Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askari Waliowalazimisha Wanawake Kunyonya Sehemu Zao Za Siri Kukiona –Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by MziziMkavu, Jun 14, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,831
    Trophy Points: 280


    [​IMG]
    WAZIRI Mkuu Mizengo Pinda Friday, June 11, 2010 12:17 PM
    WAZIRI Mkuu Mizengo Pinda jana aliomba radhi kwa niaba ya serikali kufuatia tukio lililoripotiwa kwenye vyombo vya habari kuwa kuna askari polisi waliwadhalilisha wanawake kwa kuwavua nguo na kisha kuwalazimishwa kuwanyonya sehemu zao za siri. Kufuatia tukio hilo Waziri Pinda aliwaomba radhi wananchi wote kwa ujumla na kuelezea kusikitishwa na vitendo hivyo vya askari polisi walivyowafanyia wanawake hao kwa kuwa ni kinyume na utendaji wa jeshi hilo.

    “Kwanza naomba niombe radhi iwapo tukio hili la aibu ni kweli limefanywa na askari polisi kwa sababu si jambo la kawaida katika jamii ya watanzania, polisi kuweza kufanya kitendo cha udhalimu wa namna hiyo. Nasema kama ni kweli watakiona “, alisema Pinda.

    Pinda alisema jana Bungeni kuwa atahakikisha askari waliohusika katika vitendo hivyo watachukuliwa hatua za kisheria.

    Pinda aliyasema hayo baada ya kufuatia kuulizwa swali la papo kwa papo na mbunge wa Tarime [Chadema] Charles Mwera kutaka kujua ni hatua gani zinachukuliwa na serikali kufuatia vitendo hivyo vilivyofanywa na askari hao.

    Pinda alijibu hayo na pia kumuahidi mbunge huyo kukutana naye mara baada ya kikao hicho cha bunge ili atoe maelezo kiundani kuhusu madai hayo na kumuagiza Waziri wa Mambo ya ndani wawe nae katika mazungumzo hayo.

    Mbunge huyo alisema kuwa kuna baadhi ya askari polisi mkoani Mara waliwakamata wanawake na kuwaamuru wawavue nguo zao na kisha kuwaamrisha kuchezea nyeti za askari hao kabla ya kuwalazimisha kuzinyonya nyeti hizo.

    Swali la mbunge huyo kwa Waziri Mkuu liliwaacha wabunge wengi vinywa wazi wasiamini kama kweli mambo haya yanafanyika Tanzania.

    NIFAHAMISHE Tanzania news portal .: Habari za Tanzania :.
     
  2. M

    Mchili JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mh!!!!!!!!!!! Hii ni mpya.
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo hao askari waliwalazimisha wanawake wa go down? Mh..hizi tamaduni za kuiga zinatupeleka arijojo nduguzanguni.
     
  4. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2010
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,998
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Hao akina mama si wangewang'ata???
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    He uwendawazimu umeshaingia TZ laahaulaaaa
     
  6. P

    Pierre III Member

    #6
    Jun 14, 2010
    Joined: Jun 1, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    These guys from Tarime know how to use swords( mapanga shaa) , how comes they did'nt castrate even one askari. can u imagine an askari forcing your mom, sister or wife kushika na kulamba microphone!
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Naona wanaiga ya kule Congo kwa waasi mmmh
     
  8. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    huu ni udhalilishaji wa hali ya juu, yaani umepita kiwango!
     
  9. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    stunning! ningekuwa IGP ningehamia huko kwa siku kadhaa.
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu kule Tarime mara nyingi huwa kunakuwaga na special forces na operations maalum kutokana na mazingira ya kule...ya vita vya kikabila, uwizi wa ng'ombe na uhalifu mwingine. Wananchi wenyewe tu wamepinda kinyama. Usipime. Kwa kifupi wananchi wa kule ni wasumbufu na hizi shida ni za kujitakia kwa kiwango fulani.
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Lakini kwa the legends tulizokuwa tunasikia, hii kadhia ni cha mtoto. Mbinu dhalili zaidi zilikuwa zikitumika kwenye siku za awali. Kuna ya mtu kulazimishwa kufanya mapenzi na mama mkwe au mama mzazi usiposhirikiana na geshi ra porisi et et c..Ni kwamba tu sasa tunaishi kwene kizazi cha dot com ndo maana watu wanapanic humu.!

    I aint supporting it, I'm just saying.
     
  12. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    hawa polisi unawajua sana, wakinifanyia mimi hivyo watajuta kuzaliwa.
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Jun 14, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tarime wanatumalizia bajeti yetu ya Wizara ya Mambo ya Ndani kutokana na uhalifu wao.PERIOD.
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,453
    Trophy Points: 280
    Masha anangoja nini kujiuzulu?
    Jeshi halina maadili, awapishe wengine watakaoweza kulinyoosha
     
Loading...