Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Athari za kutotumia walimu katika senza zaanza kuonekana kabla ya sensa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Inkoskaz, Aug 22, 2012.

  1. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Kwa miaka mingi zoezi hili la sensa ya watu na makazi limekuwa likifanywa na walimu hapa nchini,kwa uzoefu wao wa kufundisha,kutunga na kusahihisha mitihani imekuwa ni rahisi kwao na pia udhibiti wao ni rahisi kwani wanafahamika vema na vituo vyao vya kazi vinafahamika
    Mzozo uliokuwapo baina ya serikali na walimu uliopelekea walimu kugoma ulisababisha serikali bila kufikiri athari za mbeleni kutangaza zoezi hilo halitakuwa la walimu pekee na hivyo kushirikisha wadau wengine mbalimbali
    Matokeo yako yanaanza kuonekana kuwa kumbe wengi walikuwa ni vijana wa vijiweni ambao wengi nia yao ni kuvuta mshiko na wala hawana wito wa kufanya hilo zoezi...wengine wakiwa ni wale ambao hata ile ZANA kuu ya sensa yaani kalamu na karatasi ni vitu walishavisahau hata sura yake ipo vipi
    bora Zimwi likujualo halikuli likakwisha...haya tena
     
  2. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    WE acha tuone mchezo utakavonoga,ila kwa kuwa tu taifa la bora liende wala hakuna atakayeshtuka,lakini ukweliu ni kwamba hili zoezi tumeshapoteza pesa bure kabisa!watu hawaju kusoma wala kuandika lakini wamekuwa makarani,serikali inajitetea imewapa magraduates lakini si kweli wahitimu wa vyuo ni wachache sana kulinganisha na hao waliowaweka,hivi kweli hakuna yunaloweza kulifanya kwa usahihi hata kama kweli tunaitwa ni dhaifu,kweli tunashindwa kujipanga kiasi hiki?
     
  3. C

    CHOMA Senior Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 111
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Maamuzi yaliyofanywa na Serikali ni ya kukurupuka.Ni vema sasa watajifunza matokeo yake kwani kitendo cha Walimu kugoma kwa ajili ya kudai haki zao kimeonekana kuwakera sana Serikali.Hata wajitetee vipi ilikuwa hakuna maana kubadili Mihula ya Shule kwa mwaka huu kama walikua na nia ya kuhusisha watu mchanganyiko kwenye zoezi hilo.Mheshimiwa Waziri Mkuu alikana hilo Mjengoni bila ya kuwa na takwimu zozote zile.Hembu atumie vyombo vyake vya Dola ili atuletee takwimu za idadi ya Walimu walioshiriki ili tuamini kuwa ni Walimu wachache tu wasioshiriki sensa ndio tumwamini aliyozungumza Mjengoni.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ipo siku walimu watathaminiwa tu
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Watu wamepandikizwa wakachukue posho....eti mtu anakuona baba mwenye nyumba lakini bado anakuhoji kama wewe ni mwanamke ama mwanamme....
     
  6. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Kama tulishakuwa na wanafunzi waliofaulu kujiunga na sekondari huku wakiwa hawajui kusoma wala kuandika hatutashangaa kuwa na makarani wa sensa wasiojua kuandika
     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Yeah sure...one day Yes...kama muasis wa taifa alivyouenzi ualimu hadi kuitwa Mwalimu JKN
     
  8. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,896
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    viongozi waliona ni nafasi ya kuwaingiza vijana wao
     
  9. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,226
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Tena kuna watu wameambiwa watashikishwa buku 20 kwa siku 15 unamuachia aliyekuunganisha tempo
     
Loading...