Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Atupwa selo kwa kumnyooshea mkono rais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kubwajinga, Oct 20, 2008.

  1. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Huu upuuzi wa polisi/ askari kanzu kunyanyasa wananchi unahitaji ukemewe na JK mwenyewe kwani ni kinyume kabisa na demokrasia. Ina maana Joe the Plumber wa USA itabidi aswekwe ndani Obama akishinda uraisi??


    Atupwa selo kwa kumnyooshea mkono rais
    Na Festo Polea, Mwananchi 10/20/2008

    MLEMAVU wa mkono, Issaya Boniface Keraryo amekamatwa na polisi kwa ajili ya mahojiano baada ya kuibuka alikokaa na kusogea mbele ya halaiki kisha kusimama na kunyoosha mkono kuelekea juu kama mtu anayeashiria kutaka kuuliza swali huku akielekeza macho yake kwa Rais Jakaya Kikwete.

    Mlemavu huyo alinyoosha mkono kwa muda wa dakika kama tatu na kulazimika askari kanzu waliokuwepo eneo hilo kumsogelea kwa lengo la kumtaka aeleze anachotaka kuuliza, ili kiwasilishwe meza kuu.

    Baada ya kusogezwa pembeni askari kanzu hao walizidi kumsogelea na kumpeleka ndani ya jengo la Ukumbi wa Karimjee kisha kumuacha kwa muda hadi Rais na msafara wake walipoondoka ndipo askari hao walipomchukua na kuelekea naye Kituo Kikuu cha Polisi kwa mahojiano.

    Akizungumza na Mwananchi, mlemavu huyo baada ya kuachiliwa na askari kanzu hao alisema alinyoosha mkono kwa lengo la kumtaka, Rais Kikwete kumtafutia wafadhili wa kumsaidia matatizo yake yanayomkabili.

    "Nilitaka kumwambia Rais anisaidie kupata wafadhili kwani hali yangu ya afya hairuhusu kufanya kazi za kupata kipato na nyumba ninayoishi nitafukuzwa Ijumaa kwa kuwa sina fedha za kulipia pango," alisema Issaya na kuongeza

    "Hata hivyo Rais Kikwete kipindi alipokuwa waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa nilipata nafasi ya kukutana naye na aliniahidi kunitafutia wafadhili wa kunisaidia matatizo yangu, lakini hadi leo hakuna mafanikio yoyote," alisema Issaya na kutaka kusaidiwa na waandishi.

    Mlemavu huyo kabla hajasimama na kuelekea mbele ya adhira, muda mrefu alikuwa amekaa pembeni jjirani na walipokuwa waandishi wa habari, akionekana akinyoosha mkono na kisha kuushusha bila kujulikana alikuwa na maana gani.

    Baada ya muda kupita na kuona kuwa rais amemaliza hotuba yake na kitakachofuatia ni kuondoka bila kutoa dukuduku lake, akalazimika kusogea mbele ya watu na kunyoosha mkono kwa muda wa dakika kama tatu na kufanya watu kumshangaa kwa dakika hizo tatu hadi alipotolewa na askari hao.
     
  2. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #2
    Oct 20, 2008
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    KJ, hii hali ni ya kawaida kwa Tanzania. Nafanya mawasiliano na Mwananchi Communications niweze kupata maelezo ya kina kuhusiana na hili. Kama tatizo lake ni kama ninavyoona hapa:

    Basi naweza kuangalia namna ya kutafuta msaada kwa mtu huyu. Binadamu yeyote ni kilema, tofauti zetu ni aina gani ya ulemavu tulio nao.
     
  3. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Muhimu zaidi ni kuwa je JK ana taarifa za yaliyomfika huyu mwananchi au zilimfikia na hana mpango naye?
     
  4. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ..Sidhani kama JK anafahamu kilichomtokea huyo mlemavu. Tatizo la jamaa wa intelligency nadhani wanafanya kazi kwa kukariri mambo fulani badala ya kutumia na akili zao wakati mwingine. Kwa mtazamo wangu ningewaona waungwana sana kama wangemsaidia huyo mlemevu kusogea mbele hadi alipokuwa JK ili aweze kuwasilisha alichokuwa nacho. au JK amewapig amkwara kuwa sitaki kuona kwenye mikutano watu wananyoosha mikono kwa ajili ya kuuliza maswali.....
     
  5. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Sijapenda jinsi stori ilivyokuwa over exaggrated! Kutupwa selo ni kukaa rumande, ila kuitwa kwa ajili ya mahojiano na polisi ni jambo la kawaida katika utendaji kazi wa walizni wa viongozi katika matukio kama hayo. Kwani muda wote huwezi kujua nani ni nani na ana nia gani hasa!
     
  6. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2008
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Sometimes watanzania siasa zinatuzidi sana, kama JK angemuintertain huyu kilema basi tujue kuwa angakuwa anawindwa na vilema kila aendapo na kila mtu ana matatizo yake,hilo tusilipinge. Ila cha muhimu hapa si kumtazama kilema mmoja ni kwa serikali ya JK kuweka sera maalum za kuwainua watu kama hawa. Hilo la kuwekwa ndani sidhani kama ni kweli, kuingia kituo cha polisi na kuhojiwa ni tofauti na kuwekwa ndani (under arrest).
     
  7. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Hofsede,
    Rais ni wetu wote na kila mtu kwa kuwa alimchagua kivyake ana haki ya kupeleka matatizo yake kwake regardless.

    Hivi wewe unadhani kura alipigiwa na mtu mmoja mmoja au kundi la watu kwa pamoja?

    Sikiliza, ukiwa na mtoto nyumbani akakuletea shida yake ya daftari ya shule au set ya shule basi utamfukuza na kusema ahhhhhhh mpaka mlete shida zenu familia nzima?

    Kilema yule yeye ndiye anajua shida yake na kusaidiwa ni shurti wa si ombi maana aliahidiwa maisha bora. Sasa ana shida hajui kesho atalala wapi na kaona mahali pa kufikisha shida yake, sasa ndio afanyeje?

    Niliwahi kuona mtu mmoja anaomba ukuu wa wilaya kwa Mwinyi akiwa rais kwenye mkutano wa hadhara na baada ya siku kidogo tu akapewa.

    Huo ndio mtindo wa Ki-tz
     
  8. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wanajaribu kukwepa what happened mbeya isitokee tena. ukionekana unakimbelembele unachukuliwa mapema na kuifadhiwa.
     
  9. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    I somehow agree with you but it was a very wrong move.

    Lakini kama kweli JK hafahamu kuhusu yaliyotokea, nalo ni jambo la kushangaza sana na hao wasaidizi wake wanatakiwa wawajiike. Huyu mlemavu alikuwa na haki ya kusikilizwa hata kama isingekuwa rahisi kupatiwa msaada papo kwa papo.
     
  10. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Yani ukinyoosha mkono juu ni kuvunja sheria ama kuhatarisha usalama?
    Hao walinzi wanajuwa kazi yao kweli? Tena baada ya kuona ni kilema bado akapelekwa lupango? Ama kweli Hasira hasara.
     
  11. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani kwa sasa Mh. Rais hamuhitaji labda muda mfupi kabla ya uchaguzi 2010 atakuwa na uwezo wa kuona acha mkono bali kidole kitakachonyoshwa juu bila kuinua sana mkono wako.
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2008
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    Kama alishawahi kumuahidi huko nyuma,,lazima amsaidie maana alishamuahidi.....bwana ahadi..
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Forget about ahadi...Alikamatwa kwasababu ya kunyoosha mkono juu kwa nia ya kuuliza swali. Kama lilikuwa ni eneo ambalo ulinzi ulikuwa kamili...Then kumkamata kilema huyo na kumsweka lupango ni ukiukwaji wa haki za binadamu.
     
  14. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #14
    Oct 21, 2008
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,720
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280


    .watu wa intelligence kwa sasa wanayo haki ya kumtilia shaka kila anayetaka kumsogelea rais....hata kama ni kwa mbali walimweka mahali pa usalama kwa kuwa hawakujua alitaka kuropoka nini....afteral je kama angeamua kumrushia maneno mabaya ...au kumrushia mayai viza..au hata kumdaka miguu i kama yule wa mwanza....

    ulinzi wa rais utakuwa umeimarishwa kadiri maadui wake wanavyoongezeka.....
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Oct 21, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,396
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    PM.. tatizo ni kuanza kuwa na maadui wa kufikirika... siku si nyingi kuna mtu atapigwa risasi kwenye mikutano ya Rais kwa sababu ya kulinda usalama wa Rais kumbe mtu wa watu alikuwa anachomoa wallet tu. Na kwa kadiri anavyozidi kuwa muoga ndivyo hatua dhidi ya wale wanaohisiwa kuwa ni maadui zitakapoanza kuchukuliwa kwa nguvu zaidi na kwa ukali.
     
  16. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2008
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama ameitwa kwa mahojiano tatizo ni lipi?but tukijua kuwa amechukuliwa hatua ambazo si sahihi kwa kutaka kuuliza swali hapo ndo tatizo lilipo.Maana yawezekana kumhoji huko kukawa njia ya kumfikishia Mheshimiwa ujumbe.
     
Loading...