Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asilli yetu kabla ya utandawazi..

Discussion in 'Jamii Photos' started by Leornado, Feb 1, 2011.

  1. L

    Leornado JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  2. L

    Leornado JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wakoloni walitukuta hivi na ilikuwa kawaida kabisa kutembea utupu...iweje leo tuwapigie kelele dada zetu wakijiachia na vimini au bikini au ndo kusema dini tuliyoletewa imetubadilisha sana na kuona asili yetu haifai??
     
  3. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    Swadakta,niliwahi kuuliza tu nani anayesema utamaduni wetu ni kuvaa ushungi na vilemba.....?Hapo sijagusia swala la kuwalazimisha dada zetu wajifunike mpaka unyayo kama wasomali na joto tulilonalo............
     
  4. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2011
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mmmmm wala siombei turudi huko. Leornard na wewe paka mweusi mnataka kubaka???
    Enzi zile naamini mababu zetu walikuwa hawana tamaa, na walikuwa wameshajizoelea kukaa utupu.
     
  5. makandokando

    makandokando JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kumbe vitambi vimeanza zamani eh?
     
  6. LD

    LD JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hiyo acha iitwe zamani tu, na ibaki kuwa zamani.
    Nyakati hizi hata katoto ka miaka mitatu huthubutu kukaacha bila kukavalisha chupi,
    Unaona aibu wewe mwenyewe, mbaya zaidi na hawa viumbe binadamu wa kiume daaaa!!

    Eti wanabaka katoto ka miaka mitatu, mbaya zaidi hadi watoto wakiume wanabakwa.
     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,225
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    Mwanadamu ni mnyama aliyepewa uwezo wa kufikiri na kupambanua mambo.kwa kuzingatia ukweli huo ameweza kupitia mabadiliko kadhaa na kufanya ugunduzi unaomzidiishia ustaarabu wa kuishi tofauti na wanyama wengine ikiwamo hilo la kuvaa nguo. hivyo hizo asili ni kwa kuwa ugunduzi ulikuwa bado..you can see some of them have tried to hide their genetical parts by some pieces of clothes or whatever
     
  8. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145




    Baba hujasoma jina langu vizuri,naitwa Mtakatifu Paka Mweusi.
     
  9. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,766
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Kama ni kabla ya utandawazi hizo picha zilipigwa vipi? Je tulikuwa na teknolojia hiyo? Au zimechorwa? Kwa taarifa yako utandawazi ulianza muda mrefu na umekuwa na phases tatu mpaka sasa - phase I Arabs and explorers (early contacts); phase II colonialism na ya III neo colonialism!!!!!!!!!!
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Ahahaaaaaaahhh!!!!!
     
  11. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #11
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Makubwa.
     
  12. P

    Percival JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 2,186
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Unataka kurudi kuishi hivyo ? Ukoloni pia umeleta faida yake sasa tuna nguo nyingi hatuishi kama wanyama pori.
     
  13. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hivyo si vitambi. Nadhani ni mama waja wazito. Angalia madume yalivyo fit katika picha ya tatu. Hamna kitambi hapo.
     
  14. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Eeeeeh Mungu wangu, "Alfu Moja na Mia Mbili" nje nje! Kumbe kama mkizoea kutembea vikalio nje tamaa inapungua, kujificha ficha mwingine anataka kujua umeficha nini!!
     
  15. s

    seniorita JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Remember for adults, all their bottoms are covered, but young kids are at liberty to live Adam and Eve way.....it is sign of innocence, covering is a sign of guilt from some sin. The top especially for unmarried girls was a public domain and it was not unusual until whites came and told us we must cover the tops, and we followed blindly....haya hii kuiga in the name of modernity sijui itatufikisha wapi sisi Waafrika. Maana chochote cha mzungu is relatively good, and those traditions of our foreparents are deemed primitive and n
    barbaric...not not every was in fact barbaric
     
Loading...