Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arusha kwa sasa KWISHNEY!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GeniusBrain, Jun 26, 2012.

  1. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nashukuru na nimeliona limeandikwa pia kwenye blog ya michuzi. Tuacheni utani na masihara mji wa Arusha kwa sasa una hali mbaya sana. Hali ya mji wa Arusha kiuchumi kwa sasa sio maridhawa kabisa. Nilijaribu kutembelea maeneo mengi ya kibiashara km sokoni ambapo kuna maduka mbali mbali . Ikifika saa 10 tu jioni wanaanza kufunga hakuna wateja, hata zile siku za kawaida za kazi. Biashara za taxi , ma-bus ndio usiseme, karibia 90% ni mbovu mbovu sana. Hali ya usafi wa mji ni mbaya sana. Kwa kweli , wana JF tuna haja yakuutizama upya mji huu, GENEVA OF AFRICA INAPOTEA KWENYE RAMANI
     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    We unasema Arusha. Nchi imekwisha hii, kila kona ukienda watua ni wakali kweli. Hali ni mbaya kweli kweli. Utapeli umezidi, yaani nashukuru tu kuna amani.
     
  3. m

    majebere JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,189
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Watajuta kwanini walimchagua yule kichaa, sasa hawana hata wa kuwa wakilisha Bungeni
     
  4. RUBERTS

    RUBERTS Senior Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maisha ni magumu, watu hawana fedha. Ni tatizo la uchumi wa nchi. Nahisi wewe unataka kuunganisha Arusha na siasa za CDM. Mtwara kuna maisha mazuri? Kuna biashara nzuri toka asubuhi hadi usiku?
     
  5. m

    majebere JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,189
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Utapeli hata huko nchi zilizo endelea upo ndugu yangu.
     
  6. Wikiliki

    Wikiliki JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hali ni mbaya nchi nzima. wewe unashangaa arusha. hata hayo unayosema sii sahihi hali ipo kama kawaida.
     
  7. m

    majebere JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,189
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Sio watu hawana hela, sema wewe huna hela.
     
  8. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    Sio arusha tu,...mbona dar ndio zaidi
     
  9. h

    hans79 JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kamradi ka matofali toka bmoyo kataleta tofali kuanzia kesho, si umemwona jakaya alivyoanzisha bonge la mradi wa matofali huko bmoyo!
     
  10. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hii nayo thread?
     
  11. MCHONGANISHI

    MCHONGANISHI JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 339
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 60
    kuzorota kwa biashara ya Tanzanite kwa KIASI kikubwa imeathiri Hali ya uchumi katika jiji la Arusha, na hili limetokea baada ya mwekezaji..... Lakini pia utalii kwa Sasa sio kiviile na low season ndo hiyo inaishia na pia kukosekana kwa viwanda vingi IDADI Kubwa ya watu haina ajira.... Lingine pia ni Kuwa Sasa upatikanaji wa bidhaa umekua rahisi zaidi unamfikia Mtu hadi nyumbani so watu hawana time ya kwenda madukani mjini, tembelea katika viunga vya mji wa Arusha Kama kijenge zote Mwanama na ya juu, ngarenaro, sekei, ngulelo, kwa mrefu, sakina, kwa iddy, ilboru...... Kote huko Unakuta "Visuper Market" pamoja na vihardware, so tathimini yako ya kuangalia maduka ni irrelevant ingawa kiukweli uchumi wa Arusha umeshuka
     
  12. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Sinafuu ya Arusha je moshi maisha kwa kweli yamekaba na sio miji hii tu karibia nchi nzima
     
  13. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Acha ushamba mkuu si vyema kumwita mh. Mbunge G. Lema Kichaa. Je walikochagua wenye akili timamu hali za majimbo yao zikoje ukilinganisha na Arusha? Hivi huyu anayelalamika alitaka akipita mjini watu wamnunulie soda na chips ndo ajue hali ya Arusha ni nzuri? hli ya Arusha haina tofauti kiuchumi na mikoa mingine. Kigezo ambacho angekitumia ni kwenda TRA kuangalia kama mapato yameshuka kwa kiasi gani kutokana na watu kufunga biashara. Ujinga alioleta hapa hatujui unalengo gani kwani hata mikoa kama Mwanza, Morogororo na Dar hali sio nzuri je huko nako kuna Vichaa wabunge?
     
  14. m

    majebere JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,189
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Rekebisha kidogo hapo, ni Lema sio mheshimiwa mbunge. Halafu hivi wewe umeenda Mwanza hivi karibuni? Nakushauri uende ukaone biashara inavyo kwenda.
     
  15. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    I support you 100% kama mkazi wa Arusha. Uchumi umeshuka kutokana na machimbo ya Tanzanite kupewa Makaburu tofauti na zamani wakati wazawa ndo walikuwa wachimbaji kiasi kwamba impact ya wao kuwa na kipato ilionekana mji mzima . Makaburu wanapeleka hela zote SA kwa hiyo asilaumiwe Mbunge kwani yeye si TIC wanaouza nchi.
     
  16. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Whatever you call it ukweli unajulikana kwani hata waalimu na mabalozi wastaafu huendelea kuitwa Mabalaozi why don't we respect our MP ambaye rufaa yake haijamtupa. Chuki binafsi zitakupunguzia umri mkuu try to show love even to your enemy
     
  17. d

    dguyana JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo mnataka kusema shauri ya CHADEMA ili musikilize watu wanasemaje? Hali ni mbaya kote sababu ya CCM.
     
  18. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,859
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    Tatizo la nchi nzima.
     
  19. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180

    Mbona juzi juzi tuu jiji la Arusha na Manispaa ya Moshi imetajwa kama miji misafi hapa nchini? Huwezi kupima uchumi wa Arusha kwa kuangalia uchangamfu wa biashara katika maduka ya stendi ndogo hasa msimu huu ambao siyo wa sikukuu.
     
  20. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,166
    Likes Received: 11,441
    Trophy Points: 280
    Uchafu ni sahihi ila swala la ugumu wa maisha ni tz nzima.
    Swala la maduka eti kukosa wateja labda utruelezee umetumia analysis ipi kufanya hiyo research.
    Kuhusu swala usafiri naamini umepotoka, sasa watu wasipo safiri shuhuli za kawaida za maisha zinaendaje?
    Mwisho, hapa kwetu pesa ni ngumu na maisha ni juu siku zote tumezoea wewe unashangaa coz ni mgeni hapa.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
Loading...