Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asante....Vipi kuhusu umuhimu wake katika kukuza mahusiano?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by PetCash, Apr 13, 2012.

  1. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Habari za Asubuhi wadau wenye mapenzi mema na jamvi hili?

    Leo nna jambo hili,
    Neno Asante. Kwa kifupi mimi si mtu wa kutenda mema na kungoja shukrani kwa sababu naona hiyo si kutenda
    wema tena bali ni biashara. Neno asante hapa kwenye kutendewa wema siyo shukrani bali ni neno tu linalotolewa
    ili kumjulisha mtenda kwamba ume 'appreciate' alichotenda. Binafsi nisipoambiwa asante huwa najiuliza maswali mengi sana.
    Labda hajaridhika na nlichotenda? kwa nini asiniambie haitoshi ili nimuongeze? Anataka nini hasa?
    BTW : Kwa uchunguzi wangu, Watu wengi ambao wana tabia ya kutosema Asante ni Wenzi wetu(spouses) na ndugu (family).
    Kwa hiyo mimi pasipokuwa na asante pananifanya nihisi labda nilichotenda hakitoshi...
    Unajisikiaje ukiwa kwenye viatu vyangu?(put yourself in my shoes, as it appears to be!)
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mi nitajisikia vibaya ingawa ahsante haidaiwi.
     
  3. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ASANTE (sana) kwa uzi huu...
     
  4. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hata mimi mai dia..........tena itanifanya nianze kukutafakari kwa upya...
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    juzi kuna mdada nilimsaidia kitu, hata ahsante hakutoa. Iliniuma ila nikakumbuka tenda wema uende zako....
     
  6. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133

    Pole bana dogo.........nayajua maumivu yake....... (ila ukweli mara nyingi wadada hawasemi asante..........sijui hatuoni umuhimu wake ama nini hata sijajua
     
  7. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    "Asante" kwa upande wangu naona ina umuhimu sana. Huonyesha appreciation ya kitu ulichomfanyia mtu. Pia husaidia kudetermine kama mtu ameridhika na huduma au msaada ulioutoa au laaa.

    Muda mwingine, ninapohisi nimemtendea mtu jambo jema nikakosa kupewa asante hujihisi kana kwamba msaada nilioutoa haukuwa na maana kwa mpokeaje au haukuwa na kiwango stahili au pengine mpokeaje hakuridhika na msaada niliotoa.

    Kiungwana, nafikiri tujifunze kutoa asante kwa jambo lolote lile zuri ulilofanyiwa na mtu whether ni kwenye mahusiano ya wawili, marafiki, ndugu nk. au kwenye shughuli za kawaida za kila siku.

    Asante.
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    wadada wengi dharau na pozi. Unajua watu wenye dharau wengi wazito kushukuru. Ukimfanyia wema anaona unajipendekeza au ni wajibu wako au asiridhike na ulichofanya. Katika mazingira hayo kushukuru ni ngumu.
     
  9. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133

    Daah! Ngumu kumesa......lakini ndio ukweli wenyewe...... wee nae mi nimekunong'oneza na we umeweka ngoma uwanjani......khaa!!
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    hahahaha! Mambo hadharani. Hakuna kumung'unya maneno hapa. Lol
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ni neno gumu sana kwa baadhi ya watu kulitoa
    Kuna watu ambao huwa hawaoni umuhimu wa lolote ulilomfanyia hata kama umejitoa kwa namna gani
    Kuna mengi utajiuliza iwapo uliyemtendea jambo hatatoa asante mfano ni kwamba hakuridhika na nililofanya au hakupendezwa na nililofanya au ni kwamba nimefanya vibaya kwa kiwango ambacho hakutegemea
    Kwangu ni neno muhimu sana kulitoa au kumpa mtu hata kama alichokifanya hakifikii kiwango kile ambacho nilitegemea
    Na ni neno zuri sana unapompa mtu Asante kwa kile ulichofanya hata kama ni kidogo
     
  12. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #12
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    kuna bro. wangu mmoja akikupa kitu usiposema asante anakwambia kwani ulidhani ni wajibu wangu? then sahau kupata siku nyingine!!
     
  13. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Unamaanisha asante baada ya kufanya majamboz?
     
  14. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ahsanteni wanajamii kwa mchango wenu hapa sredini, Ahsante pia kwa wale waliosoma na kupita zao
     
Loading...