Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asanteni JamiiForums, hatimaye nimeanzisha mradi wangu lakini bado changamoto zipo!

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Pawaga, Oct 29, 2012.

  1. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Habari wakuu?

    Jamani mimi ni graduate niliyeamua kujiajiri kwa kuanzisha mradi wa ufugaji wa kuku wa kienyeji kwa mfumo wa NUSU HURIA, Wazo hili nimelipata humu humu na baada ya kusoma nikaamua kuliweka ktk utekelezaji.

    Tayari nimeshajenga fensi ya senyenge ukubwa wa nusu ekali na mabanda ndani yake na kesho natarajia kuweka kuku 25 yan tetea 20 na jogoo 5 kama kianzio.

    Huu mradi nauanza kama wa majaribio tu kwa kipind cha mwaka 1 ya mpaka Nov, 2013.

    Niwashukuru sana kwa kusaidiana lakin bado nahitaj msaada wenu wa kujua DAWA muhim za kuwa nazo eneo la mradi kwa kuwa eneo hilo lipo mbali na mji hvyo siwez kuwa naenda mara kwa mara mjini kuchukua dawa...

    Nawashukuru sana
     
  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,754
    Likes Received: 4,500
    Trophy Points: 280
    Jogoo wengi sana kwani umewapima uwezo wao wa kuperform? Hongera sana sana and be blessed
     
  3. k

    kamkoda JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 396
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nasiki mitetea ukiwapa chakula flan hivi wanataga bila jogoo!
     
  4. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mmmmh hcho ni chakula gan?,ni kuku wa kinyej ninao-deal nao. Pia kwan wanatakiwa jogoo wangap kwa tetea hao?
     
  5. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Jogoo 1 kwa mitetea 10....lakini hakikisha wanakula vizuri.

    Usichanganye jogoo mwenye undugu na mitetea

    Banda liwe safi

    Chanjo ya mdondo au newcastle wapewe na ni muhimu....kosa moja unaweza kuamka na kukuta kuku wote wamekufa
    na hapa tumia ya matone na siku unapoinunua hakikisha unahifadhi kwenye ubaridi na uwachanje wote siku hiyo.

    Antibiotic muhimu kuwepo (hizi zinahitaji hali ya kawaida)

    Hakikisha banda unaweka dawa ya kuuua viroboto na utitri (akheri powder ni nzuri)

    NB: Tumia chakula ulichoelekezwa acha madawa ya kukuza na kuku wa kisasa
     
  6. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Asante sana platozoom kwa ushaur bora,tatizo ni hzo dawa zinazohitaj ubaridi maana huku hakuna umeme pia ni mbali sana kutoka mjin(84 km) hvi cjui itakuwaje kwa hili,.nahitaji kujifunza zaidi ili uwe mradi bora na endelevu
     
  7. O

    Omugurusi Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuhusu dawa kwenye ubaridi - ukienda kununua wanakuwekea kwenye barafu. Waambie unakweenda mbali na utafika kabla haijayeyuka tukichukulia mwendo wa saa tatu hadi tano.

    Mimi kuna kipindi huwa nanunua inakaa muda wa saa 12. Njia nzuri zaidi ni kwenda na chupa ya chai na kuomba hiyo dawa wakuwekee kwenye hiyo chupa na barafu. Kuhusu majogoo unaweza kuwapunguza wabaki wawili au watatu - ubaya wa kuwa na majogoo wengi ni kuwa badala ya kufanya kazi ya kupanda wanafanya kazi ya kugombania majike.

    Mwisho usisahaau dawa ya minyooo kila baada ya miezi mitatu - kwa sasa usisubiri hiyo miezi anza kuwapa sasa kisha hesabu miezi MITATU. Ni vizuri tukajua uko mkoa gani kwa maana maelekezo mengine yanategemea uko wapi.

    NAKUTAKIA MAFANIKIO MEMA.
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Dawa ya matone nenda duka la madawa ya mifugo halafu watakupa kipande cha barafu ila uwe na themos, unatumbukiza barafu na kuiweka dawa yako ndani na kufunga chupa! mpaka kwenye banda lako.

    Hizo nyingine za antibiotic hazina tatizo.
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    all the best ongeza majike kidogo
     
  10. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Bee mnya Kumawaga...kangalage myaa!ulikwitundu au kimande!vahungilage va Mwampululu
     
  11. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Omugurusi ubarikiwe sana ntapunguza jogoo wawili wabaki watatu tu. Pia mimi nipo iringa na ndipo mradi utakapoendeshwa,nimekupata kaka platozoom. Mmmmh tatizo ni capital ila napenda kama ningekuwa na tetea wengi zaida dada angu fistlady1. all in all nawashukuru sana wadau kwa mchango wenu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    All the best!
     
  13. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Salam zmefika mkuu,nipo itunundu. tutumie kiswhl ili tushare vzur na wote,.kwa utani na kikwetu pls tukutane kule chit chat ndugu yangu ngaliba
     
  14. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
     
  15. P

    Pawaga JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 685
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
     
  16. Dafo

    Dafo Member

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    hongera sana mkuu...hatua nzuri sana changamoto zipo kwenye kila biashara.kikubwa jitahidi kufuatilia chanjo na kinga pia jaribu kufuatilia kuku kwa karibu sana pindi unapoona tofauti kwa kuku yeyote ni vyema ukamtenga mapema iwezekanavyo na kumtibia.pia jitahidi mradi wako uwe kwenye 'documents' yani kumbukumbu ili iwe rahisi ufuatiliaji wa marudio ya chanjo.kila la heri.
     
  17. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hongera sana kweli JF shule nzuri na bure, Jipe moyo utaweza tu, nilikuwa sijui ratio ya jogoo/mitetea, asante sana kwa hili somo.
     
  18. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    big up kijana ila December inakaribia angalia usije ukawafanya vitoweo tu kuwa na discipline all in all ukiufanya serious huu mradi unalipa sana
     
  19. K

    Kajole JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 208
    Trophy Points: 60
    Saafi kijana
     
  20. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hapo ukitunza vizuri Pasaka mijogoo waweza piga bei ya buku 20
     
Loading...