Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arusha; mahakama yakataa Mbowe, Lissu kukamatwa kwa hati yake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, Nov 23, 2011.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Nov 23, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wanajf,
    Gazeti la Tanzania daima la leo limeripoti kuwa,Mahakama ya hakimu mkazi mjini Arusha, imekataa ombi la wakili wa Serikali Haruni Matagane, aliyeomba mahakama itoe hati ya kukamatwa kwa M/kiti wa Chadema Taifa na Mwanasheria wa Chadema Tundu Lissu kwa kosa la kutohudhuria mahakamani hapo jana .

    Awali, Wakili wa utetezi Kimongoro alieleza mahakamani hapo kuwa, Mbowe na Lissu wameshindwa kufika mahakamani kwa sababu walikuwa kwenye kikao cha kamati kuu hadi usiku na baada ya hapo ndege waliyotegemea kusafiri nayo kuja Arusha ilibadili ratiba ghafla hivyo viongozi hao kushindwa kuja mahakamani.

    Wakili wa serikali alipinga hoja hizo kwa hoja kwamba kama ndege imebadili ratiba mbona vilelezo vya kuthibitisha hilo havijaletwa mahamakani? Hivyo, akaendelea kuisihi mahakama hiyo itoe hati ya kukamatwa kwa viongozi hao.

    Akitoa uamuzi mahakamani hapo, hakimu aliyekuwa anasikiliza kesi hiyo Devotha Msofe, alisema anakubalina na hoja za utetezi zilizotolewa mahakamani na wakili Methodius Kimongoro - Kwamba kubadilika kwa ratiba kuliawaathiri Mbowe na Lissu.
    Pili, uamuzi wa kukamatwa kwa viongozi hao ( Kama ingekuwa ni sawa) inabidi ufanywe na hakimu anayesikiliza kesi hiyo( D. kamuzora) ambaye yeye alikuwa anaedesha kesi hiyo kwa niaba yake.
    Nawasilisha.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Huyo Mheshimiwa Mama Hakimu anaelewa anachokifanya!
    Kwa ufupi hilo ni suala la common sense tu, ukiamuru akina Mbowe wakamatwe sasa hivi tegemea matatizo mazito!
     
  3. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakimu Devotha Msofe!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! siyo yule aliyekataa kumtoa Lema mahakamani? Kama ndiye basi hongera sana maana atakuwa alijifunza kitu kizuri kwa issue ile ya Mh. Godbless Lema.:canada::usa2:
     
  4. R

    Rweye JF-Expert Member

    #4
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hakimu kumbe alienda shule siyo wale wanaopita shule alafu wanakuja kupewa kazi..hongera kwa kuwa independent woman
     
  5. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kifupi sioni kama mama huyu atadumu kazini. Amegusa mkia wa mnyama mwenye magamba.
    Tumuombee.
     
  6. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Hao ndio mahakimu wanaotakiwa sio huyo wakili njaa.
     
  7. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #7
    Nov 23, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Genekai,
    Jambo la pili baadhi ya mahakimu wameshaanza kuhisi kwamba, kutumiwa kisiasa na ccm kutahatarisha kazi yao mbele ya safari
     
  8. Adolph

    Adolph JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Well done..maumivu ya kichwa huanza pole pole...kuna usemi usemao..kama huwez kupigana nae ungana nae..wameshagundua chadema si chama tu bali ni nguvu ya umma ambayo huwezi kuishinda..upepo unaanza kubadilika!
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hakimu aliyekataa kumtoa Lema ni Judith Kamara
     
  10. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Mkuu si kazi tuu hata familiya zao kama wanasimamia haki waanze na mafisadi
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Ukandamizaji wa upinzani nahisi kama utakuja kupelekea mtu achinjwe kama kuku hapa nchini kwetu ..........mungu aepushie mbali
     
  12. M

    Malova JF-Expert Member

    #12
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 764
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    haswaaaaaaa, ndiko tunakoelekea
     
  13. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Tatu serikali haina pesa za kuwasafirisha kwa ndege maalumu kwenda Arusha kama ingewakama.
    Nnne sakata la kumkamata Mh Mbowe na kusafirisha iliigaliu serikali mamilioni y a shilingi na wizara na mambo ya ndani mpaka sasa wameshindwa toa ripoti ya matumizi hayo yasiyo ya razima.
     
  14. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #14
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hakuna cha mtoto wa mkulima wala nini, safu yote ya uongozi imeoza. Huyo kigogo mkuu anafadhiliwa na muasia anayemiliki kampuni inayojenga Vijana Complex. Vifaa vyake vyote hupitishwa bandarini kwa vimemo hakuna cha ushuru wala VAT inayolipwa. Luhanjo na Jairo ni heroes kwa watumishi wabadhirifu wa serikali ya JK. Rushwa imepaa hakuna hatua zinazochukuliwa.
     
  15. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #15
    Nov 23, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mungu atuepushe, tusifike huko japokuwa sioni kama ccm wanahisi ukubwa wa tatizo mbeleni. Hawajui kuwa kuikandamiza chadema kwa nguvu ni kupambana na nguvu ya umma ambayo hawatashinda kamwe.
     
  16. Z

    Zawadi Ngoda JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 2,155
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Kama hana uwezo wa kutoa hati, ina maana hakuwa na uwezo wa kumtoa vile vile. Ukiwa na ufunguo wa kuingia utakuwa na ufunguo wa kutokea.
     
  17. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #17
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Tunaendelea vizuri hatua ya kwanza kwenda kwenye mabidiliko ni lazima ulete mapinduzi ya kifikra kwa watu naona somo hilo linaonekana kuanza kueleweka kwa wanaserikali taratibu tutafika
     
  18. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #18
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,453
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    mundali nahisi umechanganya mada. jipange tena vizuri
     
Loading...