Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Asante mh. Mbowe kwa kuliona hili,huu mkoa umefanywa shamba la bibi.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PISTO LERO, Oct 8, 2012.

  1. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mbowe: Wananchi lazima wanufaike na Mlima K’njaro


    MWENYEKITI wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Freeman Mbowe, amesema Mlima Kilimanjaro hauna budi kuwaletea manufaa wananchi wa mkoa wa Kilimanajro ambao wanauzunguka mlima huo badala ya mapato yanayopatikana kuwanufaisha watu wengine.


    Mbowe alisema Mlima Kilimanjaro umekuwa na mapato makubwa ambapo kwa mwaka 2010/11 zilipatikana sh bilioni 88, huku kukiwa hakuna kiasi chochote kile kilichorejeshwa kwa wananchi wa mkoa wa Kilimanajaro.


    Mbowe alitoa kauli hiyo wakati wa uzinduzi wa kampeni za mgombea udiwani wa kata ya Nanjara Rea, jimbo la Rombo, na kumnadi mgombe udiwani kupitia CHADEMA, Frank Salakana, ambapo maelfu ya wananchi walijitokeza.


    Kampeni hizo zilihudhuriwa na wabunge mbalimbali akiwemo Mbunge wa Rombo, Joseph Selasini, Suzan Lyimo, Lucy Owenya, Meya wa Manispaa ya Moshi Japhary Michael, madiwani na mkurugenzi wa masuala ya Bunge wa CHADEMA, John Mrema.


    Mbowe ambaye pia ni Mbunge wa Hai na Kiongozi wa Kambi ya Upinzani Bungeni, alisema wananchi wanaozunguka mlima huo wana haki ya kufaidi matunda yanayotokana na mlima huo, kwani hata mlima huo ukiwaka moto wananchi hao wanakuwa wa kwanza kuzima.


    “Serikali ya CCM haina huruma; mlima huo unazunguka maeneo kama Marangu, Mwika, Kilema, Rombo na Machame ambayo yako wilaya ya Hai na Siha. Ukiwauliza wananchi wa maeneo haya kama kuna fedha zozote zilikwishawahi kurudishwa kwa ajili ya kuwasaidia, watakuambia hakuna, zimeenda Dar es Salaam kuliwa na mafisadi,” alisema Mbowe.


    Alisema chama hicho tayari kilikwishakutana wabunge wa mkoa wa Kilimanajaro kujadili jinsi ya kuwatetea wananchi wanaozunguka mlima huo huku akisema hata kama ikishindikana wananchi wakiipa nchi CHADEMA lazima wananchi wanaozunguka mlima huo wanufaike.


    Katika hatua nyingine, Mbowe alisema chama hicho kimejipanga kuhakikisha kuwa kati ya kata 29 ambazo zina kinyang’anyiro cha udiwani lazima kata 20 ziende CHADEMA, Nanjararea ikiwa mojawapo.


    Alisema safari ya kudai ukombozi wa nchi ina changamoto nyingi ambazo chama hicho kimekuwa kikikumbana nazo kwa kupambana na dola, polisi ambao wamekuwa wakiwapiga mabomu na risasi huku hata wengine wakipoteza maisha.


    Hata hivyo Mbowe alikemea vikali kitendo kilichofanywa na Jeshi la Polisi kuwakamata vijana ambao walikuwa waje kwenye mkutano huo wa CHADEMA kwa kuwafungulia mashtaka ya kudai rushwa na kusema polisi wako kwa ajili ya kulinda usalama wa raia wasiruhusu kutumika na CCM.


    Kwa upande wake, mgombea udiwani, Frank Salakana, aliwaomba wananchi wa kata hiyo kumchagua ili kuwawakilisha vema kwenye vikao mbalimbali vinavyohusu maendeleo ya wananchi pamoja na kushirikiana na mbunge wa jimbo hilo kuwaletea maendeleo.
     
  2. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    ndio asili ya sera ya majimbo ili kila mtu ale chake
     
  3. sunshine1

    sunshine1 JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 525
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
  4. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,271
    Likes Received: 5,878
    Trophy Points: 280
    hakuna jimbo masikini tanzania
     
  5. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mimi CDM lakini hapo Mbowe amechemka! rasilimali ziwanufaishe watanzania wote bila kujali ukanda au sehemu inayotoka rasilimali hizo.Next time asirudie ujinga huo.Slaa for presidency 2015.
     
  6. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,143
    Trophy Points: 280
    Ni wakati muafaka kumuuliza Mbowe ni Tanzania ipi anayoizungumzia kuipatia ukombozi? au M4C= MOVEMENT FOR CHAGA'S.Kuitenganisha CDM na udini.ukanda na uchaga ni sawa sawa na kutenganisha ulimi na kinywa.
     
  7. G

    Gangi Longa Senior Member

    #7
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    mlima unazunguka hayo maeneo au maeneo hayo yanazunguka huo mlima?
     
  8. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii ndiyo tunaikataa mkuu haiwezekani dhahabu itoke kahama na almas mwadui shinyanga inufaishe Lindi hilo hatutaki lindi watapata ziada kwanza wananchi wanaozunguka.Leo gesi lazima iannze na wana lindi si kuwafaidisha shinyanga ambao wana madini ya dhahabu na kilimanaro wenye mlima na utalii.Hii ndiyo tunataka katiba mpya iseme.sehemu zenye rasilimali nyingi baada ya kupata mgawo wa kutosha ziada ndiyo isaidie penye pengo kubwa hapo tutaona kasi ya maendeleo.
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama wananchi wa eneo fulani hawafaidiki na rasilimali/uwekezaji kwenye eneo lao, hawawezi kutoa mchango wa kulinda, kuboresha rasilimali hizo. Mt Kilimanjaro kila mwaka unakumbwa na tatizo la moto. Watu hawaoni faida na sasa wanataka kuchukua kile wanachoweza (hata kwa gharama kubwa ya kuharibu mazingira).

    Ukienda Nyamongo, au Bulyanhulu na kwingineko, ni hivyo hivyo. Watu wanachungulia tu magari yakihamisha mchanga! Mwisho wa siku ndio tunaona migogoro, na sasa wakubwa wamewapachika jina la 'wavamizi!. Lakini ukweli unabakia, wananchi wanataka wafaidike na rasilimali zilizowazunguka.
     
  10. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,233
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    na ndio maana hatuendelei.kila watu katika mikoa yao wana rasilimali zao.kila mkoa uhakikishe unanufaika na utajiri unao patikana katika maeneo yao. in that way mikoa ya wavivu itabaki nyuma na lazima ibaki nyuma kwasababu asiye fanya kazi imeandikwa asilie.ALMASI ya shinyanga wafadike watu wa dAR Kwanini? mlima upo KILIMnjaro MAPATO YANAPELEKWA DAR,why? kifupi ni kwamba kama mimi nimejitahidi nikaweka duka,asiwepo mtu wa kutaka utajiri wangu tugawane eti faida ya wote!!! HONGERA MH MBOWE MAWAZO YANGU NA YAKO YAKO SAMBAMBA
     
  11. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,233
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Una matatizo ya kudhani utatawala milele. hata mseme nini wananchi wanitaka CDM 2015 inatia timu ikulu.
     
  12. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Jambo analo lisema mh.Mbowe ni lazima lichukuliwe kwa tahadhari kubwa,la sivyo linaweza kusababisha tatizo la ukanda/ukabila katika nchi.
     
  13. M

    Mpanzi JF-Expert Member

    #13
    Oct 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 754
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35

    Haiwezekani Almasi imechimbwa Mwadui toka mkoloni lakini wakazi wa utemini waliokutwa na Wiliamson wakicheza bao kwa kutumia almasi wanaishi kwenye nyumba za tembe. Inauma sana.
     
  14. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 3,290
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    Inawezekana huelewi kile unacho kisema au hukumwelewa Mbowe, mim sitokei huko na wala siko huko kaskazini but hivi kwanini maeneo yenye madini, wilaya husika huwa zinatakiwa kupewa USD 200,000/= Kwa mlima Kilimanjoro kinachosumbua hapo ni nini? To me Mbowe is right, sema tu issue imetolewa na mpinzani, mbaya zaidi ni mkazi wa huko, lakini hili angeweza kulisema mtu yeyote tu!
     
  15. Kyaiyembe

    Kyaiyembe JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 1,567
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mbona gharama za kuunganisha umeme huko Mtwara na Lindi zimeshushwa kuliko maeneo mengine ya Tanzania?.
     
  16. peri

    peri JF-Expert Member

    #16
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hapo umenena vyema.
    Hivi kila mtu akisema afaidike na kilichopo eneo lake tutafika kweli?

    Hapo ndo alipoonyesha udhaifu wake.
    Au anasema kwavile kilimanjaro ndo kwao?

    Watu wa mwanza wangekataa maji za ziwa viktoria yasipelekwe shinyanga, singida na dodoma.
    Tungefika kweli?
     
  17. n

    nemasisi JF-Expert Member

    #17
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 1,798
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuwafaidisha watu walio kwenye eneo husika halipingiki, sidhani kama mbowe anasema pesa yote ibakh hapo, lakini kwa kweli ni muhimu watu waone faida ya raslimali zilizo eneo lao ndipo zingine zigawiwe kwa wengine, yaani gesi itoke mtwara kuja dar af wao wakae gizani, this is absolute nonsence!
    hatahivyo kwa heshima kabisa naomba unisaidie hivi udini wa chadema mnaupima kwa vigezo gani?
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kama kwenu hakuna rasilimali tulia. Unajua hali za watu wa pale zilivyo? na unajua maana ya mrabaha? Wa kilimanjaro wanahitaji mgao zaidi kutokana na mlima!
     
  19. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #19
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu acha kuwa na akili za mgando! kila mkoa ukisema ufaidike na rasilimali zake ndio mwanzo wa kujitenga na umoja wetu utakuwa shakani.Ukweli ni huo mbowe kachemka na hiyo loop hole itatumiwa na magamba.
     
  20. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #20
    Oct 8, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ili huu mlima wananchi waweze kuuenzi lazima wanufaike na sehemu ya pato lake, Sio lazima billion zote ziachwe hapo kwa wachagga.
     
Loading...