Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askari ajitoa uhai kwa kuupoteza msafara wa Kikwete Tarime!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sajenti, Jul 5, 2010.

  1. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Askari wa kike (WP Suzana) wa kituo cha Polisi Tarime mkoania mara amejiua kwa kujipiga risasi 4 katika upande wa kushoto wa kifua chake.

    Habari zinasema askari huyo alikuwa katika zamu ya kuongoza msafara wa Rais Kikwete aliyekuwa ziarani huko Tarime kwa shughuli za ufunguzi wa bwawa la maji la manchira.

    WP Suzana alipoteza muelekeo wa msafara wa Raisi Kikwete uliotakiwa kuelekezwa kwenda kwenye kanisa la hapo Tarime.

    Tukio hilo lilisababisha viongozi wake kumuweka mahabusu akisubiri hatua nyingine za kinidhamu lakini jana askari huyo alijilipua kwa risasi na kupoteza uhai wake...


    Source: Mwananchi newspaper

    My take:

    Inawezekanaje awekwe mahabusu na kuweza kupata silaha hadi kujitoa uhai? Kweli Suzana hilo tu limekufanya utoe roho yako kisa kukosea kuelekeza msafara? Kwa kweli roho imeniuma sana ingawa simfahamu huyo askari....RIP Suzzy!
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Si bure, kuna kitu
     
  3. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hii habari inarìtia uchungu sana sana. RIP Suzzy!
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mungu aipe nguvu familia yake... inasikisisha sana kupoteza askari

    lakini lazma kuna makosa ya kiufundi hapo, kwanza kupoteza msafara, pili kuwa mahabusu akiwa na silaha, nk. nk.

    RIP
     
  5. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Waungwana tuwekane sawa katika hili.
    Inawezekanaje unawekwa ndani/rumande/cell ukiwa na silaha achilia mbala mkanda wa suruwali na hata viatu?

    Je kuna ukweli wowote katika hili la askari aliekosea kuuelekeza msafara wa muungwana njia sahii kuwekwa rumande na kisha mwenyewe kujiua kwa risasi tena nne(4)????????????????
     
  6. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    dunia inaenda kasi sana
    sina taarifa hizi
     
  7. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,528
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Ripoti za jeshi la polisi wa Tz zina utata mkubwa sana. Ni ripoti ambazo hazistahili kutolewa na hata mgambo ambao hawajaenda shule.

    Inakuwa je aliye mahabusu awe na silaha?. Bado nchi yetu hata zama hizi za technologia tunaendesha mambo ki barbariic style. Nasema kama kuna kitengo kinachoongoza nchini kwa uhalifu ni jeshi letu la polisi.
     
  8. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 493
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    I think there are something behind the scenes !!
     
  9. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Labda hii itaweza kutoa mwanga zaidi

    "Kitendo hicho kiliwachukiza viongozi na kuamuru kukamatwa na kuwekwa
    mahabusu kwa askari huyo. Wakati akiwa mapokezi ghafla alichukua bunduki aina ya SMG na kujimiminia risasi tatu na kukata roho papo hapo," kilisema chanzo hicho.

    Source: Mwananchi newspaper.

    RIP Suzana
     
  10. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Kisoda2:

    Nukuu za vyombo vya habari zinasema Askari huyo alikuwa "mapokezi" na yawezekana alikuwa bado "hajarudisha" silaha - na hii silaha yawezekana ni "bastola":

    ALL-IN-ALL: uchunguzi zaidi unahitajika: Siamini kama Askari anaweza kuwekwa "chini ya Ulinzi" akabaki na silaha mkononi - hii ni kwa Tanzania pekee
     
  11. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    :mad:
     
  12. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 493
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    I strongly believe there are something behind the scenes !!! shooting herself 4 times, now way plz. That is next to impossible !!!! wakuu hio issue haingiii akilini kabisa, may be if they come up with plan B to cover the story.
     
  13. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Huenda amri ya wakubwa zake ilikuwa kumdanganya Rais kama ilivyo kawaida halafu baada ya kumdanganya njia Rais wake wakubwa wakamgeukia kuwa kwanini kamudanganya Rais wa wadanganyika, hapo ndipo hasira zikampata kwanini nitimize amri halali halafu waseme nimedanganya njia?.....pwaa pwaaa pwaaa pwaaaaaaaaaa, hatuwezi jua wapelelezi ni wao wenyewe
     
  14. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naogopa kuchangia ila Mara nako full vituko.RIP Suzy.
     
  15. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Wana JF,

    Kwanza Haiwezekani kabisa kwa Binadamu yeyote kujipiga Risasi zaidi hata ya mmoja tena binadamu anaye jiua ni akisha jipiga risasi mmoja basi imetoka hata kama kwa kujaribu jipige mkononi uone kama utarudia risasi ya pili na ya tatu mpaka ya nne.

    Ntauhoji Usalama wa taifa pia na Jeshi la police huko mara,tarime wakuu wa vituo vyote ulisha ona wapi mtu anawekwa chini ya rumande au mahabusu ambako kuna siraha za moto au kuna kifaa chochote hatarishi??

    Walio husika wanawajibu wa kuwajibishwa kwa kusababisha huyo askari kujiua na uchunguzi ufanyike,

    Kuna jambo hapo lazima
     
  16. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Wana JF,

    Kwanza Haiwezekani kabisa kwa Binadamu yeyote kujipiga Risasi zaidi hata ya mmoja tena binadamu anaye jiua ni akisha jipiga risasi mmoja basi imetoka hata kama kwa kujaribu jipige mkononi uone kama utarudia risasi ya pili na ya tatu mpaka ya nne.

    Ntauhoji Usalama wa taifa pia na Jeshi la police huko mara,tarime wakuu wa vituo vyote ulisha ona wapi mtu anawekwa chini ya rumande au mahabusu ambako kuna siraha za moto au kuna kifaa chochote hatarishi??

    Walio husika wanawajibu wa kuwajibishwa kwa kusababisha huyo askari kujiua na uchunguzi ufanyike,

    Kuna jambo hapo lazima
     
  17. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Nina mashaka sana kwamba mtu ambaye ameamua kujimaliza kwa kulenga moyo wake halafu anafyatua risasi tatu.
    Hii ripoti ni HAJUA. waje tena na uongo mwingine.

    Ninaanza kutilia shaka hata kile kifo cha yule mkufunzi pale chuo cha polisi dar es salaam kwa maana mazingira ya vifo hivyi yana utata mkubwa...

    Ninahisi kuna balaa kubwa linakuja mbeleni muda si mrefu maana haya matukio yanafululiza kila kukicha ilihali hakuna ufafanuzi makini wa mambo haya..

    Mungu mrehemu marehemu.
     
  18. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kaka ni SMG. hapa ndiyo mafunzo ya JKT tuliyopata yanatusaidia - SMG unaweza kuset risasi hata mia zikapiga kwa mtiririko na kasi sana ( in seconds) , kwa hiyo huyu mama aliset zote 4 zitoke kwa pamoja - alivyoachia tu zote nne zikamiminika.

    Labda tuangalie upande wa pili - alipataje hiyo silaha na kuset automatic execution - ina maana alikuwa na muda na hiyo silaha.
     
  19. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #19
    Jul 5, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    UwT wanahusika big time ktk hili.
    Ninahisi nchi hii hatuko pamoja
     
  20. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #20
    Jul 5, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tangu nilipoiona habari hii kwenye gazeti la mwananchi, conclusion yangu niliyoifanya ni kwamba huyu askari kauawa. Hakuna lingine na wala polisi wasituletee longolongo hapa na sidhani kama kuna maelezo mengine yoyote yanayoweza kutolewa yatakayotengua ukweli huu kwamba askari huyu ameuawa.
    Huwezi kuniambia askari amejiua kwa kujipiga risasi ilihali alikuwa tayari ni mtuhumiwa. Aliwezaje kuwa mtuhumiwa halafu ana silaha. Na pili hivi unawezaje kujipiga kwa shortgun risasi hata mbili jamani. Maana hiyo moja tu utakapoachia ndo ushasambaratika hiyo ya pili unaianzia wapi? Hoja hii ni ya kipuuzi na kuna kila sababu ya hatua zaidi kuchukuliwa dhidi ya tukio hili. Kuna haja ya watanzania kusema sasa yatosha.
     
Loading...