Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askof Malasusa acha kujifanya wewe si muuaji.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Danniair, Sep 4, 2012.

  1. D

    Danniair JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jioni hii wakati nikiangalia taarifa ya habari, ilifuatia habari iliyomwanyesha Askf. Malasusa aliyeonekana alikuwa akiulilia utawala wa sheria!!

    Nikajiuliza mara moja, Je, anaweza kutuambia nini kilijiri hadi wanachuo wa Tumaini mwaka 2010/11 wakaandamana na hata kufukuzwa chuo kwa kudai haki yao ambayo hadi leo hawajaipata, kama si kwenda kwake kinyume na utawala huo wa sheria, akiwa ndiye mkuu wa chuo kikuu cha Tumaini?[ Mimi Danniar nilimaliza masomo yangu ktk chuo kikuu cha Dar (UDSM) years ago.]

    Haki waliyokuwa wakidai wanachuo hao ni ile ya kupewa habari ya ni lini wataacha kuchangia Tsh. 1,000,000/= kwa kila mwaka wa masomo watakao hudhuria hapo chuoni? (i.e 3,000,000/= for 3 years).kwa kisingizio cha ujenzi wa chuo.?

    Uchangiaji huu sasa umeendelea kwa miaka mingi na hakuna majengo yoyote yanayoonekana kujengwa huko Mikocheni yenye hadhi ya ukusanyaji wa kiwango cha Tsh. 1,000,000 x 300(students in one class) x 3(classes)=900,000,000 /= kila mwaka!!! sasa ni zaidi ya miaka mitano!! Hapo Tumaini Kurasini-cumps office za lecturers ni kotena juu ya kontena. Sijui std za maktaba iko vipi hapo kurasini.

    Serikali inaona na imekaa kimya, nasema inaona kwani ni hivi majuzi tu ilikwenda kufunga shule kule Taborapia, iliahidi kufunga nyingine kule Morogoro. Askofu asiyetosheka anajua na anakula humo, pia yuko kimyaaa kabisa. Wazazi wanaumizwa kisa , eti kanisa linatoa mchango wa elimu. Bora Kanisa liache, kama halifuati haki. kwani mwanasheria huyu akiisha ingia ktk system, nina uhakika lazima atapokea rushwa ili kufidia maumivu ambayo wazazi wake waliyapata alipokuwa akiitafuta degree yake. Na kwa mchezo huu rushwa haitakoma kabisa. Huenda ndo maana wazazi wao wako kimya kwani wanajua pesa yao itarudi tu after 3 yrs.

    Je, ni haki gani mtu aanzishe business zake na alazimishe wateja wanaokuja ili kuchangia mitaji yake? kwa vipi? Kwa sababu, mbali na Ths. 1M/= bado mwanachuo analipia Tsh. 1,500,000/= kwa elimu yake i.e kwa mwaka mzazi anawajibika kujikamua tsh. 2,500,000/=. Kisa , KANISA!!

    Je, hayo si mauaji ya kutisha kwa watanzania wenzio (Askofu) ambao uchumi wao ni mdogo? Na sasa ni miaka mingi inapita kila mwaka ukikusanya pesa yao na chuo hakijengwi huko Mikocheni, ila mnakula interest kila mwaka. Bora kifo cha mwili kuliko kifo unachowafanyia watanzania wenzako na mazingira zahiri ya rushwa unaowajengea watoto hawa na jamii yetu kwa ujumla. Kiasi cha michango hakipungui na chuo hakijengwi. mradi tosha kwa kanisa lako.

    Mwogope muumba wako ukatende sawa na sheria za nchi na amri ya 'Usiibe'. Mchezo huu tunauona St Marian bagamoyo pia, lakini kule wazazi huchangia mara moja kwa mwaka tu. Kwa malasusa ni miaka yote, WHY?

    Kwa wale wachangiaji wa uzi huu nawashukuru sana. Ila pia nawashauri kuwa hapa JF si mahali pa walevi kupageuza kijiwe kama mlivyochangia uzi huu. Inapotokea mada inamhusu kiongozi wa juu/ kiongozi maarufu, basi fikiria kidogo ndipo uijibu hoja hiyo kwa manufaa ya taifa. Asanteni sana
     
  2. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Mkuu angalia unachoandika kabla ya kupost..inavyoonekana ulistahili kufukuzwa chuo maana hamna busara yoyote katika post yako
     
  3. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    sioni la kuchangia maana sijaelewa hata mleta mada anamaanisha nini! Wasomi wa leo hata kujieleza ni shida! sijui ni matokeo ya shule za kata?
     
  4. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wamesharikoroga hujaona nchimbi anamshangaa mwema, ccm hamjielewi poleni sana
     
  5. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wewe mleta mada mzima kweli wewe? I mean upstairs. Mzee wa watu kazungumzia tatizo la mauji kiholela na uvunjifu wa sheria na haki za binadamu kunkofanywa na vyombo vyetu vya usalama wa raia na mali, i mean polisi halafu wewe unaleta siasa za chuo, sijui ada! Yaani hada mada ulivyopresent hakika sidhani kama kuna aliekuelewa

    pengine una ujumbe unataka kufikisha but jipange vizuri namna ya kupresent ujumbe wako.

    Otherwise kumuita mtu muuaji dah kisa umeshindwa kulipa ada ya shule yahitaji moyo
     
  6. W

    Wajad JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 657
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Wamekata!!!!!!!!!
     
  7. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,768
    Likes Received: 4,522
    Trophy Points: 280
    Hahagaaaaaaa hamia airtel
     
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kama kuna kitu huwa naheshim ni uhuru wa mtu kusema anachokiamini kuwa ni kweli. Ila pia kuliko mtu aseme asichoweza kukieleza kikaleta mantiki basi ni bora aulize swali tu juu ya anachokiamini.
     
  9. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kwa kifupi ni kwamba, kile chuo mimi ni mmoja wapo wa watu tuliochangia kukijenga, kipindi hicho bado nilikuwa nasali lutheran. nilihama lutheran lakini hadi leo hii bado nampongeza sana askofu mdegella wa iringa kwa kujenga chuo kile na shule zingine nyingi sana kule iringa na mikoa meingine. tulichanga kabisa, na sadaka zilitolewa ndo maana wewe ulienda kusoma pale, hukujua chuo kile kilitoka wapi, ila kwa kifupi ni kwamba hadi masikini wa vijijini walichanga kwaajili ya kile chuo tena kwa moyo bila kulazimishwa na sadaka zetu nyingi zilienda kujenga chuo kile ambacho wanaasoma walutheran, waislam, walokole,wakatoliki etc...pamoja na kwamba waliochangishwa mara ya kwanza na kukijenga chuo kile walikuwa walutheran peke yao...ndo maana tunasema wakristo tunao uwezo wa kujiendesha sisi wenyewe kwasababu tumefundishwa kutoa kwa moyo kujenga shule au hata kusaidia masikini sio kama watu wengine ambao wanaomba majengo ya tanesco ambayo yako tayari waingie kuanzisha chuo...kulialia hadi lini?kama wewe ulifeli vyuo vingine ukalazimika kwenda Tumaini, nani alikwambia ufeli? si ungeenda udsm kama una ubavu? hapo kwenda tumaini ulikuwa unasaidiwa tu kusoma chuo ambacho hukuchangia hata senti moja kukijenga ukijua kuwa pale kile chuo hakina mfadhili yeyote zaidi ya ada hizo na sadaka za walutheran ndo zinalipa malecturer wenu wanaofundisha watu wa dini zote. majengo mapya yatatoka wapi? unafikiri watabaki kulalama tuuu kuomba msaada wasaidiwe na selikali kama watu wengine? noooo, cha muhimu ni kujifunza kuwa na moyo wa kuchangia kujenga kitu kwenye jamii yetu kwasababu kitasaidia watu wetu...acha mkono wa birika, utakufa masikini.hutabarikiwa kwasababu ya kuwa mchoyo kutoa kwa watu wengine au kutoa kwaajili ya ujenzi wa jamii yako.
     
  10. Iselamagazi

    Iselamagazi JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 2,186
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Vague! Hata unachoongea ukielewi?
     
  11. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,688
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    dah ... kama vile ulikuwepo kichwani mwangu

    thanks
     
  12. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #12
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Askofu Malasusa sio muuaji, na unamfananisha na nani? unaijua historia ya kuchaguliwa kwake baada ya kutokea mvutano mkubwa wa maaskofu kutaka kiti hicho? Mimi ni mLutheri namjua sana wewe mwaga data au usepe
     
  13. mchillo

    mchillo JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kama 'wasomi' wenyewe tunaowazalisha vyuoni ndiyo type hii tuna kazi kweli kweli! Mbona huyu haeleweki anamaanisha nini? Kujieleza kwa kiswahili tu hivyo, je ingekuwa lugha ya kikoloni ingekuwaje? Kuna kitu hapo? Inawezekana alikuwa na ujumbe aliotaka jamii iufahamu lakini the presentation was extremely poor! Pole.
     
  14. mchillo

    mchillo JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Asante kwa kuliona hilo Mkuu, hata mimi si mu Anglikana lakini namheshimu sana Askofu huyu. Ni makini sana katika kujieleza na ana uelewa mpana kabisa wa mambo. Hakurupuki.
     
  15. C

    Carla Senior Member

    #15
    Sep 4, 2012
    Joined: Aug 4, 2012
    Messages: 104
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    hey i fobbid u from insulting my bshop n no mor discussion abt dis understand
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Pumbavu kabisa! Hiki ni nini?
     
  17. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    He eh! Watakataje.
     
  18. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    maskini!,! Poleee.
     
  19. c

    christmas JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 2,485
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    mtoa mada funguka tukusome fresh inawezekana una point sema hujajipanga kujieleza calm dowm, punguza jazba
     
  20. peri

    peri JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mtoa mada jieleze vzr tukuelewe, inawezekana una hoja ya msingi ila punguza hasira na panga maneno yako vzr utaeleweka.
     
Loading...