Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ATM Fraud in Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ambassador, Jun 25, 2009.

  1. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hi people, mmeisikia hii? See attached kutoka ubalozi wa Marekani wakiadvise staff wao kuacha kutumia ATM kutokana na fraud inayoendelea. Wanasema ATM za Tanzania nzima haziko safe!!
     

    Attached Files:

  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Thanks ambassador kwa tahadhari.....that's one of the bad side of sophiscated technology!

    BWT, tunakukaribisha sana JF mkuu balozi!
     
  3. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Thanx Next Level, tuko pamoja
     
  4. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Je benki zenye ATM zinajua hili. Ni hatua gani watachukua/wamechukua kukomesha wizi huu?
     
  5. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Asante kwa tahadhari. Ila kinachonishangaza imekuwaje onyo hili litolewe na ubalozi wa Marekani badala ya serikali ya Tanzania? Au hawajui tatizo hilo?
     
  6. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2009
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,705
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Tusubiri, labda Mkullo bado anaifanyia utafiti taarifa hii!!!
     
  7. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hili tatizo lilisha wahi tokea hasa benki za CRD myaka ya nyuma, watu wengi walilizwa sana!, baadae wakawa wamelicontrol, sijui kwa sasa.

    Ila tunashukuru kwa taarifa, unajua hata wezi nao wanazidi kugundua njia mbadala za kufanikisha uharamia wao. Huko majuu kuna baadhi ya benki, siku hizi internet transaction kila mtu anapewa ki kadi chakekama simu anachotumia siyo computer tena, make wizi ulikuwa umezidi.

    Bongo inabidi wasugue vichwa jinsi ya kuepa hili.
     
  8. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Mama sitashangaa kusikia kuwa wanaunda tume kuchunguza. Hii mikazi ya misuse of resources balaa. Tunapenda mno kupeana ulaji through tume. Anyway, kwa CRDB ni mbaya zaidi pale ambapo teller anakuchapia not ya 10,000 anaingiza 2,000 ndani. Kuna jamaa mmoja karibu alikuwa amkate koromeo teller pale nafikiri alishahamishwa au alifukuzwa kazi kabisa.
     
  9. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Imesemwa kwamba, kwa kuwa hawajagundua wizi umefanywa vipi, it is assumed that all ATMs in Tanzania are potentially compromised.

    Mara nyingi wezi hawa wanakwiba kwenye account zenye foreign currencies. Sina mashaka sana maana nimejijengea tabia ya kuchukua mini bank statements kila baada ya miezi mitatu. I can easily print them from the ATM.

    Ambassador, thank you for the info.
     
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2009
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mbona habari imekaa kimtindo?
    Pesa zimeibiwa Nairobi.
    Kwa nini wanaasuume wizi umefanywa kwa ATM za Tanzania? Hao walioibiwa walitumia ATM za Tanzania, USA and Kenya may be na kwingine pia. Hii conclusion kuwa ATM za Tanzania zote ziko potentially compromised imekaaje? Je, watachukulia ATM za USA pia ni potentially compromised?
     
  11. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2009
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    ZeMarcopolo
    Mimi naona habari inajitosholeza..... Watu walioibiwa fedha wametumia ATM za Tanzania lakini mwizi ametumia ATM za Kenya kutolea fedha. Ina maana unapotumia ATM ya Tanzania kuna "mechanism" fulani ya kuweza kupata details za credit/debit card yako halafu hizo details zinatumika kutolea fedha Nairobi. Wana uhakika gani tatizo liko kwenye ATM za Tanzania tu? Kwa sababu wakazi wa nchi nyingine ambao hawajatumia ATM za Tanzania hawajapata tatizo hili. Mwisho kwa sababu tatizo limewakumba watu wengi... hawana uhakika ni ATM gani ipo safe na ipi ni bomu... hivyo ni busara kutahadharisha watu wao wasizitumie kabisa... mpaka ufumbuzi upatikane.
     
  12. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    U.S. Embassy
    Dar es Salaam, Tanzania
    Warden Message - ATM Fraud
    June 24, 2009

    Several American citizens have reported to the U.S. Embassy in Dar es Salaam that money has been taken from their bank accounts by an unidentified person in Nairobi, Kenya. All of the complainants stated they used ATMs in Dar es Salaam. The Embassy is unsure of the method the perpetrators are using and must assume that all ATMs in Tanzania are potentially compromised.

    The Embassy strongly recommends that American citizens check their accounts and determine if any unusual withdrawals have occurred. If so, the Embassy suggests American citizens contact their bank immediately.
    The bank is in the best position to take measures to prevent further losses. The Embassy is working closely with the Tanzanian police on this matter.

    Updated information on travel and security in Tanzania may be obtained from the Department of State by calling 1-888-407-4747 toll free in the United States and Canada, or for callers outside the United States and Canada, a regular toll line at 1-202-501-4444. For further information please consult the Country Specific Information for Tanzania, the East Africa Travel Alert, and the Worldwide Caution Travel Alert, which are available on the Bureau of Consular Affairs Internet website at Welcome to Travel.State.Gov

    The Consular Section of the U.S. Embassy in Tanzania can be contacted by telephone [255](22) 266-8001 x 4122 and fax [255](22) 266-8238. You may also contact the U.S. Embassy in Tanzania via email at
    drsacs@state.gov.

    After hours American Citizen emergencies should call [255] (22) 266-8001.
     
  13. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,239
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    Wake up call kwa serikali iliyolala usingizi mpaka muamshwe na watu baki
     
  14. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    My Gawd! People's money at risk of being siphoned away.
    Are the ATMs becoming a nightmare?
     
  15. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    serikali zinazojali raia wake zikiwa kazini
     
  16. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    GT serikali zinazojali watu wake, wanajua kuwa wasipofanya hivyo next election out!. Ila nchi zetu hizi zisizo kuwa na wasiwasi wa kutolewa nje kwa kura wamjali nani?. Maana kura si kigezo cha wao kuwajibishwa mkiwanyima wanachukua kwa nguvu.

    Huu ni mchezo wa wafanyakazi wasio waaminifu wa mambank hasa vitengo vya IT, wenye tamaa ya kupaa kimaisha kwa muda mfupi.
     
  17. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2009
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Selikali imelela fofofooooo, hao kina kuro na wenzao kazi zao ni nini? tanzania washika rungu wamelala fofofooooo. wasomi nao ndo hivyohivyo, fofofoooo, bado wamelala na zindiko la nyerere la kufanya wabongo wawe wapole na wajinga.hili pepo na laana aliyoacha nyerere ikiunganishwa na ma atheists wa urusi watu ambao Mungu amewaita "wapumbavu wanaosema hakuna mungu", tulifukuze kabisa na wabongo tuamke kuwawajibisha viongozi wetu. mfano, hao wa central bank wanaotakiwa kucontrol bank zingine zote. najua watu ambao wanaweza kupata hasara hapa sio hawa wenye accounts za hapa ndani, hatari zaidi ni watu wenye accounts nje wanaotumia mastercard, maestro, interact, viza na zingine kwasababu pengine ndo wenye pesa nyingi zaidi, na mwizi akikaiiba analeta hasara kubwa kweli. sijui tutaishia wapi.
     
  18. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #18
    Jul 2, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    The number of ATM fraud cases has increased dramatically in the last two days. Beware and avoid using ATMs anywhere in Tanzania.

    Dollar denominated accounts held here in Tanzania have been targeted. Check of your credit card, checking and savings accounts, whether based overseas or in Tanzania, for unauthorized transactions. If you have used any card connected to those accounts here in Tanzania to withdraw money, that account is theoretically vulnerable.

    I will keep you on the loop!
     
  19. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #19
    Jul 2, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu, unaweza kutueleza ki-layman ni nini hasa kinafanyika au kinaendelea?
     
  20. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu hii habari ni ya kweli??????
     
Loading...