Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askari aliyezuia wizi bandarini Dar atekwa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by nngu007, Sep 11, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Fidelis Butahe na Jannifer Summi | 11 September 2012

    MMOJA wa askari wa bandari, Cornell Kufahaizuru aliyeshiriki operesheni ya kuzuia jaribio la wizi wa shaba na mafuta Bandari ya Dar es Salaam mwishoni mwa wiki iliyopita, juzi ametekwa na watu wanaodaiwa ni wahusika wa jaribio hilo.

    Taarifa zilizolifikia gazeti hili na kuthibitishwa na Waziri wa Uchukuzi, Dk Harrison Mwakyembe zilieleza kuwa juhudi za kumtafuta zinafanywa na vyombo vya dola nchini.

    Licha ya Dk Mwakyembe,chanzo kingine cha habari cha kuaminika kutoka Kitengo cha Ulinzi na Usalama katika bandari hiyo, kimethibitisha kutokea kwa tukio hilo.

    Waziri Mwakyembe alisema Kufahaizuru alitoweka siku moja baada ya kupambana na katika zoezi la wizi huo, hajulikani alipo.

    "Juhudi za kumtafuta huyo kijana na waliomteka zinaendelea, lakini mpaka sasa hajapatikana ingawa kuna taarifa zisizo rasmi zinazoeleza kuwa kuna maeneo huwa anaonekana," alisema Dk Mwakyembe na kuongeza:

    "Uhalifu wa aina hii ni mpya kabisa, huu ni ukurasa mpya wa uhalifu nchini lazima tupambane nao, unaweza kuufananisha na zile filamu za nchini Nigeria."

    Awali, askari mmoja katika kitengo cha ulinzi bandarini hapo kwa sharti la kutotajwa, alidaiKufahaizuru alitekwa na watu wasiojulikana juzi.

    Alisema jana kuanzia saa 7:00 mchana walianza kupokea ujumbe mfupi wa maneno kutoka simu ya askari huyo, ukitoa masharti ya kuachiwa kwa wahusika wote waliokamatwa kwa tuhuma za kuhusika na jaribio la wizihuo.

    Chanzo hicho kinadai kuwa, watekaji hao wametoa saa 24 kutimizwa kwa sharti hilo na iwapo halitatekelezwa kwa wakati, wametishia kumuua askari huyo.

    Kuhusu hatua zilizochukuliwa mpaka sasa za kumwokoa askari huyo, chanzo kingine cha habari kutoka ndani ya vyombo vya ulinzi na usalama, kimedai kuwa wanafanya kila linalowezekana na wameshaanza rasmi msako mkubwa wa kuwasaka wale wote wanaohusika na utekekaji huo na wanatarajia kuwanasa muda wowote.

    Ofisa Mkuu wa Kitengo cha Ulinzi na Usalama wa Bandari, Mranda hakukanusha wala kukubali na kudai kuwa yuko safarini akirejea Dar es Salaam.

    Jumamosi iliyopita, watu 10 wakiwamo polisi wawili walikamatwa kwa tuhuma za kutaka kuiba shaba katika bandari hiyo.Shaba hiyo iliyokuwa katika kontena, inakadiriwa kuwa na thamani ya Sh1 bilioni na ilikuwa iibwe saa 9:00 usiku wa kuamkia juzi.

    Tukio hilo linadaiwa lilikuwa likiratibiwa na polisi kadhaa wakiwamo wa Kikosi cha Mamlaka Reli ya Tanzania na Zambia (Tazara), walioingiza bandarini kichwa cha treni pamoja na watu wengine wanane kwa ajili ya kutekeleza wizi huo.

    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa juzi, askari wa bandari walipata taarifa za kuwapo kwa uhalifu huo na kwenda eneo hilo na walikuta watuhumiwa hao wakipakia shaba hiyo.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mfanyakazi anatekwa... Nchi ni ya Wezi...
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Ama kweli serikali legelege ndiyo matunda yake hayo!

    Ngoja tuone mwisho wa filamu hii nzuri sana!
     
  4. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,106
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Hicho ni kipimo cha namna wezi na majambazi wanavyotamalaki hapa nchini chini ya uongozi dhaifu wa jk na ccm yake.mwakyembe naye akae sawa watamteka nyara hata yeye asipoangalia wampeleke kule pande.
     
  5. peri

    peri JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    yani watu wamekuwa na ujasiri wa ajabu katika kutuibia.
    Wanaona wizi ni haki yao na hili ni kutokana na kuwalea mafisadi, sasa kila mmoja nae anataka kuiba tena kwa lazima.
    Aibu iliyoje kwa taifa letu?
     
  6. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    This is not like a movie but its a movie!!! utafikiri mambo ya James Bond 007.
     
  7. commited

    commited JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Zomba umesikia mambo ya serikali ya jk, wapi ile maneno serikali inamkono mrefu??, watu wamekwiba mabilioni ya epa, meremeta, kiwira, uswis, rada, kesi za utata kama za babu seya,zombe, mauaji ya polisi kwa raia wake nyamongo, singida, morogoro, arusha, iringa, mwanza nk....maisha duni kwa kila mtanzania, ukosefu wa mikopo vyuo vikuuu takribani graduates 500,000 (2010-2011) hawana ajira... Wizi wa rasilimali kila sehemu... Na watu hao bado wapo serikalini na wengine ni mawaziri.... Hizi ni salamu zangu kwako zomba na mnaoishabikia nyinyiemu
     
  8. i

    iseesa JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je Hao watekaji wana uhusiano na "CHIZI" wa Kamanda Kova aliyemteka Ulli? Natumaini Kova ataunda Tume itakayoongozwa na Ahmedi Msangi. KUMBUKA: Msangi alikuwa na kikosi chake (alipokuwa Moro) cha kushusha mizigo kwenye magari Makubwa kilichojulikana kama "SHUSHA SHUSHA"
     
  9. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Mabwepande inanukia....
     
  10. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    De-legitimization of a state! Crime has infiltrated into the state organs and they are part of criminal rings. Mababe wa Kivita na interahamwe-like gangs wanazaliwa na mifumo kama hii.
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Mara vielelezo muhimu kuhusu waliosimamishwa kazi vimepotea, mara kampuni iliyosimamishwa zabuni yake inaenda mahakamani, mara wafanyakazi wa bandari wanataka kugoma...what the hell is going on? Hivi bandarini si kuna waajiriwa kama waajiriwa wengine? Mbona tunataka kuruhusu watu wachache wajifanye wao ndio wamiliki wa bandari? Kama wanafuja mali ya umma waende zao. Nahisi wanataka kuonyesha kwamba they are unshakable.
     
  12. N

    Nagoya Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 95
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani matapeli wa shaba nchi hii hawajulikani. Serikali acheni kutu chezea wahusika mnawajua hata viongozi waandamizi wa jeshi la police dili hili wanalijua. Hata baadhi ya cooper sheet zilizoibiwa kipindi cha nyuma zinajulikana zilipo.
     
  13. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Haishangazi kwa kuwa aliyetekwa ni mtetezi wa rasilimali ya Taifa na angekuwa fisadi au mwezi wa rasilimali za Taifa ningeishangaa nchi yangu.
     
  14. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,219
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Kitu kimoja watu wengi msichokijua...hao mnaoita Mapolisi ni MAJAMBAZI WAKUBWA....narudia hao ni MAJAMBAZI wakubwaaaaaa.....na kwasababu ya udhaifu wa hii serikali eti wao ndio mnaita walinzi wa usalama....
     
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    waeleze maana sijui hata wamelishwa nini hao watu.
     
  16. s

    sawabho JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Wezi wa kuku ndio wanaoshughulikiwa na wamejaa katika magereza, wezi wakubwa wanadirki kuteka mtu na kutokomea naye. Taarifa za Kiintelijensia haziwanasi hawa, Mkono wa Serikali unaendelea kwa baadhi ya wahalifu unakuwa mrefu, lakini baadhi unakuwa mfupi !!!
     
  17. B

    Baba Matatizo JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: May 5, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Dah Uzalendo Umemponza.ANGEUNGANA NAO KUSINGEKUWA NA TABU....
     
  18. Uhalisia Jr

    Uhalisia Jr Senior Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kauli moja tu hapa kua kwanza anafahamika na wezi na inawezekana baadhi ya police walitumika kumuuza mwenzao. Ila tusubiri coz hua wanapiga kelele hapa IGP hafai wanakaa kimya kama viziwi, haya ni madhara ya ushemeji katika vyeo.
     
  19. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Wajinga tu hawa wanahangaika na watu wasikuwa na makosa yoyote!! Kina Mwangosi, Chadema nk.....vitu vya maana kama hivi vina washinda!!
     
  20. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #20
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwa mtindo huu hatutafika mkuu. Katika harakati zozote lazima watu wataumia. Haki haichukuliwi kwenye sahani ya dhahabu.
     
Loading...