Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askari jambazi auawa na raiya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Daudi Mchambuzi, Jun 1, 2012.

  1. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,217
    Likes Received: 11,566
    Trophy Points: 280
    Ilikua ni juzi mishale ya saa kumi na mbili jioni maeneo ya mbauda ktk mji wa Arusha ambapo mfanyabiashara wa vifaa vya ujenzi mwenye asili ya kabila la maasai alikua akijongea kwake kwa gari aina ya canter lililokua likiendeshwa na mke wake.
    Gafla wakikaribia geti la kuingia nyumbani, ilitokea pikipiki iliyokuwa na watu watatu(mshkaki) ambapo alishuka kijana mmoja na kuwaonyesha bastola mzee yule na mkewe na kuwataka wampatie fedha.
    Mama yule alikabithi pochi kwa jambazi lile na baba akaambiwa na yeye atoe fedha zote za mauzo, mzee yule akaingiza mkono mfukoni kuashiria kuwa anatoa fedha lakini kinyume chake mzee yule akatoa bastola yake na kumlenga jambazi ambapo palepale akapoteza maisha na wenzake wawili wakakimbia na pikipiki.
    Baada ya kukagua bastola aliyokua nayo jambazi yule ikagundulika kuwa bastola ile ni mali ya jeshi la polisi na jambazi aliyeuwawa ni askari polisi wa hapa mjini arusha.
    Mpaka sasa habari hii inafichwa na swala hili linaendeshwa kwa usiri mkubwa kwa nia ya kuhifadhi reputation ya jeshi la polisi.

    My take:
    Hawa askari wanapewa silaha nzito while wanalipwa mshahara kiduchu sasa matokeo yake wameamua kuwa majambazi na kuacha kazi ya ulinzi wa raiya na mali zake. Hakika watatumaliza.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  2. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    hahaha kila mtu apewe bastola ili kuwe na heshima hapa
    Arusha na sehemu nyingine za tz
     
  3. m

    mwamapile New Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  4. Ikumbilo

    Ikumbilo JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 455
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh, mbona hatari sana.
     
  5. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Asilimia kubwa y ujambazi wa kutumia silaha nchini utatendwa na polisi na wana jeshi.
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Ndiyo faida ya serikali tawala na jeshi lake la kuaminika!
     
  7. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hata kama mishahara kidogo kufanya hivyo ni mbaya sana, ona sasa huyu kapoteza maisha kipumbavu hivyo, pia kaliaibisha vibaya sana jeshi la polisi.
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Naona umetueleza kabila la huyo mfanya biashara tu, hujatueleza na kabila la huyo jambazi. Naomba lisiwe lile kabila al maaruf kwa shughuli hizo.
     
  9. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    lo huyo mzee anastahili pongezi
    nakumbuka enzi za nyuma majambazi walikuwa wanatuma kinote kuwa watakuja usiku. mzee moja aliwaachia mlango wazi kabisa ili wakija wasipate tabu. alipowaona alisimama kando ya mlango huku akiwa amechomoa bulb ya sebuleni ili wakiingia wanapowasha taa wasimwone. alipoingia jambazi mmoja ile anapapasa switch mzee alimkata panga la kichwa akaanguka hapo hapo kimya.wenzie walipoona kimya mwingine aliingia nae alikatwa bega kwa nguvu zote wa tatu alikimbia.
    mwanae na yule mzee alizunguka uwani akaenda kutoa upepo matairi yote la gari la majambazi.alipewa fedha na jeshi la polis ilikuwa mwaka 1992.
    je kwa sie wa leo ujasiri huu twauweza?
     
  10. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Dah jamaa aliazima bastola polisi ili apigie dili
     
  11. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka kweli kuishi kwingi ni kuona mengi!, nilikuwa mtoto sana hii story ningeisikia wala nisingeweza kuelewa
     
  12. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mhh!! hao ndio polisi wa TZ.
     
  13. k

    kitenge shaban Member

    #13
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nn stori hiyo iwe siri ? Na wasi wasi na ukwel wa taarifa hii ebu lete facts kama jina la askar huyo na kituo chake cha kazi na pengine hata picha za tukio ili walau tuamin stor yako !!! Kwa vyombo vya habar vilivyo vingi nchini story hiyo wawe hawajaipata !!!? Sio kweli
     
  14. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,550
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    lete vielelezo vya kutosha tumbananishe kamanda wa polisi mkoa wa arusha atoe tamko
     
  15. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #15
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mwaka 1992 niko la 6 kijana
    umejiandika babu wa loliondo ilhali u kinda kwanini
    zamani ndio ikuwa hivo.
    KIna mtambuzi asprin watanishukia hapa kuwa nami mtoto manake miaka hiyo watu tayari wako kazini
     
  16. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,217
    Likes Received: 11,566
    Trophy Points: 280
    Sina sababu ya kutunga au kumsingizia askari jambo lolote, kama nilivyosema awali kuwa jeshi la polisi linaficha habari hii for the purpose of reputation, kupata baadhi ya detail inakua ngumu ila ukweli ndo uwo kitenge shaban
     
  17. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,441
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    hayo yapo sana. masiha magumu, majuku mengi. kujikimu watu wanaenda front. imekuwa siri lakini JF, haiwezi kuwa siri hata kidogogo. wataumbuka tu.
     
  18. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    nampongeza huyo mzee
     
  19. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #19
    Jun 2, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    msg sent
     
  20. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    vipi wameshazika?.r.i.p jambazi.
     
Loading...