Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askofu aionya serikali ya JK: Ataka iache kudhoofisha upinzani, kulinda amani iliyopo, NEC haifai

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Dec 13, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    13 DECEMBER 2011

    *Ataka iache kudhoofisha upinzani, kulinda amani iliyopo
    *Asema CHADEMA inaongoza kwa umaarufu nchini
    *Adai kutoridhishwa na matokeo yanayotangazwa na NEC


    Na Gladness Mboma, Moshi

    ASKOFU wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT), Dayosisi ya Kaskazini Kati, Dkt.Thomas Laizer, amesema Serikali ya Rais Jakaya Kikwete isifanye kazi ya
    kudhoofisha nguvu ya vyama vya upinzani hasa wakati wa kupiga kura na kama hali hiyo itaendelea, wananchi watashindwa kuvumilia hivyo kusababisha uvunjifu wa amani na utulivu uliopo nchini.

    Alisema Chama cha Demokrasi na Maendeleo (CHADEMA), kina umaarufu mkubwa kuliko vyama vingine vya siasa nchini hivyo umefika wakati wa Serikali kuviheshimu na kuvipa nafasi vyama vya upinzani ili viweze kufanya shughuli zao bila vikwazo hasa katika chaguzi mbalimbali.

    Askofu Laizer aliyasema hayo juzi katika harambee ya kuchangia ukarabati na upanuzi wa kanisa la KKKT Nshara, lililopo Machame, ambapo mgeni rasmi alikuwa Mwenyekiti Mtendaji wa Kampuni za IPP, Bw. Reginald Mengi.

    Katika harambee hiyo ambayo ilikwenda sambamba na Jubilee ya miaka 50 ya kuzaliwa kwa Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa na Mbunge wa Hai, Bw.Freeman Mbowe, zaidi ya sh.milioni 200 zilichangwa.

    "Kuna watu wanashindwa kutamka wazi kuwa CHADEMA ni chama maarufu hapa nchini, rushwa za kununuliana kanga wakati wa uchaguzi haziwezi kuwafikisha Watanzania popote, miaka 50 ya Uhuru itakuwa na maana kwetu kama tutaondoa chuki kandamizi.

    "Kitendo cha Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) kutangaza matokeo na kukubaliwa hata kama hayana ukweli binafsi sikubaliani nacho, naomba tujirekebishe katika kipindi kingine cha miaka 50, tusipofanya hivyo amani tuliyonayo itatoweka," alisema.

    Aliwasihi Watanzania kudumisha amani na utulivu uliopo sio katika mambo yanayohusu siasa pekee bali hata katika madhehebu ya dini kwa kuhakikisha jambo lolote ambalo litaonekana kufanywa kinyume, litatuliwe kwa mazungumzo.

    Alisema Hayati Mwalimu Julius Nyerere aliwahi kusema kuwa, "Mficha maradhi kilio kitamuumbua" hivyo amani iliyopo nchini itadumu kama haki itatendeka.

    Askofu Laizer aliongeza kuwa ni jambo la kumshukuru Mungu kwa Tanzania kuadhimisha miaka 50 ya Uhuru bila ya mapigano wala umwagaji damu na kusisitiza kuwa, kila Mtanzania awajibike kumuomba Mungu ili aendelee kusimamia amani miaka 50 ijayo.

    Alisema maandamano yoyote yanayofanywa na wananchi au vyama vya upinzani kupinga mambo mbalimbali, lazima Serikali ikae chini, ijiulize na kutafuta ufumbuzi wa tatizo badala ya kutumia nguvu nyingi kuyazima na kusababisha madhara.

    "Naipongeza Serikali kwa kujenga barabara ambazo awali hazikupitika kirahisi, naomba uboreshaji wa miundombinu uendelee katika kipindi cha miaka 50 mingine ili kuharakisha maendeleo ya sekta mbalimbali," alisema Askofu Laizer.

    Mbunge wa Siha, ambaye pia ni Naibu Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI), Bw. Agrey Mwanri, ambaye alikuwepo katika harambee hiyo, alisema Tanzania imepiga hatua kubwa ya maendeleo katika kipindi cha miaka 50 ya Uhuru.

    "Ni jambo la kumshukuru Mungu kutufikisha hapa tulipo, nchi yetu inashirikiana vizuri na mataifa mbalimbali duniani, raia wa nchi hizo wamekimbilia nchini kwa sababu ya amani tuliyonayo," alisema.

    Kwa upande wake, Bw.Mbowe alisema ujasiri wa kweli ni ule wa kukaa chini na kusikiliza wenzako kile wanachosema ili matatizo yaliyopo nchini yaweze kushughulikiwa.

     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    To NEC should be rebuild to be free and fair no member of Chama Cha Mapinduzi as it memeber...
     
  3. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Askofu Laizer huyu,wakati mwingine wanawapigia debe Mafisadi,sasa hua sielewi kabisa mbona wanakua vigeugeu hawa Maaskofu kiasi hiki?
     
  4. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Askofu Laizer uko sahihi ila kuwa makini utabambikiwa ishu ya madawa ya kulevya sasa hivi,magamba ni noma na hawapendi mtu anayewaambia ukweli na yeyote anayeisifia cdm
     
  5. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ngoja utawaona wenyewe watakuja sasa hivi.

    Bila kujali cheo chango, nakubaliana na ulosema.
     
  6. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    mkuu nakuheshimu sana na nasoma sana articles zako za 'copy and paste' ila hapa hujasomeka
     
  7. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #7
    Dec 14, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,325
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    kumbe hata ccm haifui dafu kiumaarufu ikilinganishwa na chadema.....................hili litawachanganya wanamagamba..........
     
  8. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #8
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mzee wewe fanya ya mungu na ya kaizari waachie wnaupinzani, unanielewa?!
     
  9. fige

    fige JF-Expert Member

    #9
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama askofu ndivyo alivyosema nadhani hajakosea,kwa sababu
    1.Hajasema ni maarufu kumpita nani ,kwa mtizamo wangu hajaonyesha upande mwingine.kwani maarufu vinaweza kuwa vyama vingi tu
    2.Hajasema ndicho chama kinachopendwa zaidi na hata angesema hivyo ingekuwa ni kwa mtizamo wake tu.
    3.Kuhusu tume,haki ni kweli kabisa lazima yazingatiwe.
     
  10. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi niko tofauti sana na mchangiaji hapo juu, Aliyoongea baba askofu laizer yana ukweli kwa asilimia kubwa sana

    1.Tume ya uchaguzi ni uchafu unaotakiwa kuondolewa haraka kabla ya 2015
    2.Ukiona taasisi za dini zinaingilia siasa ujue nchi imefika pabaya na chama tawala kinatakiwa kikae chonjo kwa sababu mwisho wake unakaribia hata kabla ya 2015 kitakuwa taabani sana,
    3. Ni kweli CDM kinakubalika sana sasa hivi kinachowaangusha elimu ya uraia bado haipo vijijini mfano mzuri ni Igunga CCM ilishinda vijijini tu.
    4.ccm wanajua kabisa mtaji walionao ni wajinga wengi waliopo nchini(vijijini)
     
  11. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #11
    Dec 14, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ukweli utabaki kuwa ukweli tu. Taasisi za dini zina nafasi kubwa y akukemea uovu. Wizi wa kura ni uovu unaotaiwa kukemewa na vyombo vyote vya dini( Ukristo na Uislamu na wengine). Dhuluma na vitisho na udanganyifu lazima vikemewe na viongozi wa dini. Tulishakosea huko nyuma hatutakiwi tena turudie makosa yale ayle ili Taifa lisiangamie
     
  12. only83

    only83 JF-Expert Member

    #12
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kwa hatua CCM ilipofikia haiwezi kusikia kitu na wala tusitegemee jipya...
     
  13. Linyakalumbi

    Linyakalumbi JF-Expert Member

    #13
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wamesikia Mkuu,Ila wamesema hawatajibizana na Viongozi wa madhehebu ya dini (Mh.Waziri wa nchi mahusiano Mzee wetu Tyson).Ni kweli Tusitegemee jipya.
     
  14. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #14
    Dec 14, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tyson hawezi kujibu kwakuwa ameambiwa ukweli mtupu. Kwahiyo ameamua kutumia njia hiyo ili liishe kimya kimya. Wakiona liko juu wataibua issue nyingine HOT kama kuundwa upya baraza la mawaziri
     
  15. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #15
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ukweli utaendelea kuwa ukweli hata kama utajidhihirisha baada ya miaka 50. Baba Askofu Laizer amezungumza kwa anavyoamini na bila unafiki.
     
  16. kanta

    kanta JF-Expert Member

    #16
    Dec 14, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Safi sana baba Askofu, wakweli kama nyinyi mpo wachache sana, wengine ni wanafiki tu, wapo kama chaja ya kobe, inachaji kila aina ya betri.
     
  17. m

    marembo JF-Expert Member

    #17
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Baba Askofu umenena na hatutaki kuwasikia wanaowaambia eti mfanye kazi ya Mungu na ya Siasa waachiwe. Waache kutupotosha kwani waumini wenu ni sehemu ya wananchi na walipa kodo wanaohitaji na kuguswa na mambo yanavyoendeshwa ndivyo sivyo. Ufisadi umeenda mbali umekuwa kansa iliyokomaa kiasi cha kufanya akili za watawala kujeuka about-turn. Hivi inaingia akilini watu kufanya shesere za ukwasi mkubwa (bilioni 64) katika mwezi mmoja wakati wanafunzi wanafanya migomo kwa kutokupewa mikopo; wafanyakzi wakiwemo waalimu hawajalipwa madai yao; vituo vya afya havina dawa na usafiri, maji ya shida, barabara hohe hahe. Zaidi ya kuwapasulia inatakiwa waingie kwenye nyumba za ibada waombewe. Mungu ibariki Tanzania na wabadilishe muelekeo wao.
     
  18. k

    kada1 Member

    #18
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Basi hata kuna askofu hapa?? Wote wanaganga njaa tu. Hamuoni wanavyowakaribisha wale wa Mndl kuchangisha fedha!! anatafuta tu namna ya kuzimishwa aache kusema hivyo kwa kupewa f.....e......d.......h.....a......, napita tu wala sichangii hii mada.
     
  19. D

    Do santos JF-Expert Member

    #19
    Dec 14, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    harufu ya udini,kagombeee ubunge kama maaskofu wengine
     
  20. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #20
    Dec 14, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nyambafffffff!
     
Loading...