Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ATCL yawasimamisha kazi wafanyakazi zaidi ya 150

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Jethro, Dec 1, 2009.

  1. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Habari za kuaminika

    Shirika la ndege Tanzania (AIR TANZANIA) limewaachisha wafanya kazi wake karibia wote kituo cha Dar na Arusha, na waliobakia ni wafanyakazi wawili Dar na wawili Arusha,

    Kilichotokea ni kuwa wafanyakazi waliitwa na kupewa barua zao za kuachishwa kazi na kulipwa mafao yao yote ikiwa naamaanisha barua ya kuachishwa kazi ilikuwa imeambatanishwa na cheque ya malipo yao yote hata kama kwenu ni mwanza usafiri umekuwa included.

    Sasa Hao walio pewa AIR Tanzania tumeambiwa ni wachina Je watakuja na wafanyakazi wao wote??

    Je Huo ndio ubinafsishaji ambao raia anstahiri kufaidika nao??

    Mwana JF yoyote atupe sera za ubinafsishaji na faida zake kwa wananchi!

    Viongozi wa nchi hii wakabidhiwapo mashirika ya umma ni kwamba hawana uwezo wa kuyaongoza??

    Wapi twaendaaa??:confused:

     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Unaposema wafanya kqazi wote una maana gani maana kuna categories - je ni wote kwa maana ya wote - operations na kwingineko au?
     
  3. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Nilivyopata habari ni more than 150 ya wafanyakazi ndio wamechishwa kazi walio baki ni mmoja officen na mwingine uwanjani. bado nafuatilia kwa ukaribu kupata details vizuri na kuna mtu namtafuta huko Zanzibar aniambie je nako hilo tukio limetokea kwenye office za AIR Tanzania??


     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    kama ni mmoja mmoja... huko ofisini atakuwa kabaki nanai? je ni HR, Finance, ticketing au nani?
     
  5. P

    Papizo JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,237
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Hivi kwa nini nchi yetu inapenda sana kuwapa wageni kazi zote?sasa hao wote walioachishwa kazi watakwenda wapi?na nchi inategemea hasa nini?sijawahi kuona huku nchi inawapa sekta kubwa wageni,alafu tanzania inawaamini sana wachina sijui kwa nini.
     
  6. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hata mtu wa finance nje na kuna mtu mmoja wa pale arusha anafanya kazi AIR Tanzania na ni binti mdogo sana namfahamu najaribu kumpigia hapokei simu naye yuko nje ya kazi FC wake pia. Its Late nadhani wengi wao wanapiga maji na wengine najua hataki kupokea simu kabisa

     
  7. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Viongozi wengi waliopo madarakani wapo kwa maslahi yao binafsi, Kwani tokea kuanza kwa ubinfsishaji % kubwa ya wamiliki ni watu kutoka nje na sio wazawa na hata kama utakuta kuna wazawa wana miliki makampuni utakuta sekta kubwa kubwa kama GM,FC,Sale&Marketing ni watu kutoka nje ya nchi wengi wao ni wahindi ndio wanaajiliwa na wengi wao mpaka sasa wameisha zidisha muda wa kukaaa ndani ya nchi.

    Mtu akija kama expert anastahili kufanya kazi ndani ya nchi yetu kwa muda gani??
    Chunguzeni makampuni mengi yaliyobinafsishwa yamejaaaa wageni wengi na namba moja ni Mahotelini na viwandani wahindi tokea India wamejaaaaaa humo

     
  8. b

    bnhai JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    Ni uamuzi mgumu saana kuchukuliwa. Lakini kama unasema idadi ya walioachishwa ni takribani 150, basi sio woote walioachishwa maana shirika lina wafanyakazi karibu ya mara 3 ya hao. Ila ukweli shirika linahitajo overhaul ukiachilia mbali maumivu ambayo ndugu zetu wameyapata. Lilikuwa lina idadi kubwa ya wafanyakazi kuliko tija. Cha msingi ni kulipima kuanzia hapa maana ni mwanzo mpya. Nadhani watapunguza kufanya kazi kwa mazoea na kuhamia kwenye ushindani na proffesionalism.
     
  9. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nchi ishauza ndugu yangu, kama umepata cheki yako angalia jinsi ya kuwa mjasiriamali! Unazani wakumalaumu ni nani? Je ni muheshimiwa anayefunga safari kwenda kubembea Jamaica? au ni wananchi wa Tanzania? Akili mukichwa, mwakani ni uchaguzi mkuu ! Utaamua kusuka au kuchana!
     
  10. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #10
    Dec 2, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wazawa hatuna uwezo, nchi yenyewe imeshindwa kuendesha mzawa yupi ataweza. Kwa hili sina lawama na mtu yeyote, tujifunze kutoka kwa wenzetu wanafanyaje kazi.
     
  11. MduduWashawasha

    MduduWashawasha JF-Expert Member

    #11
    Dec 2, 2009
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 1,397
    Likes Received: 284
    Trophy Points: 180
    cha ajabu zaidi wamepunguza mpaka mapilot wakati wa pilot waliopo hawatoshi
     
  12. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #12
    Dec 2, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Mbona kama ghafla bin vuu? Sheria za kazi zinasemaje kuhusu hili au walishapewa notice kabla? Kama ni kweli poleni watanzania ninaona kabisa tunakoelekea. Ubinafsishaji usiothamini wazawa ni ubinafsishaji kwa faida ya nani? Halafu off all the people wachina?? Hivi ni lini tutajifunza kama wenzetu Kenya? Mbona naona kama wanatuacha kwa kasi kubwa? Nasikitika kuwa kauli mbiu ya Mh. ya Nguvu Mpya, Kasi mpya na Ari mpya inatutia aibu, it sucks nashauri mzee mzima ajifanye kaisahau asiiseme seme kwani anakuwa kikaragosi
     
  13. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2009
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kumbe ndiyo maana walimhamisha mshkaji wao mataka ili aisije kukosa kazi..

    duh..
     
  14. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #14
    Dec 2, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Aliyekwambia wazawa hatuna uwezo nani? Viongozi wetu wameamua kuharibu kila kitu wanasingizia wananchi. Kazi ya serikali ni kutuwezesha ili tuweze na si kuleta wageni wakadhani watatujengea nchi yetu wale wanakuja kwa maslahi yao tu.
     
  15. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #15
    Dec 2, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Mataka anarudi palepale ATCL we subiri utaona
     
  16. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #16
    Dec 2, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,564
    Likes Received: 2,072
    Trophy Points: 280
    Watu wanafurahia mafao...hawajui kuwa thamani ya kazi ikoje na ukizingatia hawana ujuzi wa ajira binafsi....wamekaa ofisini 30 yrs leo wanaambiwa out....du kama nawaona vile...maana nawapa miezi 6 utawasikia......fulia woote
     
  17. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #17
    Dec 2, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145

    Kutokana na hali ya shirika ilivyo na jinsi lilivyotafunwa pengine na baadhi ya hao wafanyakazi walioachishwa kazi hatua hii inastahili pongezi sana! Cha muhimu ni kujua wapi walikosea na kuanza mikakati mipya ya kuikuza ATCL
     
  18. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #18
    Dec 2, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani ifikie muda wabongo nao tuamke otherwise tutaishia kuwhine wakati wahindi na wachina wanajazana, apart from wakenya amvbao kila mtu anataka kuja Tz. Kazi ipo na si ndogo.
     
  19. P

    PakavuNateleza JF-Expert Member

    #19
    Dec 2, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 770
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Ukweli Shirika lilikua na wafanyakazi wengi kuliko tija.
    Pia is good watu wamepewa na stahili zao kabisa. Maana mashirika mengine watu wanapunguzwa kazi na pesa hawazioni.
     
  20. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #20
    Dec 2, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli hii ndo kali kushinda zote! i think kuna wachina washapewa contract tayari.
     
Loading...