Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Athumani Idd (CHUJI) amefichua mambo mazito!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yericko Nyerere, Sep 24, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Sep 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,239
    Likes Received: 1,409
    Trophy Points: 280
    KIUNGO mahiri wa Bongo, Athumani Idd amefichua mambo mazito. Mchezaji huyo ametamka mambo ambayo kwa mtazamo wake anaona ndiyo yanayoifanya Yanga kupepesuka lakini amewasifu mastraika wa Simba.
    Mchezaji huyo ambaye amewahi kuichezea Yanga misimu miwili na ikatwaa ubingwa, ametamka ya moyoni kwamba kwenye klabu hiyo kuna tatizo la umri, kujituma, hamasa na wachezaji kuogopana.

    "Ukiangalia usajili wa Yanga msimu huu kwenye kiungo wapo vizuri sana, lakini Simba wametimia mbele. Simba inaonekana kufanya vizuri zaidi kwavile kuna utofauti mkubwa sana na Yanga kwa mchezaji mmoja mmoja hasa wale wa kigeni ambao wameletwa kubadili mchezo na kuzikwamua hizo timu," alisema kiungo huyo ambaye amewasifia wachezaji wawili tu wa kigeni Yanga ambao ni kiungo Mnyarwanda Haruna Niyonzima na kipa Mghana Yaw Berko na kusisitiza kuwa hao ndio wanaostahili.

    Wachezaji wengine wa kigeni wa Yanga ambao Chuji anahoji viwango vyao ni Davies Mwape wa Zambia, Mghana Kenneth Asamoah na Hamis Kiiza wa Uganda.

    "Wachezaji wengi wa kigeni waliosajiliwa na Yanga wana umri mkubwa tofauti na wale wa Simba, hiyo inamaanisha kwamba asilimia kubwa ya wachezaji hao wanacheza kutimiza wajibu na kuendesha maisha yao, hawana malengo kwamba waongeze nguvu ili wanunuliwe na timu nyingine zaidi.
    Tofauti na wenzao wa Simba ambao mtu kama Okwi (Emmanuel), Sunzu (Felix),Kago (Gervais) ni watu ambao wako njiani kuondoka muda wowote na umri unawaruhusu kufanya hivyo.

    "Hivyo unakuta Yanga, mtu anacheza tu kwavile analipwa mshahara basi, lakini hawana uchungu kama walivyo wazalendo. Kuna wachezaji wengi sana wa hapa Tanzania ambao wangesajiliwa Yanga wangekuwa na msaada zaidi kwa timu kwavile wana uchungu,"alisema.

    "Halafu kwa upande wa kujituma Simba wachezaji wanajituma sana na kuhamasishana kama timu, tofauti na Yanga ambako kuna wachezaji fulani ambao kila mmoja anaangalia mambo yake hata kama ni kuhamasishana hakufikii kiwango cha Simba.

    "Simba kwa mfano mchezaji akikosea anakosolewa kabisa na wenzake na kila mtu waziwazi anaambiwa tatizo lako ni hili na lile jirekebishe, lakini kwa Yanga hicho kitu kipo kwa mbali sana. Sasa kwa timu ambayo inahitaji ushindi hakupaswi kuwa na tofauti kati ya mchezaji na mwingine.

    "Simaanishi kwamba wachezaji wa Yanga hawapendani lakini ninaelezea hali halisi ambayo ipo kuwa watu ambao hawahangaiki na mambo ya wenzao kabisa, lakini mi naamini bado kuna muda na Yanga inaweza kufanya vizuri zaidi katika mechi zijazo kama wachezaji wakiamua kujituma zaidi na kujitolea kama familia moja,"alisisitiza mchezaji huyo wa zamani wa Polisi Dodoma.

    Chuji aliichezea Yanga misimu miwili kabla ya kurejea Simba mwanzoni mwa usajili wa msimu huu lakini ghafla akatemwa kwa maelezo kuwa kocha Moses Basena hajaridhishwa na kiwango chake ndipo alipotimkia Villa Squad ambako hata hakucheza akaachana nayo na kuendelea na mambo yake.
     
  2. The Magnificent

    The Magnificent JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,643
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    huo ndio ukweli,chuji amenena vema
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,710
    Likes Received: 1,289
    Trophy Points: 280
    Sielewi sana mambo ya ndani ya klabu hizi ila nadhani chuji kahit facts
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...i just hope hajaongea kwa "kisilani"
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Napita tu......
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Yanga Na Simba naona wanatia kichefuchefu tuu. Hizi timu zife tu. watu binafsi waanzishe timu zao km Azam ndo zitakuwa na mafanikio lkn hizi za kumilikiwa na wanachama waliobeba tofali wakati jengo sijui linajengwa mwaka 1954, hakutakuwa na maendeleo mpaka dunia itaisha. mmeona TP Mazembe juzi tu hapa wamenunua Ndege yao mpyaaa. Azam ana uwanja wake mzuri tu, hebu ona jengo la Simba mpaka aibu. Yanga pale Jangwani masikini kila siku ni story tu uwanja wa kisasa! fukuza wanachama wote wakalime vijijini huko hatutaki kuona watu wanaganga njaa kwenye viwanja vya klabu husika wakisubiri wafadhili mbuzi wapite waombe buku buku na kuendeleza majungu.
     
  7. brazakaka

    brazakaka Senior Member

    #7
    Sep 24, 2011
    Joined: Mar 3, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duh lakini kweli
     
  8. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi huwa sifuatilii mamipira yenu ya Bongo. Huwa naangalia EPL tu
     
  9. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nim mtazamo tu usijenge chuki
     
  10. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #10
    Sep 24, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,839
    Likes Received: 2,006
    Trophy Points: 280
    ni kweli kabisa.................
     
  11. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #11
    Sep 25, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,847
    Trophy Points: 280
    Vipi hajazungumzia kuhusu Bwimbwi a.k.a Sembe?
     
  12. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    soka la bongo ni upuuzi tu
     
  13. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nilikuwepo hapa. Naaga. Tuonane siku ingine.
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    kwa mara ya kwanza tumefanana ideology!
     
  15. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    soka lililosheheni
    1. Fitna
    2. Ushirikina
    3. Wizi wa fedha
    4. Siasa tena za sisiem
    5. Umalaya

    haliwezi kuwa soka. Acheni tuenjoy na EPL
     
  16. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Japo na-enjoy EPL kama walivyosema wengine hapo juu, bado nina concern na soka letu la bongo....

    With all due respect, pasipo kujali chuji ni nani kwenye macho ya wengi, naweza kusema amenena mambo ya msingi ya kutiliwa umaanani na viongozi wa soka la bongo......

    Hakika soka la nyumbani linatia aibu..............aibuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!
     
  17. M

    Majala Kimolo JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbe bangi sometime inapoa, leo chuji kaongea maneno ya kitafakuri sana. Nijuavyo kuhusu usajili kwa kalabu ya Yanga, ni dili ya viongozi kutamka bei kali za wachezaji lakini pesa hiyo huishia mifukoni mwao na hata hao wanachama huwa hawajui kuwa wamepigwa changa la macho. Ni uchafu mtupu uliopo Yanga hasa linapokuja suala la utawala, pale hakuna soka ni genge la wahuni kuwezeshana kuishi mjini, hawaishi kuanzisha bifu na TFF eti wanaonewa, oneni haya kushindwa hata kujenga uwanja wa maana, mnashindwa na hata Azam ya juzi tu. Hebu fikirieni jamani lau wangeamua kujenga nguzo moja tu kwa mwezi, leo wangekuwa na majukwaa mangapi uwanja wa shamba la mbu. Shame on them kwa kuwaghilibu watu eti wanafanya usajili kabambe. Louis sendeu unajitafutia dhambi kwa kuwasemea matapeli
     
Loading...