Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arusha wimbo wa taifa wabadilishwa rasmi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by massai, May 5, 2012.

  1. m

    massai JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    jamani wanachadema mliopo Arusha tunaomba mtuhakikishie hili la wimbo wa taifa kubadilishwa.natumiwa sms kuwa badala ya kuimba MUNGu ibariki Tanzania wanaimba MUNGU ibariki CHADEMA.vipi jamani ni kweli haya ninayoambiwa??
     
  2. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    we ndo leo unayasikia? Pole
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yes, Mungu anatakiwa aibariki Chadema ili iwakomboe watanzania.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,960
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Binafsi siipendi CCM na serikali yake na wala simpendi yeyote anayeipenda CCM lakini sifurahii hii namna wamebadili huu wimbo wa taifa.

    Ni kama kufanya mzaha hivi kwa mambo muhimu sana (na kwakuwa mimi ni Mkatoliki, nawezasema kuwa ni sawa na Mkatoliki kuchezea matakatifu/sacraments au visacrament!
     
  5. Mkwai

    Mkwai JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 307
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Binafsi sijasikia, ila kama ndivyo nawashauri viongozi wa chadema walizuie hilo. Mambo ya kisiasa yaendeshwe kwa namna ya kisiasa, tunapokuja kwenye utaifa tuheshimu na tujivunie utaifa wetu. Wimbo, bendera na vyote vinavotambulishe utaifa wetu tusivishushe thamani sababu siasa.
     
  6. m

    massai JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nimeuliza sababu ni nini huyo jamaa yeye ni mwenyeji wa Arusha anasema Tanzania ilikua ni ya mwalimu Julius kambarage Nyerere hii Tanzania ya sasahivi ni uoza mtupu.tafakari kwa makini hii kauli kwani enzi ya mwalimu hapakuwa na wizi,ufisadi,umasikini,uharibifu ,ukoloni na uuwaji kama ulikuwepo sasahivi,tafakari kwa makini ndugu yangu,leo hii serekali iliyokuwepo madarakani ni yakifamili,kama hujui ni yakifamilia kivipi jaribu kumuuliza mtu mwenye ufahamu mkubwa atakupa fullcoverage ya viongozi wenye ndugu zao serekalini kuanzia kwa rais mpaka madiwani wa sisiemu.hivyo wameamua kuibadili hiyo nyimbo ili CHADEMA watakapochukua dola 2015 waubadili katika hali yake yakawaida.kwahiyo tuweni wavumilivu mpaka mabadiliko yakweli yatakapotimia
     
  7. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,706
    Trophy Points: 280
    wimbo wa taifa lako haueleweki vizuri, unamuomba mungu aibariki afrika, kwa ufahamu wangu afrika ni jina mbadala wa ALKEBULAN = The land of the blacks. wazungu walichungulia wakaona wakiacha jina halisi kuendelea ingekuwa clear nowadays kuwa ALKEBULAN IS FOR BLACKS. changamka mkuu uelewe yourstory, siyo history.
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    After all hatuna wimbo wa taifa ....tuna watunzi kibao tunategemea kutungiwa na watu wa taifa jingine??
     
  9. M

    Mboerap Senior Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hoja hii haina mashiko. Kama ni matatizo ya kiuongozi yanahusu chama tawala ccm. Wimbo wanaouletea dhihaka sii wa ccm ni wa taifa zima. Wimbo huu hauna uhusiano na utawala aidha mzuri au mbaya. Kama kuna hati miliki ya wimbo wa taifa basi inamilikiwa na taifa zima na sii chama fulani. Jamani wasanii wapo kibao wapeni tenda ya kuwatungia wimbo muupendao na sii kuuchafua huu wa taifa
     
  10. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yes... Mungu ibariki CDM, ili iweze kutukomboa waTZ. Rehema za Mungu ziwe juu ya CDM, na awalaani ccm...
     
  11. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kama ni kweli,jua kuna Pandikizi la sisiemu.La,sivyo nlishawahi ckia mtu anasema Mchwa ukitaka kufa huwa unaota MBAWA..
     
  12. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ongeza ufafanuzu mkuu hii ni habari mpya masikioni mwangu, please.
     
  13. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ni kweli, cheki mwenyewe hapo chini nyomi la wananchi linaimba wimbo wa Taifa kuanzia dakika ya 1:05 or thereabout. I mean, it's so hilarious it's treasonous.




     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. T

    TEGEMEA JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shaabani robert.mchwa ukitaka kufa huota mbawa.
     
  15. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Hoja za kijinga hizi.
    Sasa mtoa mada ulitaka wimbo upi? Mungu ibariki Chadema? Chadema si Tanzania na kama inapendwaArusha basi ujue Arusha si Tanzania yote.
    Halafu Mods ile mada ya matukio ya kusikitisha huko Arusha juu ya Nasari kutamka kuwa CDM inataka Arusha ijitenge mbona mmeiondos?
    Ujinga huu unaifanya hata JF kuingia mkenge.
    Let them spill their own beans!
     
  16. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #16
    May 6, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe acha umagamba wako? Mimi naamini kuna siku kabla ya 2015 utabadilika.
     
  17. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #17
    May 6, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Usiwe na wasiwasi huo mwimbo unaoimbwa ni wa CDM sio mwimbo wa Taifa mwimbo wa taifa unataja Tanzania lakini huu wa kwetu Unataja CDM na lengo ni kumuomba mungu aibariki CDM kwa ajili ya Kuwakomboa Watanzania.
     
  18. n

    ngaranumbe Senior Member

    #18
    May 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawajabadili, katika makusanyo ya watu huwezi kuzuia mtu moja mmoja asitende jambo au kupayuka kutokana na kila kinachomkwaza.

    Katika thread yako ungesema chanzo halisi, yaani kutoka kwa kiongozi yoyote au msemaji wa CHADEMA ili tuchangie, hivi hivi ni fake tu.
     
  19. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2012
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    Ukisikia utaahira ndio huu. Badala ya kuiombea nchi, wanawaombea wajanja ambao wanaweza kuwageuka wakati wowote. Watanzania wanatakiwa kuamka na kuachana kuifanya siasa kuwa kama Simba na Yanga. Siasa ni uhai wetu na tusiwashabikie watu kwa vile tu wanao uwezo wa kukusanya watu wengi au kelele zao ni kubwa kuliko wengine. Matendo yao yawe ni muhimu kwetu zaidi kuliko maneno yao. Baadhi ya vyama vya siasa ni bado ni NGO za wachache.
     
  20. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa wafanyaje kama ccm inadhulumu, dola inawasapoti, serikali kilasiku habari mpya ya wizi. Kumbukeni kua ukanda unatokana na haya haya ya watu kukerwa alafu wanakosa pakutokea.
     
Loading...