Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asemavyo Mkapa Kupitia BBC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Duble Chris, Dec 3, 2011.

  1. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #1
    Dec 3, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hi JF members

    Leo asubuhi kupitia BBC Mkapa Rais wa awamu ya 3 wa JMT amezungumza yafuatayo;

    Wengi hawajui katiba mpya inaandikwaje wanafikiri tunachukua plane paper tunaanza kuandika kila kitu Nooo hatufanyi hivyi isipo kuwa marekebisho makubwa yanafanyika nchi nyingi zinafanya hivyo

    Tulipo anzisha mfumo wa vyama vingi tulitegemea kuona vyama vipya vinakuja na mfumo,sera tofauti na CCM lakini sasa vyama vingi vina mfumo na muundo sawa na CCM.

    Wengi wanafiri katiba mpya ikianza kutumika tu basi upinzani utashina Nooo si rahisi kuishinda CCM

    Wengi wanalalamika kuwa tume ya Uchaguzi si huru ukiwauliza si huru kivipi hawasemi wanashindwa kueleza

    Alikuwa akijibu maswali ya mtangazaji wa BBC. Mazungumzo haya yataendelea wiki ijayo ikiwa ni sehemu ya maadhamisho ya miaka 50 ya UHURU wa Tanganyika

    Nawasilisha
     
  2. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,175
    Likes Received: 1,419
    Trophy Points: 280
    Huyu mzee kwanza akae kimya maana hatujasahau alivofanya biashara akiwa ikulu kinyume na katiba!! halafu bila aibu ansema watu hawawezi kueleza kwa nini tume sio huru?? Alimuuliza nani akashindwa simply tume inayoteuliwa na rais wa jamhuri ambaye pia ni mwenyeketi wa CCM na mgombea urais kwenye uchaguzi utakaosimamiwa na tume aliyoteua, tume hiyo itakuwaje huru??

    Katiba inasema matokeo ya urais yakishatangazwa na tume hakuna mahali au taasisi yoyote inayoweza kuyahoji hata mahakama, tume ipo juu ya mahakama?? huko nako ni kuvunja katiba maana katiba hiyohiyo inasema mahakama ndicho chombo pekee cha kusimamia na kutoa haki!!

    Mzee anatetea katiba mbovu na CCM maana anajua siku ikiondoka madarakani lazima afikishwe mahakamani kujibu tuhuma za ANBEM, EPA, RADA, KIWIRA n.k kweli sasa amekuwa mvivu wa kufikiri!!
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,818
    Trophy Points: 280
    Anazeeka vibaya huyu hana hoja bora akae kimya tu au ajibu maswali kuhusu ufisadi alioufanya yeye na mkewe alipokuwa madarakani.
     
  4. Nico1

    Nico1 JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 648
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    gamba ni gamba tu hata likizeeka libakia kuwa gamba.
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Siamini matusi yote hayo alfajiri ya mungu ! Mzee ameamka vibaya leo.
     
  6. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,105
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Kweli la kuvunda halina ubani. HIvi mtu na akili yake anaweza kuanzisha kampuni halafu akaiita kwa majina yake na mkewe tena akiwa madarakani? Afu anwani yake anaandika IKULU. Tena kampuni hiyo hiyo ilisajiliwa silu ya tarehe 1/5 ambayo kwa kawaida ni sikukuu. Sasa mtu kama huyo anaweza kusema nini wakati huu. Mi ningekuwa yeye ningekaa kimya ana nisingependa kuonekana popote au kusema chchote.
     
  7. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Jamani nyie mlitegemea aseme nini !! kula yake na wastaafu wenzake wanaidhinishiwa na serikali hii hii na wamekuwa mzigo mkubwa kwa taifa letu. Ni bora wangepewa kiinua mgono tukaachana nao leo hii wasingekuwa na mawazo mgando kiasi hiki.
     
  8. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...Ameongea ukweli sana katika haya...
     
  9. MsakaGamba

    MsakaGamba JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mzee anazeeka vibaya apumzike kwa amani. Bora aende kusimamia hoteli zake kule Lushoto kuliko anavyokosa staha na kubwabwaja. Na kwa nini aseme kuishinda ccm ni vigumu?!
     
  10. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hastahili hata hicho kiinua mgongo. Huyu alitakiwa apelekwe mahakamani kwa ufisadi aliotufanyia akafie jela. Tazama tunavyogharimia wezi wengine kama Lowasa eti waziri mkuu mstaafu wakati tunashindwa hata kutoa mikopo ya elimu kwa wanavyuo.
     
  11. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Dadavua mkuu maana hata BWM hakueleza kwa undani zaidi tusaidie kutujuza
     
  12. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    anajua kuwa katiba ikibadilishwa kama wanavyotaka wananchi basi yeye atakuwa ni victim namba moja
     
  13. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa mwendo unavyoenda hii katiba inavyoundwa siielewielewi vile
     
  14. k

    kijukuu kindo Member

    #14
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aaah siyo kweli nawe sawa na mr clean, ama ni kibaraka wake? huu nao ni upotoshaji mkubwa. Wewe unatarajia sera tofauti na zilizokuwepo kwa 100% wkt watu ni walewale na nchi ileile? Tatizo la ccm sio sera bali utekelezaji wake. Zaidi ya hapo angalia cdm wana mipango na miundo tofauti na ya gamba, eg. Uongozi wa majimbo ambao utafutilia mbali makada wa gamba kama maDc,RC wanaofanya siasa kila kukicha. Unazjua sera za cdm wewe? Kalagabaho!
     
  15. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndio maana anautetea huu mchakato unavyoendelea kwani anajua kikwete akiacha haki itendeke basi amekwisha
     
  16. N

    Ngoiva JF-Expert Member

    #16
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jaman mkapa mi simfahamu. Hivh ndo yule mzee;
    1. Mfupi sana
    2. Mnene sana
    3. Anakipara
    4. Mwenye matisho ktk hotuba zake
    5. Mwenye lugha ya kihuni.
    Kama ndo huyo nampata.
     
  17. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #17
    Dec 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,558
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Pia ndiye aliyeweka ripoti ya Mzee Paul Sozigwa kapuni kama alivyosema EL hayo yote yanayofanyika sasa yasingekuwepo kama ile ripoti ingetumika.

    Pia ndie alimbeba EL kwa kumpa unaibu Waziri wa Ardhi wakati anajulikana ni mpenda rushwa (na hakuchukua muda mrefu EL akataka kufanya maujanja na kiwanja kile cha shule ya chekechea kilicho karibu na CMC motors opp na Maktabu Kuu bahati Mzee Sabodo ambaye nafikiri alikuwa mwenyekiti wa hiyo shule alipinga kwa nguvu zote.

    Bila hivyo hapo sasa pangekuwa ofisi za CMC), akadai eti ni wazeee wamshinikize na hata kusema chaguo ni Kikwete ni huyo huyo baada ya kutishwa.

    Sasa mtu kama huyo ANAYETISHWA NYAU na akina EL na wazee hana ujasiri wa kusema ukweli si ajabu kuna wazee wammtisha na kumwambia kasema hayo aliyoyasema, kwanza hana hadhi ya kuwazungumzia Watanzania ni MCHAFU
     
  18. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #18
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Anajitaftia laana za uzeeni
     
  19. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #19
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ama kweli fainali uzeeni na ukistaajabu ya JK utayaona ya mkapa
     
  20. K

    Kuntakint JF-Expert Member

    #20
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 808
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Mkapa acha kudanganya ulimwengu. Unajua fika mwaka jana 2010 ni chama gani ilishinda. Kwanza ushukuru jinsi mnavyoendeleza wizi wa kura kwa sababu bila ivyo wengi mngekuwa ndani. Huwezi sema kuwa ccm hawawezi kushindwa katika chaguzi, Ni uongo ambao mmezoea ili kuwapumbaza walimwengu na wananchi ijulikane kuwa ccm inakubalika sana.

    Wekeni tume huru uone ngoma yake. Mfano wenyewe umeona Igunga bila wizi ungeadhirika kwa kukipigia debe, ilibidi wizi lifanyike ili ccm ishinde, kukulindia heshima yako.

    Ila kwa mawazo haya ustahili heshima hata kidogo ngoja tuone kama hutahama nchi hapo badae, kwa ajili ya matumizi mabaya ya madaraka. Ccm wazee wamezidi ili kulindana bora kuwachia vijana pia wakaongoza.
     
Loading...