Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

AU wachemsha: Raila Odinga ateuliwa msuluhishi Ivory Coast............

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Rutashubanyuma, Dec 28, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Nimezipata habari hizi punde kutoka kwa ITV.......................ya kuwa AU wamemteua Waziri Mkuu wa Kenya Raila Odinga kuwa msuluhishi wao wa mgogoro wa uchaguzi wa Uraisi wa ivory Coast..............................

    Kwa maoni yangu, AU wamechemsha vibaya sana..................msuluhishi apaswa kuwa hana upande anaouegemea.....................lakin Raila alikwisha pendekeza Gbagbo aondolewe kwa nguvu za kijeshi.............hivyo yamaanisha hamtambui kama ni Raisi wa halali wa nchi hiyo........

    Sijui kama Gbagbo atamkubali...................upo uwezekano mkubwa akamkataa..........
     
  2. B

    Bi. Mkora JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2010
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 375
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Mimi mwenyewe nimeona hiyo Al jazeera nikasema haya ngoja tuone.
     
  3. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,765
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    lets wait and see
     
  4. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hebu pendekeza basi nani angefaa kuwa msuluhishi.
     
  5. D

    Desmond Tutu Member

    #5
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Political sincerity, civility and utmost tolerance will save Africa from tyrany of the incubents no willing to start a new life once vote out of office.
     
  6. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi what kind of politics are we trying to build in Africa...? Kumezuka fashion wakati wa uchaguzi wale marais wanaoonekana kushindwa kupindisha uchaguzi halafu wanajiapisha kuwa Rais pamoja na kwamba wameshindwa waazi kabisa halafu wanachokifanya ni kujitia wanaingia kwenye meza ya usuluishi "Power sharing agreements"

    Kenya ni mfano mojawapo, ikaenda Zimbabwe na sasa hii mbegu inaonekana kupata mizizi huko Ivory Coast...! Hii ndio democrasia ambayo sasa Africa tuanonekana kuibeba au ni aina mpya ya democrasia ambayo tuanjaribu kuiunda...!

    Kupiga kura hakuna maana tena kama maamuzi yatokana yo na kura hayahshimiwi na matokeo yake ni kwamba watu wanakimbilia au wanaendelea kung'ang'ania Ikulu huku wakijitia kukaribisha wapinzani wao kwenye meza za usuluishi ambazo wakati dhahiri inaonekana kama ni kuikejeli Democrasia...!
     
  7. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    If people are good only because they fear punishment, and hope for reward, then we are a sorry lot indeed. Bagbo, of all the evils, don't fear punishment.
     
  8. m

    maarufu Member

    #8
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naona atakuwa upande wa mpinzani wa rais......
     
  9. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    No question about that! Wangempendekeza na Mugabe naye ili ku-balance!
     
  10. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Mimi sidhani kuwa wamechemsha, Odinga is not there to deal with gabgo with kids gloves, inabidi sasa gabgo adeal na no nonsense person, Odinga is the best i think kwa kuwa yuko tiyari kutuma majeshi kumuondoa huyu nduli, time for discussion is now gone- what is required is action, hata kama ni mabavu.

    Odinga is the right person.
     
  11. Marunde

    Marunde Senior Member

    #11
    Dec 29, 2010
    Joined: Jun 9, 2008
    Messages: 155
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    huyo odinga ndio anafaa maana jumuia nyingi zinamtaka Gbagbo aachie ngazi na Odinga kaonyesha msimamo wake waziwazi kuwa Gbagbo aachie ngazi so Odinga ndio atatoa msimamo mzuri utakao mfanya Gbagbo aachie ngazi
     
  12. BIN BOR

    BIN BOR JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Raila hajatumwa kusuluhisha bali kumshawishi Gbagbo aondoke. Na ameteuliwa kwa sababu hiyo unayohoji ya kuelemea upande mmoja....au vema zaidi, upande uliotangazwa mshindi wa uchaguzi.
     
  13. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Odinga anauwezo walau hata wa kukoroma, sio viongozi wetu wengina wa africa kama Tanzania, wanaona lakini wako kimya tu sijui kila kitu miafrika mpka ifanyiwe na mizungu..aghhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
     
  14. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2010
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Uwaziri Mkuu wa Odinga wenyewe ni matokeo ya demokrasia iliyochakachuliwa - the best thing he can put on the table is probably some kind of a power sharing deal. Frankly, I don't think such arrangements can get us anywhere.
     
Loading...