Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ATM za NBC ni kero kwa wateja!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NGULI, Jun 1, 2009.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi kuna tatizo gani na ATM za NBC

    1. Hazifanyagi kazi wk end kbs kuanzia jumamosi utazunguka mji mzima na bado hazifanyi kazi ukienda makao makuu ndio utakuta ATM 1 inafanya kazi na haichelewi kuisha fedha muda wowote.

    2. Ukitaka kudeposit ni balaa kabisa wakati muingine ukifika banh hall/branch wanakwambia network hatuna IT wanashugulikia je wakikosa wateja bado watalaumu watu wa sales hawafanyi kazi zao?

    3. ATM zao ni za VISA-unaweza mteja kutoka bank ingine anaweza kuwithdraw hela kwa ATM CARD ya bank ingine ila mteja wa NBC hawezi kutumia ATM card yake kwenye ATM machine za mabenki mengine kama CRDB etc.

    Je hii ni haki-unahela kwenye a/c lakini huna access nayo hata kama una emergence ya mgonjwa? NBC BANK LTD-BADILIKINI. Slogani yenu inasema the Bank that is conviniently every where....is it true???
     
  2. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu ukiona unapata usumbufu na hao jamaa unaweza kwenda bank nyingine,ndio maana watu wanakimbilia kuweka fedha zao DECI.
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa kwakweli wanakera mno tena sana. Jamani mbadilike pesa zetu mnaanza kutunyanyasa mm nimesha anza kuhamisha pesa nahamia Exim Bank angalau naifrahi ukienda ATM hakuna foleni unachukua mzigo wako mapema nakuondoka.
     
  4. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    DECI ni Bank? hujiulizi muda wakwenda kufungua a/c bank ingine, process zote hizo? unanishauri nikaweke fedha DECI ambayo hata hai exist?
     
  5. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mie nakuwa na ATMs kama tatu, NBC, CRDB na Baclays!

    Usiweke mayai yako yote ktk kapu moja: ukipata ajali ukaanguka ni hasara!
     
  6. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35


    Ulisha jiuliza gharama za kuendesha/kumiliki a/c nyingi kwa mtu mwenye kipato cha chini?
     
  7. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,579
    Likes Received: 625
    Trophy Points: 280
    This is typical of Tanzanians poor way of looking at, translating and addressing public problems with pure personal solutions, sick!
    Mzalendohalisi, the issue at stake here is not whether or not one has diversified his/her personal savings; it is inefficiency of NBC ATMs, which must requires to be dealt with. If that is done the implication is multi-chip holders such as Mzalendohalisi to get total service delivery enjoyment constituted by ATM services X the number of ATM cards held; so will enjoy three times Mzalendohalisi!
    It is important to think big,ee..!
     
  8. A

    August_Shao Senior Member

    #8
    Jun 1, 2009
    Joined: Nov 23, 2007
    Messages: 117
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mimi nilienda kuomba kazi pale hawakunijibu.....ninachojua mimi kutokana sources from inside ni kwamba hawana wataalamu kabisa....kuanzia managment yote ni mbovu.....foleni zao ni noma kama za NMB
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,573
    Likes Received: 2,090
    Trophy Points: 280
    NBC ushauri wa bure.......fanyieni kazi malalamiko ya wateja wenu...mnasumbua kwa kweli...ATM kutokuwa na pesa nafikiri ni plan yenu sio kweli kuwa hamna taarifa...haiwezekani....makusudi mna bore
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yaani na zile foleni zina kera sana unakuta Bank kuna madirisha 7 tellers lakini wanao fanya kazi ni 2 au 3 tu watu mnasimama mpaka mnachoka
     
  11. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tungeomba watu walioko huko mikoani watoe taarifa/kero yao kuhusu tatizo hili hapa DSM ni hivi je huko mikoani?? nimesikia anayeshugulikia customer compalain ni mama DOGANI tafadhali mwambie asome malalamiko ya wateja
     
  12. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #12
    Jul 2, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    waajiri tellers ambao ni washapu ni wazee wengi wao, wanajibu kwa ukali sana......
     
  13. M

    Mkereme JF-Expert Member

    #13
    Jul 2, 2009
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Nguli

    Tatizo kubwa la ABSA ni overcontrol kwenye NBC! Kwa kuchelea kuingizwa mjini all transactions are controlled from RSA via a satellite uplink. The breakdown of communications is linked with the positioning of the satellite . This is been observed hata kwa watu wanaotumia DSTV. Let ABSA allow NBC to operate at arms length! HATA cheque books wanaprint RSA hii ni aibu where is BOT au wanalala as usual. Pesa kuisha hilo linahusu ATM zote do you know why waliziweka bila kuwa na control kwa hiyo waweka pesa kidogo ili wajanja wasizilambe especially on week ends. Hawa jamaa wanaibiwa sana ila hawasemi hadharani!!! yap!!!!!
    Ushauri wa bure hata kwa hao CRDB and the rest waingie kwenye investment ya kutumia fibre optic connection kwa kuanzia na jiji la Dar and then roll out in the regions. They should also update the customer ID ili mtu akikukaba hata kama ni my wife wako akijua password asiweze kuchukua hela!!! I don't know if the little camera iliyopo inafanya kazi ya ku validate immage ya mchukua pesa na the ID ya Card owner. In principle that should be the case.

    The ATM should be able to match the bearer with the owner!!!! Vinginevyo kadi imezwe na huyo mtu achukuliwe picha na aitwe intruder au mwizi na atafutwe!!!

    Tatizo la ques kwenye mabenki yetu linakubalika si walizoea watu kulala kwenye foleni za maji na mikate enzi za kaya!! Hakuna Benki inayoweza kumcheka mwenzake just go to NMB kule nyoka ni warefu hata hujui pa kuanzia.
     
  14. J

    Jafar JF-Expert Member

    #14
    Jul 2, 2009
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mi nakwambia hiyo NBC ni afadhali 1000% times, nenda NMB mtu wangu utajuta mara mbili ya hayo.
     
  15. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #15
    Jul 2, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    thanks-this is professional reply nimeridhika na jibu lako mkuu.
     
  16. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #16
    Jul 2, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi nimekuwa nikitumia NMB huwa inakera sana siku za mwisho na mwanzo wa mwezi. Kama unaweza kuji-control ukawa huendi tarehe hizo kuna unafuu fulani ukilinganisha na NBC. NBC huwa haina cha mwanzo wala mwisho wa mwezi ni kero siku zote.
     
  17. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #17
    Jul 2, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Yeah,
    Kwa mtu ambaye anaishi kwa "hand to mouth" (e.g mfanyakazi ambaye anasubiri mshahara huku tayari akiwa na madeni) si rahisi kuwa na zaidi ya akaunti moja. Ila kama kipato chako kinaruhusu kuwa na surplus kidogo mwisho wa mwezi ni vizuri ukawa na akaunti zaidi ya moja inasaidia sana. Kuna Benki ambazo hazina gharama sana ya uendeshaji kama Exim (hakuna withdraw fee wala monthly charges kwenye akaunti za T.Shs), NMB na CRBD somehow ila Baclays usiende wanakata pesa hamna mfano.
     
  18. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #18
    Jul 2, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mkuu ni kweli no charges???
     
  19. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #19
    Jul 2, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nimeenda kuchukua pesa NBC muda si mrefu hapo tawi la Kichwele nimeambiwa pesa hakuna yaani zimeisha duh yaani bank inaishiwa pesa nimesubili kama masaa 2 hivi hakuna pesa hawa jamaa wanatutania sana dawa hapa nikuhama tu bank zipo nyingi wanajiona wanawateja wengi.
     
Loading...