Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arusha Vs Moshi Town

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ZionTZ, Apr 12, 2010.

  1. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2010
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    shalom ndugu zangu wote wanaJF pamoja na techinical team yote ya JF, napenda kutanguliza pongezi zangu nyingi kwa kazi ngumu mliokua mnaifanya kwa kipindi chote hicho, infact u deserve lots of congrats for what u did.

    back to my topic:

    Nimeona haitakua mbaya nikianza na hii thread kwenye hii system mpya.

    siku si nyingi nilikua arusha lakini kuna kitu ambacho sijakifurahia kabisa kwa sababu sikutarajia mji ambao unajina kubwa namna hiyo duniani kwote kuwa mji mchafu kiasi kile, mji hauna barabara za kueleweka, kama zipo ni nyembamba mbaya zaidi hapohapo watu wanafanya biashara chini kwenye matope kama vile hamna serikali kabisa. Kwa kweli nilishindwa kuelewa kwanini mji unaojulikana kama geneva of africa unakua vile, mji unabiashara nyingi zinazoingiza hela kibao pale lakini hamna kitu chochote.

    kitu kingine nachoshindwa kuelewa ni kuhusu ukimya wa manispaa, je hawaoni zile barabara? na je kuhusu sheria ndogondogo za mji hazipo??

    je hamna kitu cha kujifunza kutoka mji jirani wa moshi?? ukizingatia mji kama ule unatembelewa na wageni mashuhuri kibao sasa wanandoka na picha gani??
     
  2. bht

    bht JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Zion my dear usemayo ni kweli tupu
    Arusha ni chafu kuliko mtu unavoweza kuamini
    its a beautiful place if only it could have been kept well
    kama usemavyo, barabara hovyo, takataka ovyo ovyo tu
    wasipoangalia watakuwa kama Dar.....
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    jamani sehemu kama hiyo inakuwa chafu tena mikutano yote ya kimataifa inakuwa huko ..utalii unapita mitaa hiyo kulikoni?
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Tatizo wenye dhamana ya kutekeleza hayo majukumu fikra zao zote zipo kwenye ULAJI tuuu
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    we acha tu..kimbembe kinakujaga pale kukiwa na mikutano na mkuu wa nchi ndio host mbona tunajiju na hayo mafoleni ya kupita vichochoroni...mweee
     
  6. bht

    bht JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hivi wa kwetu, huku kwetu kuna hata mabwana/bibi afya kweli?
    jamani kuna maeneo ikinyesha sithubutu hata kupita.....huji ukanyage wapi
    frm vinyesi vya watu to vinyesi vya wanyama
    taka laini to taka ngumu
    all over the place
    disgusting.....mji kama huu hta matumizi ya vyoo bado ni msamiati wayiiiiiii!!!
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Management
    Leadership ya Manispaa ya Arusha ina shida kubwa sana, wengi wanaoishi Arusha wana idea na mgogoro uliopo huko!
    Kuna aina fulani ya ugomvi wa Wazawa(Waarusha) Vs Wa-kuja katika kuongoza Maniispaa.
    Shida kubwa ni kwamba ugomvi huu unakuwa supported bila aibu na Vigogo wakubwa kabisa waliokuwa serikalini siku za nyuma wakajiuzulu!...Wazawa wameshindwa kazi, na akija mtu mwingine, anapigwa vita ya hatari!....Nina mifano ya jamaa zangu kibao ambao wamezalishiwa matatizo kibao na kesi mahakamani, kisa ni wakuja, na wanataka kubadilisha system za uendeshaji!
    Kwahiyo, shida ya Arusha inataka jicho la tatu kuiondoa....
     
  8. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Juzi wamekuja na suala la kuanzisha Satelite Cities au Towns Matevezi Usa River Arusha wenyewe na mwingine yaaani... Sijui walikuwa wapi...
     
  9. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    itabidi uisaidie polisi mpwa!......
    jeshi letu la polisi linataka watu wa aina yako
    njoo kituo cha polisi cha jirani na kwako.
    nipo hapa nakuona.........
     
  10. bht

    bht JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    bro u r right hili tatizo la muaru (as in muarusha) na wakutoka mkoa ni sugu
    nadhani nimezaliwa na nazeeka sasa likiw halijapatiw aufumbuzi
    matokeo yake ndo kama hayo mji wetu sasa unanuka.....upinzani wa kipoyoyo usiokuwa na maslahi yoyote kwa maendeleo ya such a beautiful tourist point. inasikitisha na sijui tunaenda kudumbukia wapi mto themi au........??
     
  11. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2010
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni ufinyu wa fikra za viongozi wetu pamoja na kubebana!!
    mf.mkuu wa mkoa pale kwa sasa kashazunguka mikoa karibu na karudishwa
    tena kwa hiyo anaona sawa kwani kesho akitoka anaenda kwingine
     
  12. m

    matawi JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Arusha kama si haka ka mlima Meru kutoa hewa baridi ni bure kabisa
     
  13. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    banae mi nachojua ni kuwa watendaji wa umma 95% ni hawajui job description zao, pia hakuna anaekufuata kama hujatimiza wajibu wako, mbele kwa mbele ukistaafu unakula chako anaingia mzee mwenio, and life goes on!
     
  14. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2010
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    wakuu mnachozungumza wote mpo right ingawa kuna mengine mapya tumeyasikia hapa jamvini, mi nachoshindwa kuelewa ni raia wa arusha kukaa kimya juu ya hili swala huku mkijua kabisa kuwa mkoa wenu unakusanya kodi nyingi kutoka kwenye makampuni kibao yaliopo hapo mjini, hizo barabara zinaonekana kabisa hazijatengenezwa mda mrefu kupita kiasi, na kuhusu hao manispaa kutofanya kazi je ni nani muhusika wa kuwakosoa?? serikali inapokaa kimya raia ndo wakuiamisha na sio wote kukaa kimya....infact mi siwaelewi watu wa arusha kwa huo ukimya. inamaana wanapotoa report za mapato na matumizi raia wanakua wapi?? na je kwenye zile plan/budget za kila mwaka isue za barabara mnaziweka nafasi gani?? na je nikiwauliza kwa miaka mitano hiyo manispaa imefanya nini mtanijibu kitu gani??
     
Loading...