Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asante!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Dec 5, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nadhani baadhi yetu kama sio wengi tunajua nguvu ya neno asante na umuhimu wa kushukuru pale mtu/watu wengine wanapokua wamejituma, jitolea kwaajili yetu.Kwa kushukuru mtu anapokuwia mkarimu inafanya kesho awe tayari kuwa mkarimu tena mwako, kwakushukuru pale mtu anapokua amejituma/jitahidi kufanya kitu kwaajili yako kunafanya huyo mtu aongeze juhudi. Kinyume cha hapo ndio unakuta mtu anafanya na kulipua kitu kwasababu analazimika na ingekua uamuzi wake asingefanya kabisa.

    Mimi nimewahi kukutana na watu ambao hata kusema asante kwa chakula hawajui au sijui niseme hawawezi.Mimi niliwashangaa kwa kutokushukuru na wao walinishangaa kwa kuuliza mbona hawashukuru, ila baada ya kuwaeleza kwanini nadhani ni muhimu kufanya hivyo wakanielewa na kuanza kulitumia neno "ASANTE" ipasavyo.

    Je wewe kama wewe mara mwisho umemwambia dada wa kazi, mzazi wako, mwenzi wako asante baada ya kula ni lini?
    Mara ya mwisho kumwambia mtu asante baada ya kutekeleza kitu chochote kile ulichomwomba/mwagiza afanye ni lini?
    Mara ya mwisho umemshukuru hata mpishi/mhudumu wa hoteli au mgahawa ni lini?
    Mara ya mwisho kumshukuru mwenzi wako kwa kuwa na wewe bega kwa bega ni lini?
    Mara ya mwisho kumshukuru dada wa kazi kwa kukulelea mwana/wanao ilikua lini?
    Mara ya mwisho kumshukuru mtu yeyote yule kwa sababu yoyote ile ni lini?

    Kama hukumbuki au ilikua muda mrefu sana badilika.Hata mtu unaemlipa anastahili asante kwasababu angeweza kufanya anachofanya kwa kulipua pamoja na kwamba unamlipa.Jifunze kushukuru uwape watu morale ya kuendelea kukusaidia na kukutumikia kikamilifu, pia raha ya kuwa karibu nawe.

    Jumatatu njema.
     
  2. M

    Marytina JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Asante kwa sredi zako
     
  3. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mimi huwa natoa shukrani popote paleninopokuwa nimefanyiwa jambo zuri na mtu
    mimi asante yangu ya mwisho imeenda kwa my nephew leo asubuhi kwa kuninyooshea suruali maana mkono wangu wa kushoto umeumia haufanyi kazi
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehe,
    Marytina asante na wewe mwaya.
     
  5. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #5
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    ahsante kubwa nimepewa leo alfajiri na mama Kayai,you can imagine ilikuwa ni ya nini............hahahhaaa.....hao ndo masenks bana!!
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hapo hata siku ukiwa huumwi anaweza kujitolea kukupasia tena.
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    duh, mie kwenye dikishenari yangu halipo
    ngoja nianze kujifunza sasa.
     
  8. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #8
    Dec 5, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mie hii nimeipenda sana,
    Hakika namshukuru mungu kwa kuniwezesha kuwa na shukuran na hata kuwashukuru wengine,
    Asante yangu nimeitoa mda si mrefu msaidizi wetu wa oficin alipoenda kunichukulia lunch.
     
  9. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #9
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ona ulivyofurahi.
    Iwe ya maneno ya matendo asante inamwonyesha mtu kwamba unam
    -appreciate.
     
  10. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #10
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Uchoyo mpaka kwenye kushukuru. . . . ?Come now!!!
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Endelea hivyo hivyo mwaya siku moja asije akajifanya haelekei huko au hata akatemea chakula chako mate akilazimika kukuletea.
     
  12. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahsante Lizzy!!!
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Asante Eng. (sijui ni engineer. . . ??) Smasher.
     
  14. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #14
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mbona hunisifii sasa?
     
  15. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #15
    Dec 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehehe, nikusifie wakati sio wewe uliyetoa asante?Na wewe hua unakumbuka kumshukuru?
     
  16. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #16
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mara nyingi huwa naitoa kwa mpendwa wangu na yeye sio mchoyo huwa ananipa asante kwa mambo mengi
    Iwe ni asante ya maneno au ya matenzo zaidi
    Ila ni neno zuri sana kulisikia na kuambiwa
     
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    huwa simwambii senks maana na yeye yuko kichoyo choyo kweli

     
  18. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #18
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Lizzy Asante sana kwa kunikubusha kuhusu nguvu iliyobebwa na neno ASANTE! Real THANKS!!!
     
  19. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #19
    Dec 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Asante nyingi zinazotolewa huwa ni za "kinafiki"!
     
  20. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #20
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    Tena ukitoa ankara

     
Loading...