Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asilimia 50 ya Madeni ya Walimu ni ya Kughushi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Regia Mtema, Nov 24, 2009.

  1. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #1
    Nov 24, 2009
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Ukaguzi wa hesabu za Serikali wabaini madudu mengi katika madeni ya walimu,zaidi ya aslimia 50 ya madeni hayo ni yakughushi.Walimu hao wamefanya ufisadi huo ili walipwe vinono katika kupambana na misha duni waliyonayo. Wameambiwa wasioridhika na malipo yao waruhusiwa kukata rufaa.
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mishahara midogo sana hebu fikiria mwalimu Mwandamizi analipwa 210,000 kwa mwezi maisha ya mjini Dar! Nadhani wakipata nafasi lazima wagushi madai, ukizingatia hata posho mbili mbili hawana.....poleni waalimu!
     
  3. W

    WildCard JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Zaidi ya bilioni 13 zimeghushiwa( 10% ya pesa za EPA!). Na hao ndio walimu wetu wanaotuandalia VIONGOZI wa kesho wa Taifa letu.
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama ni sahihi kuwalaumu walimu kwa hili. Swala la kujiuliza ni kwanini wasilipwe ontime? Wangelipwa ontime mambo mengi sana yasingejitokeza. Huu ni uzembe wa serikali kutokujali wafanyakazi wake kwa muda mrefu sasa.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Jamani watanzania, tukumbuke wanao-process hayo madai siyo waalimu wenyewe, ni wahasibu na viongozi husika!! Kazi ya mwalimu ni kuwakilisha uthibitisho wa madai, tujiulize, Je inawezekana kwamba kuna madai genuine, na wajanja wakachomeka yakwao?

    tuangalie upande wa pili wa shilingi
     
  6. W

    WildCard JF-Expert Member

    #6
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni kweli wana collude na wahasibu wetu serikalini. Mambo haya yanafanyika kwa makubaliano. Ukishakubali wewe ni mwizi tu. Wala kuchelewa kulipwa sio sababu kukufanya uwe mwizi. Tukubali tu kwamba Nchi imeoza hii.
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Nimekusoma mkuu
     
  8. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #8
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kugushi ndio mtindo wa maisha katika ofisi za Serikali, mashirika n.k. na nchi nzima kwa ujumla maana wakubwa ambao ndio wanaopaswa kuonyesha mfano mwema nao wanagushi! Hebu fikiria hata watu ambao wamepewa dhamana ya kuliongoza taifa hili Mawaziri wanaweza kugushi vyeti je watu wa chini kama walimu na wahasibu tutawalaumu? Tunaambiwa Rais wa Awamu ya Tatu aliidhinisha Benki kuu 'wagushi' ili fedha za EPA zitoke kusaidia campaign za CCM, tutawalaumuje walimu na wahasibu ambao wanafuata nyayo?! The whole system is wrotten. Tujisahihishe!
     
Loading...