Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ATCL Yasitisha Safari zake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngaliba Dume, Aug 2, 2012.

  1. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Katika hali isiyotarajiwa Shirika la Ndege Tanzania(ATCL) lenye ndege aina ya Boeing 735 lililokuwa linafanya safari kati ya Dar-Mwanza via K'njaro na Dar-Hahaya(Comoro) limesitisha safari zake hivi leo Asubuhi. Habari nilizozipata kwa jamaa yangu aliyekuwa asafili na ndege hiyo leo asubuhi ni kuwa abiria wote wa ATCL waliokata ticket kwenda Mwanza "wamefaulishwa" ktk ndege ya 540.Com aina ya CRJ.

    Kwa habari ya chini ya kapeti ni kuwa ATCL imeshindwa kulipa malipo ya kukodi kwa kampuni ya AEROVISTA ilipoikodi Ndege hiyo,kampuni husika imeizuia ndege yake kuruka mpaka hapo itakapolipwa malimbikizo ya madeni yote na ATCL. Hii inatokea siku moja baada ya Wizara ya Uchukuzi kuwasilisha Bajeti yake ktk Bunge la Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.
     
  2. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    This thing was breathing on life support for a long time,now its about time it dies and saves us from all unnecessary outlays.
     
  3. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Madai yao hayatekelezeki!
     
  4. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,832
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Naona hili swala HALIKO mahakamani hivyo linaruhusiwa kujadiliwa
     
  5. K

    KABAZI JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 19, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ATCL tunaipenda,tunaiheshimu sana ila madai ndio yapo juu ya uwezo...
     
  6. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    napenda sana kuiona nchi yangu ikiwa na flag bearer huko angani lakini ndio hivi tena!

    Tunabaki kuleta visingizio kama ilivyo kawaida yetu na kuishia kusema 'hujuma' na mengineyo. Nimemuona Mzee Shirima juzi wakati wakifungua karakana ya ndege za PrecisionAir akimueleza kwa uzuri kabisa JK juu ya serikali kununua shares zao ili wapate nguvu zaidi. Alimpa mfano wa KQ kuwa sio kuwa inamilikiwa moja kwa moja na serikali bali wana shares tu lakini linasaidia kuongeza idadi kubwa ya watalii nchini Kenya.

    Binafsi kwa mfumo wa serikali na utawala uliopo TZ kwa sasa sioni njia yoyote ya kuikwamua ATCL huku ikijiendesha bilia kuendeshwa na serikali. Na je, kama rais mwenyewe anakili hadharani kuwa serikali haina uwezo wa kuwaongezea mishahara walimu wanaolipwa Tsh. 200,000/- (sio US $200,000) kwa mwezi itaweza kuliendesha hili shirika!?

     
  7. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,352
    Likes Received: 713
    Trophy Points: 280
    Serikali lazima ipange vipau mbele vyake kulingana na uwezo wa mapato ya nchi na siyo kuiga KUNYA KWA TEMBO!
     
  8. m

    mzee wa wau Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama Serikali inaona kuna ugumu kwa wao kununua hisa Precision Air,basi Precision wanunue hisa katika ATCL tena wawe na majority shareholding.Sijui kigugumizi kiko kwa nani? Govt au precision?
     
  9. h

    hukumundo JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 8, 2011
    Messages: 662
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 60
    Nakubaliana na Ileje 100%. Serikali iachane kabisa na biashara hii kwa sasa. Acheni Precision na wengine waendelee. Sioni ATCL inatusaidia nini. Is the flag too heavy to bear?
     
  10. M

    Mokerema JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Omujubi!

    Uko sahihi tatizo ni Serikali na haswa huyo Mwakyembe anaota ndoto ya kuwa na National Carrier . Yeye na Dhaifu is another bunch of nicompoops . Kenya hawana national carrier Kenye Airways inayorusha ndege karibu duniani kote ni a Private Company na serikali ya Kenya inazo hisa only 23% .

    It's quite simple Serikali inunue hisa PA na kutumia hiyo opportunity. Huwezi kodisha ndege moja halafu ukategemea ikutoe. Tulikuwa na Air Tanzania ikauwawa na Watanzania na hakuna aliyepelekwa Mahakamani but the dream goes on and on.

    Wakati Dhaifu anazindua Hanger ya PA alipewa hiyo offer na Shirima lakini akitokea Mwakyembe aka sema dhamira ya kufufua ATC iko pale pale. Nadhani Mwakyembe ni Mkristo na anajua from the bottom of his heartbeat that hakuna kitu kilichowahi kufa kikafufuka ila yasemekana Yesu Kristo alifufuka I can't dispute that kwani wengi wanaamini.

    Kufufua ATC under CCM is an impossible mission kwani it's still the same level. Just like watu Fulani wanafikiria kufufua JKT?

    Simple solution lets jump at the offer ya PA tununue hisa tusonge mbele! Hizi ngonjera za kuanzisha Chuo cha air hostess is another failed CCM conception.
     
  11. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,820
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280
    Hao aerovista hawajui kuwa madai yao HAYATEKELEZEKI
     
  12. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni kumpa mwizi duka aukuuzie. Ni sawa na kumpa kichaa rungu.
     
  13. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kwani ni lazima kila nchi iwe na shirika la ndege hata kama uwezo wa kumiliki ndege haina? Inakuwaje tunakodisha ndege kwa pesa zote hizo ilihali shirika linaoparate kwa hasara? Just imagine shirika lilipokuwa na ndege 2 lilikuwa na wafanyakazi 500. Ilipobaki moja likapunguza wafanyakazi an kubakia 300. Majuzi tumepata haka kakukodisha, shirika likatangaza ajira mpya! This is typical insane. Serikali iachane na habari ya ndege ilimradi za kuwasafirisha viongozi zipo so far niwatanzania wangapi wanatumia usafiri wa ndege? Nadhani Precision, fly 540, na mashirika mengine kama coastal, flylink, auricair yanatosha kusaidia kuwasafirisha watanzania na pesa ya kukodisha ndege ikatumiaka kurejesha na kuboresha reli na treni ya kati ambayo ndiyo inamsaada mkubwa kwa watanzania kuliko hiyo boeing ya kuazima inayotufilisi!
     
  14. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Ni upepo tu, utapita halafu mdeni wetu atasahau kiaina!
     
  15. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye red...chini ya kapeti tena...WEWE BENI...Hachawafilizike zao banaaaa
     
  16. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Mwakyembe
     
  17. mwaxxxx

    mwaxxxx JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 837
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kwa serikali hii ATCL ni kama malaria ,,,kampeni nyingi wachache wanufaike
     
  18. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa mazingira haya ya ATCL hakuna ulazima hata kidogo wa kuwa na hiyo kitu. Tatizo ni kuwa viongozi wetu wanafanya mambo kwa kutafuta sifa zaidi na si kwa kuangalia faida na uhalisia wajambo lenyewe
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    mh spika naomba muongozo kama inaruhusiwa kujadilia sakata la atcl wakati bajeti aijapitshwa??
     
  20. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    escobar
    umeniacha hoi siku naona alinitumia msg kaka mmoja kuniuliza hivi lazima nioe na mimi kaka??
    Nikiangalia na hapo juu nasubiri mwongoozo wa kujibu kuptia kifungu cha jf no25 kipengele z/j
     
Loading...