Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asilimia 85% ya watanzania hawaitaki serikali ya jk kama uchaguzi ungefanyika leo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nderingosha, May 24, 2011.

  1. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2011
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,543
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Kama uchaguzi ungefanyika leo Tanzania, asilimia 85% ya watanzania wanasema kuwa hawaitaki serikali iliyopo madarakani. Ufumbuzi huu umetokana na mini survey niliyofanya kwa kutumia data (maoni) kutoka kwa JF members (kuanzia 2010 baada ya uchaguzi mpaka leo).

    Sampling na survey design:

    Hii ni qualitative descriptive analysis iliyohusisha random sample iliyochaguliwa toka JF population (which is currently =38,368). Swali lililoangaliwa ni mtizamo wa maoni (opinions), yaani: pro au against the government. Control ya comfounding factors kama udini na ukabila pia imefanyika ili kuondoa bias katika final results. Survey imehusisha idadi ya watu 3518 (sample size) ambayo imechaguliwa toka kwa population ya 38,368 JF members (current JF members). Sample hii imetokana na Confidence level = 99% at 3% error level. Data analysis imefanyika kwa kutumia current SPSS statistical software (for frequency statistics).

    Matokeo:

    • Asilimia 85% (2990) ya respondents wamesema hawaitaki serikali ya JK

    • 10% (352) wamesema bado wanaitaka serikali ya JK

    • 5% (176) wamekuwa neutral (hawakuonyesha wako upande gani kwa opinion zao)

    My take (conclusion):

    • Kwa wale wanaofanya social studies (kama kina Prof.Mukandara et al), we need these kinds of surveys more frequently to give a wakeup call to our lazy and corrupt leaders.

    • Kuna wale watakao argue kuwa study hii sio representative of the countrywide opinions (kwa maana ya sample size ndogo), lakini wajue kuwa JF members wanawakilisha maoni ya watu from all parts of the country (and abroad).

    • Kuhusu credibility yangu katika kufanya hili, be informed kwamba Nderi wa ngosha is a big time researcher. Nawasilisha.
     
  2. O

    Omr JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    labda wewe na familia yako ndio hao 85%, JF inajulikana kuwa wamejaa wanacdm ulitegemea nini kama kuna njemba zina kesha humu kuimba wimbo wa CDM.
     
  3. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 924
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Ni kweli,lakini wapiga kura wengi hawajui hata Blogs ni kitu gan!i.
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,261
    Likes Received: 8,860
    Trophy Points: 280
    Sema asilimia 85 ya chadema.
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hao wanachama wa JF ni asilimia ngapi ya watanzania?

    Hao wasiomtaka JK wanamtaka nani? (Pinda, Lipumba, Slaa?)

    Ka Sample kako kapo biased sana maana umeangalia watu wanaojua kusoma na kuandika sio tu kusoma na kuandika bali kutumia computer, sio kutumia computer tu bali access ya Internet ambao wote karibu wapo mjini.

    Umejitahidi lakini bado...
     
  6. M

    Marytina JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    labda wapiga kura wa misikitini ndio wanaoitaka ccm
     
  7. Tajy

    Tajy JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 298
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    85% ni kidogo sana,i hope more than 95% hawapendi serikali ya JK
     
  8. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmmh! Mawazo mengine nayo!
     
  9. Makalangilo

    Makalangilo Senior Member

    #9
    May 24, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mtu unakaa ukiota ndoto za mchana unakuja na utumbo kama huu...tafuta mambo ya maana na kama huna tulia.Tanzania ni nchi kubwa na sample yako haina kichwa wala miguu.
     
  10. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nakuunga mkono Mkuu! haya ndiyo mawazo tunayoyataka, siyo mambo ya msikitini wala CDM!
     
  11. O

    Omr JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inawezekana
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,145
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    ya ccm iko wapi? ungekuwa unatembele JF from 2007 hadi sasa hivi ndio ungejua jinsi watu walivyo shift from jk likini wote hapa tulikuwa pro JK
    kwanza wewe unataka tushabikie mgao wa umeme na foleni?wewe si ni mke wa fulani unakaa ndani hupati hidhi bukdha!!
    mwambie jamaa aongee na mshua basi bibie
     
  13. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nawewe uko kwenye hiyo asilimia 5 ya wasiojua kinachoendelea!
     
  14. O

    Omr JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CCM ndio serekali kijana...nyie mko wapi?
     
  15. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Naona wewe unaishi Somalia na siyo Tz au na wewe ndo hiyo asilimia tano isiyojua upande. Hongera
     
  16. O

    Omr JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mimi niko CCM
     
  17. N

    Nanu JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ok, when you callibrate kuhusisha wale ambao hawajasoma na wanagopa hata vivuli vya watawala wao, inaweza ikawa about 60-65% ambao hawaitaki serikali na hii ni kutokana tu na ugumu wa maisha. as times goes the number can increase negatively or postively in regards to govt acceptance. lakini hayo ni maoni tu....
     
  18. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    sasa kama wewe CCM umefuata nini humu..usiwe unaongea kama muuza bar unaropoka ropoka tu bila facts...mliambiwa msome mkakimbilia madrasa sasa hayo ndo madhara yake ...ovyoooo
     
  19. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wewe unavyo hivyo vyote? Yaani kichwa na miguu? Maana hapa ni wazi inaonekana kichwa hamna maana hiki ulichoandika hapa tunajua kuwa kinatoka tumboni kuingia ktk uchafu.
     
  20. M

    Marytina JF-Expert Member

    #20
    May 24, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ni hako kwa sababu wewe ni muislam
     
Loading...