Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asilimia 89 ya Watanzania hawalipi kodi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by TUMBIRI, Sep 8, 2012.

  1. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mhadhiri Mwandamizi wa Uchumi wa Chuo Kikuu cha Mzumbe Dk Honest Ngowi amesema ripoti ya utafiti uliofanyika hivi karibuni uliodhaminiwa na Shirika la nchini Norway (Norwegian Church Aid) imegundua kwamba asilimia 89 ya Watanzania hawalipi kodi kutokana na mfumo uliopo sasa katika ulipaji kodi uliojikita zaidi kwa sekta rasmi huku ikisahau sekta zisizo rasmi.

    Katika ripoti hiyo imegundulika kwamba Mamlaka ya Mapato Tanzania imekuwa ikiwabana sana wafanyakazi wachache katika sekta rasmi ikiwaacha watu wa sekta isiyo rasmi ambayo ina watu wengi. Kwa mujibu wa utafiti huo Tanzania ina watu Milioni 15 kwenye sekta zote mbili (Rasmi na isiyo rasmi) ambao kimsingi wanatakiwa kulipa kodi. Lakini wanaolipa kodi ni Milion 1.5 tu tena wengi wao kutoka sekta rasmi huku 13.5 hawalipi ambayo ni sawa ya asimilia 89.

    Source: Nipashe 08/09/2012 - Bofya
    hapa


    TUMBIRI (PhD, University of HULL - UK),

    tumbiri@jamiiforums.com
     
  2. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Safi sana ,si zinaliwa tu wAnataka tulipe na wao wailipe dorwans.shenzi.
     
  3. P

    Peter 1992 Member

    #3
    Sep 8, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani kuna aina ngapi za kodi?
     
  4. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kwanini walipe wakati wengine wanapewa misamaha bila aibu,na wengine wanafisidi kwa hicho kidogo kinachokusanywa. Suala la kodi liwekwe kwenye katiba mpya na iwe ni kosa kwa mtu mwenye shughuli halali kutofanya hivyo.
     
  5. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ndugu hata juzi nlikuwa arusha nikawa najiuliza kitu kama icho,mfano nliingalia ukitoka mjini arusha stend ya mabasi madogo ukapita sokoni kwa mguu,ukaja mpaka nazi ukaja mpaka mwisho njiro utakutana na nembo za makampuni zaidi ya elfu2 ndo nlizoweza kuhesabu kwa haraka,ila nlipoenda tra pale mapato house nlikuta rekodi ya makampuni isiyozidi 700 ambao wako active ktk ulipaji kodi...nikajiuliza ivi kweli taifa liko serious ktk kukusanya kodi?mfano pale tra arusha,tax collection officers hawazidi30 ndo wazunguke jiji zima katika kukusanya kodi?pale nje wameweka ubao umeandikwa HAKUNA KAZI,na angalia vijana wangapi wako mtaani hawana kazi?? Taifa linafanya siasa kwenye kila kitu! Our land is land of failed leadership and weakest governance!
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,604
    Trophy Points: 280
    TRA wamechapa usingizi
     
  7. I

    Ichobela Senior Member

    #7
    Sep 8, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 189
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Ukiangalia kwa haraka haraka,wafanyakazi ndo pekee wasioweza kukwepa kodi. Mfanyakazi mwenye gros pay ya mil 1 hulipa zaidi ya mil kwa mwaka lakin mfanya biashara wa kulipa kodi ya mil kwa mwaka ni mwenye biashara ya ukwel! Tutafika tu.
     
Loading...