Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asili ya jina la Manzese

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by mtafungwa, Aug 8, 2012.

  1. m

    mtafungwa Member

    #1
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 74
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna tetesi kwamba asili ya jina la Manzese (Dar) ni Manchester (ya Uingereza). Wataalamu wa lugha mnasemaje kuhusu hili? Ni kweli?
     
  2. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mmmh kali
     
  3. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    historia ya wakazi wa eneo hilo hapo zamani inasemaje?
     
  4. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,192
    Trophy Points: 280
    Chimbuko la kaarioko ni carrier corps ambao kilikuwa kikosi cha wabeba mizigo ndani ya jeshi la ungereza vita vikuu yva kwanza vya dunia
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Basi kwa maana hiyo Manzese itakuwa inakauhusiano na Manchester.
     
  6. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Leo jamaa yangu naye katoa mpya: eti jina Msasani chimbuko lake ni Mwarabu aliyefahamika kwa jina la Musa Hassan. Na kwa sababu ya umbumbumbu wa wabongo wa wakati huo (nina uhakika hata wa leo) wao wakaamua kuchapia jina Musa Hassan kama Msasani. Jingine lililooniacha hoi ni chimbuko la jina Msumbiji. Nalo jamaa yangu akatanabaisha kuwa lilitokana na jina la mwarabu (inaaminika alikuwa mswalihina safi) aliyekuwa akiishi miaka hiyo nchini humo na akijulikana kama Musa Mbiki.
     
  7. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Mhhh.... Kamba..
     
  8. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,846
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 280


    Point of correction:Ni Mousa Bin Bek siyo Musa Mbiki,ni kweli alikuwa ni mwanazuoni wa kiarabu aliyekaa kwa muda mrefu sana pwani ya msumbiji na alikuwa na Madrasa kubwa sana iliyomfanya awe na followers wengi na kuwa maarufu kabal ya wareno hawajaingia msumbiji,inaaminika kuwa alikuwepo huko tangu kati ya 15 na 16.
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Kawe---Cow ways(kwenda machinjion tanganyika parkers(gwajima ground or Joshua malundi ground or Kova's movie location)
     
  10. inols

    inols JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2012
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    very interesting! Guys whoever knws the origin of the name of any place, just post it plz. It's so good to know our roots, so that we can live long enough to narrate it to the next generation.
     
  11. Hayajamani

    Hayajamani JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 885
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Na MabwePande asili yake nini?
     
  12. B

    Beethoven JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 347
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Musa Hassan lilianza kubadilishwa na wamakonde waliokuwa wengi eneo hilo na kuita kwa 'Nsa' Asani kutokana namatamshi ya kichinga baadae likawa Msasani
     
  13. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #13
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mtaa wa WAILES temeke Dar asili yake ni wireless, wakati wa ukoloni kulikuwa na kituo cha mawasiliano ya anga yasiyo tumia waya (wireless), keko magulumbasi, kulikuwa na mzee naitwa MAGULUMBASI huko keko alikuwa anafuga mbuzi wengi sana na alikuwa akiwaachia wakilanda mtaani, ole wako sasa uibe! Tanga asili yake ni "Ntanga" yaani shamba kwa kizugua!
     
  14. masharubu

    masharubu Senior Member

    #14
    Aug 9, 2012
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yapo mengi mbona kama MAKUNDUCHI ni Makunduuchi, Chekeleni ni Check Train, Gerezani ni Geryzone
     
  15. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #15
    Aug 9, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Jina dodoma asili yake ni eneo la swamp ambalo ng'ombe walikuwa wanadidimia . eneo hilo ndio present day Dodoma.
     
  16. masharubu

    masharubu Senior Member

    #16
    Aug 9, 2012
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kawe ni cow way
     
  17. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,192
    Trophy Points: 280
    Keko Magulumbasi kama ilivo Sinza kwa Remi.
     
  18. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,313
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    Tabata,nasikia kuna mhndi aliish pande zile alikua na duka,so kila utakacho ulizia anakwmbia 'tapata'so we go knw tabata,MWANANYAMALA=mtoto nyamanza
     
  19. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #19
    Aug 9, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,313
    Likes Received: 1,001
    Trophy Points: 280
    Tabata,nasikia kuna mhndi aliish pande zile alikua na duka,so kila utakacho ulizia anakwmbia 'tapata'so we go knw tabata,MWANANYAMALA=mtoto nyamanza
     
  20. fanson

    fanson Senior Member

    #20
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 171
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Na mchamba wima asil yake ni nini?
     
Loading...