Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arusha na wizi wa nyaya za umeme!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kipindupindu, Sep 25, 2011.

  1. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa wale walioko maeneo ya arusha wanaweza kuwa wamesikia kuna ongezeko la wizi wa nyaya za umeme.wizi huu umetokea maeneo ya tengeru zaidi ya mara mbili na hivyo kupelekea tanesko kufanya doria hadi usiku wa manane.
    kwa mujibu wa Tanesco kumekuwa na uhujumu wa miundo mbinu yao maeneo mbalimbali arusha na hivyo kupelekea umeme kukatika bila kufuata ratiba ya mgao.wakuu mlioko arusha kama kuna mtu anfahamu mtandao huu wa wezi wa nyaya za umeme atujuze ili ushughulikiwe.ni aibu kuona mtu mmoja anakosesha umeme mkoa mzima!!
     
  2. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Hao lazima watakuwa CDM tu
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwa nini usiseme watz waliokoseshwa maisha bora na mpangaji wetu magogini..
     
  4. BABA JUICE

    BABA JUICE JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    umeme wenyewe wa mgao,watu hajira hakuna waibe hadi nguzo wakafanye kuni
     
  5. m

    mareche JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 475
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    acha kutumia masaburi kuwaza kijana shit
     
  6. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    huo mgao wa umeme ndio unaozalisha haya maana wanazitamani lakini wengi wao wanaogopa umeme sasa ikiwa kuna mgao kwanza giza linawasitiri pili wanakuwa na uhuru wa kufanya watakayo maana wanajua ratiba nzima na hata wanainchi wenyewe washazoea giza hata umeme ukikatwa wanajua ni mgao tu hata hawaangaiki kupiga simu kwa imergency service yao.
     
  7. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    weweee.... bora waibe hizo nyaya kuliko wabaki kuziangalia wakati wanakufa na njaa
     
  8. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #8
    Sep 25, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    hao si cdm bali ni vinara na wezi wa kura, kwani walishindwa kuiba kura
    arusha wameamua kuiba nyaya
     
  9. Kichwa cha panz

    Kichwa cha panz Senior Member

    #9
    Sep 25, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu ni kweli huo wizi wa nyaya za tanesco upo na kwa taarifa yako haujaanza mgao ulipoanza bali ulikuwepo tangu huko nyuma na wezi wanajulikana kwa sababu wanunuzi wa hizo nyaya ni kiwanda cha masufuria cha Kenya, hivyo nyaya hizo huibiwa na kuvushwa kwenda Kenya kutengenezea masufuria. Huo ulinzi unaofanywa ni danganya toto kwa wananchi ili ionekane serikali inawajibika.

    Kama kweli vyombo vya dola vipo makini na hiyo doria yao hao wezi wangeshakamatwa kitambo na wala sio leo mana kitu kama nyaya za umeme sio bidhaa inayoweza kuuzwa kwa mtu yeyote tu kama yalivo mafuta au vitu vingine, hivo ni bidhaa ambayo ina wanunuzi rasmi na wanajulikana na ni chain ndefu inahusika wala hao wezi sio vibaka tu kama unavodhani.

    Kwa kuongezea tu ni kwamba nyaya hizi zinazoibiwa si tengeru tu bali ni between tengeru na usa river hapo ndo wizi huu sugu umejikita.
     
  10. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Njaa mbaya sana wakuu. Wangekuwa na shibe sidhani kama wangefanya matendo kama haya.
     
  11. rasmanyara

    rasmanyara Senior Member

    #11
    Sep 26, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umeme hakuna,maisha magumu,pesa hazikai,vyakula na vinevyo bei juu,.Wanauza wapate pesa ya kunua mafuta za taa kuliko kuendlea ka giza.
     
Loading...