyo!
     
  20. L

    LAT JF-Expert Member

    #20
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu
    Augastine Mrema aliwahi kuwa afisa usalama katika wizaraya mambo ya ndani wakati huo Mzee Ali Hasan Mwinyi alikuwa waziri wa mambo ya ndani .... miaka ya 1980's kulitokea mauaji ya watu waliosadikika ni wachawi huko mwanza/shinyanga na Mwinyi kama waziri na Mrema walijiuzulu kupisha uchunguzi na uwajibikaji
     
Loading...