Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askofu Mokiwa busara ya hili ni kujitoa boriti

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by ngoshwe, May 21, 2011.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi karibuni vyombo vya habari viliripoti mgogoro katika kanisa moja la kianglikani lililopo Ukonga Dar es salaam. Mgogoro huo unatokana na waumini kumkataa kiongozi wa kanisa. Ktk jitihada za kujaribu kutafuta muafaka, ilipelekea askofu mkuu wa Anglikan Dr. Valentiono Mokiwa kulifunga kanisa hilo na kuomba ulinzi wa dola kuwazuia waumini kusilitumie.Wakati haya yanafanyika, pengine ifike wakati sasa wa viongozi wa makanisa yetu (hasa yanayoruhusu demokrasia kwa waumini) kuwa tayari kuondoa fikra mgando za kuwaamuria mambo waumini wao hata pale ambapo wanahitaji kufanya maamuzi yenye kujenga. Umetokea mtindo kwa baadhi ya viongozi wa makanisa kuendesha huduma kwa staili ya ubabe na uswahiba.Wapo makasisi/wachungaji ambao wamepungukiwa kabisa maadili lakini wameachwa kwenye huduma kwa kuwa ni maswahiba wa viongozi wakuu wa kanisa. Ukifuatilia kwa makini sana hivi sasa makanisa mengi yanaendeshwa kwa nguvu za waumini kuanzia ujenzi mpaka kuihudumua familia ya mchungaji, lakini chakusikitisha, pale mchungaji husika akiwa mtovu wa nidhamu,waumini wanaonekana kana kwamba hawana mamlaka juu yake.

    Kamezuka kamtindo hasa ktk makanisa ya kiprotestanti kwa viongozi wake kupenda makuu, wanataka waishi maisha ghali kwa nguvu ya sadaka na michango ya waumini. Utaratibu huu wa maisha umepelekea makanisa mengi kuongozwa na wazee wa kanisa wenye vipato na ambao hata kasisi hawezi kuwa kemea wanapopotoka, ndio hao wanaosimika hata viongozi wa juu wa kanisa wenye mwelekeo wa kukosa maadili. Hadhi na heshima ya makanisa inapotea, unakuta kasisi anataka kuishi maisha ya bustani ya Eden kwa kuwakamua waumini wake, makasisi hasa vijana wamekuwa mafisadi kiaina kupitia mifuko ya waumini kiasi kwamba wengi hawataki hata kuamishwa toka mitaa au makanisa yenye neema(yenye waumini wenye mioyo ya kujitoa kuchangia maendeleo ya kanisa). Wengine wamekuwa ni mzigo kwa waumini ka kupenda mambo makuu tofauti na uwezo wao na taka taaluma wanayoitumikia (utumishi wa Mungu). Wanapozidi kuyabana makanisa yatoe, bado unakuwa hakuna maendeleo yoyote zaidi ya kuwa neemesha wacache, na hakuna kalipio toka uongozi wa juu kuwataka wachungaji waishi maisha ya kiroho zaidi na sio kupenda makuu kama vile magari ya kifahari, simu kali, posho nyingi nyingi nk.

    Uongozi wa kanisa la anglikana nchini uangalie matatatizo ya kule Ukonga na kwngineko kama changamoto na sio kuwazuia waumini wasitumie mahali pa kuabudu kwa kile kinachodaiwa ni vurugu. Zipo kero ni nyingi huko makanisani lakini zimefumbiwa macho.

    Pengine kama waumini walijenga kanisa na wanamlipa mishahara mchungaji, ikitokea mchungaji anawavuruga, wao hawaoni kwa nini wasiwe na
    mamlaka ya kumwondoa!

     
  2. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,129
    Likes Received: 6,769
    Trophy Points: 280
    hivi hili ndo lile kanisa la mashogaaa? hakika washapaishwa mbinguni
    na mwenzao camping jana /kila siku migogoro wanapata wapi muda
    wa kuzungumza na muumba wao jamaniii? au ni mafisadi nini
     
Loading...