Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ATCL: Serikali, Tafadhali Filisi Hili Shirika...!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by PakaJimmy, Apr 9, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Leo asubuhi nimesikia kutoka kwenye vichwa vya habari vya Magazeti kuwa deni la ATCL kwenye kampuni ya Airbus, ambao walikuwa wameikodisha ndege ATCL limefikia tshs billioni 39!

    Ukiangalia kwa haraka haraka, deni hilo halilipiki kabisa iwapo serikali haitaweka mkono hapo!...
    Nina mashaka kama mali (net-worth) zote zinazomilikiwa na ATCL kwa jumla zinafikia thamani hiyo.

    Kama serikali ingekuwa inasikia ushauri wa watu, basi mimi naishauri serikali ilifilisi shirika hili kabisa, maana ni Msalaba kwa mlipa kodi.

    Uzoefu unaonyesha kwamba mashirika yote ya kiserikali hayana jeuri ya kusimama kwa miguu yao kutokana na shida ya Menejimenti, na ndo maana mengi yao yalifilisiwa .
    Hata wakipewa billioni 100 hawa, zitaisha, na shirika litarudi squre-one!
     
  2. Kikojozi

    Kikojozi JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2010
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 331
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ATCL is nothing but a political cashcow!
     
  3. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Tatizo siyo menejimenti tu ila mfumo mzima wa uendeshaji uko bureaucratic maamuzi mengi makubwa ni lazima yaamuliwe nje ya menejimenti [hazina /ikulu/siasa]. Maamuzi mengi yaliyopelekea hali hii yalikuwa ni ya serikali kama mnakumbuka uamuzi wa uanzishaji wa lile shirika [TZ/UG/RS] Africa One or something na pia ushirika na SAA mikataba yote hiyo ilikuwa na mkono wa serikali na so called wataalam wake. Binafsi ninaamini tunaweza kuwa na shirika letu wenyewe na likaweza kuendelea iwapo:-
    1. Serikali italipa madeni ya ATCL [imechangia kwa kiasi kikubwa kwa hali ya ATCL]
    2. Kuunda shirika independent with government interest taken care of in the board only na siyo kwingine
    3. Serikali itoe seed kwa ununuzi wa ndege mpya
    4. Recruitment isiwe na hata chembe za siasa/kujuana. Ajira na motisha zifocus on perfomance
    5. Likisha take off vizuri baada ya miaka mitatu or so shirika libadilishwe liwe public owned na kuwekwa kwenye DSE for public/private participation hivyo kuongeza mtaji na wakati huohuo kubadilisha uwajibikaji kuwa kwa wenye hisa including the govt whose share should eventually be reduce to 15%
     
  4. C

    Cotan Member

    #4
    Apr 11, 2010
    Joined: Feb 11, 2010
    Messages: 72
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Mkuu.umenena kweli kabisa na kuunga mkono mia kwa mia.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Apr 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    watoke hapa.. madeni mengine ya kujitakia!!! Halafu katika wazimu wote tunachangia more money to the same bunch of failed leaders!
     
Loading...