Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asiyejua Historia ni mtumwa!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sokomoko, Apr 13, 2008.

  1. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2008
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Asiyejua historia ni mtumwa! Robert Nest Marley au maarufu kama Bob Marley anasema "if you don't know your history and you will kwow where you came from" Historia ya nchi yetu imepotoshwa sana imetiwa chumvi nyingi sana.

    Si zanzibar pekee Historia inapotoshwa hata bara. Mafano kwa makusudi watu wanasema bila ya nyerere Tanzania isingepata uhuru wanaojua historia watakuambieni nyerere alifanya kuingia kwenye chama na kuwakuta kina Abdulwahid Sykes,Shekh Takadir na wengineo yeye hakuwa mwasisi wa harakati. Lakini Historia haisemi hivyo! hazungumzi jinsi Mwalimu alivyowageuka wale aliowakuta! hazungumzii kuhusu Kambona! Nyerere alikuwa anakitu kama uchu wa madaraka!

    Kuna watu wanasema Nyerere alimuua Kambona, Nyerere huyo huyo alimuua Edward Moringe Sokoine, Kuna mzee mmoja aliniambia ukikutana na Prof Shaba ukimuuliza kuhusu Sokoine akaweweseka! yeye ndie aliufanyia mwili wake uchunguzi anajua nini kilimkuta Sokoine. Je Wanaoandika Historia wanaandika kwa manufaa ya nani? hivi kweli hakuna wanyekuijua historia wakaiandika? Hakuna wanaujua harakati za kudai uhuru wa Tanganyika wakaandika bila ya upendeleo wa upande wa Mwalimu?Sipingi juhudi za Mwalimu kwenye kuusaka uhuru wa Tanzania ila napinga na historia inaposema bila ya Mwalimu uhuru tusingeupata wakati tunaambiwa Mwalimu alikaribishwa kwenye Chama cha TAA na hao waasisi wa TAA hawatajwi kabisa! Tunaomba wanaJF wenye uweledi wa haya mambo tupe ili nasie tujue tulikotoka tuondokane na utumwa.

    Naomba kuwasilisha hoja
     
  2. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Haya ni makosa ambayo yako kila nchi na kila eneo la maisha, watu wanalekebisha na kuandika historia kulingana na matakwa yao ya wakati huo kila nchi ina makosa ya aina hii, kila dini ina makosa ya aina hii, ndio maana inabidi kuwatafuta wazee wanaofahamu vizuri historia kabla hawajafa ili watusaidie kuiandika upya.
     
  3. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2008
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    ni kweli kabisa kauli yako kusema jamaa alikuwa na uchu wa madaraka...
    na uchu huu kawarithisha mpaka viongiozi hawa wa sasa.
     
Loading...