Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arumeru Mashariki hapatoshi ; Kigogo CCM adaiwa kudakwa na rushwa

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by nngu007, Mar 30, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    30 MARCH 2012


    • LALA SALAMA YATAWALIWA NA VITUKO VINGI
    • Kigogo CCM adaiwa kudakwa na rushwa
    • Mbowe arushiwa kombora na lusinde

    Chama cha mapinduzi (CCM) kimedai viongozi wa chadema wamekuwa wakiwapa wafuasi wake pombe kali aina ya viroba kwa lenga la kuharibu mikutano yao.inayofanyika katika maeneo mbalimbali.

    Pamoja na hilo, pia kimemtupia kombora mwenyekiti wa Chadema,Bw. Freeman Mbowe, kwa kujifanya mpambanaji wakati anaishi kwa kutegemea mali za urithi za wazazi
    na babu zake. Madai hayo yalitolewa na Mbunge wa Jimbo la Mtera, Bw. Livingstone
    Lusinde, wakati akihutubia mkutano ya kampeni katika kijiji cha Njeku wilayani Arumeru jana wakati akimnadi mgombea wa CCMBw.Sioi Sumari.

    Alisisitiza kuwa Chadema inawanunulia vijana viroba vya pombe kwa lengo la kufanya fujo na vurugu kwenye mikutano ya chama hicho, kitendo ambacho ni kinyume na sheria za uchaguzi. Alidai kuwa wafuasi haowakiongozwa na mbunge wa Jimbola Arusha Mjini, Bw. Godbless Lema wamekuwa wakipita kwenye mikutano ya kampeni ya CCM na kuzomea mikutano yao huku wakifanya fujo, jambo ambalo si
    la kistaarabu hata kidogo. "Nawashangaa Chadema kwa kuwapa wafuasi wao pombe kali ili waje kufanya fujo katika mikutanoyetu lengo lao wanataka kuharibu
    uchaguzi mzima," alisema Bw.Lusinde.

    Alimgeukia Bw. Mbowe akidai amekuwa akijiita yeye ni mpambanaji mbele ya vijana wa Chadema wilayani Arumeru na huku anaishi kwa kutegemea maliza urithi wa wazazi wake.

    Bw.,Lusinde alikanusha vikali kuwa amefukuzwa kwa kufanya kampeni kwa kutumia maneno makali anayoyazungumza katika majukwaa ya kampeni.Kwa upande wake mgombea
    ubunge kwa tiketi ya chama hicho,Bw. Sioi Sumari, aliwaahidi wakazi wa Njeku kuwa endapo watamchagua atahakikisha anatatua
    kero zinazowakabili katika kijiji.

    Wakati huo huo, Bw. Mbowe amesema mafisadi wa CCM katika uchaguzi wa Jimbo la Arumeru Mashariki watapigwa mateke ya kura mchana saa sita. Kauli hiyo imetolewa na Bw. Mbowe wakati akihutubia mkutano.

    wa kampeni katika Kijiji cha Ngongongare. Alisema mafisadi wa CCM waliopo Arumeru Mashariki wataumbuka kwani Chadema imejidhatiti katika kura. Aliongeza kuwa mafisadi hao wanashinda kwa kuiba kura na kutumia mabavu hali ambayo
    inaonesha wazi kuwa wanaiba demokrasia ya Watanzania.

    "Hapa Arumeru MasharikiMafisadi wataambulia patupu kwakuwa kila kijana na mpiga kura atalinda kura yake na baadaye tutahakikisha tunamkesha sasa hawa mafisadi ambao wanasubiri kila mara tukalale na kisha wanaiba kura zetu wataanzaje nawaonea huruma," alisema Bw. Mbowe.

    Naye mgombea ubunge kupitiachama hicho, Bw Joshua Nassari aliwataka wananchi wa jimbo hilo la Arumeru Mashariki kuachana na Propaganda ambazo zinaendelea kuenezwa kuhusu maisha yake.

    Wakati huo huo, habari ambazo gazeti hili limezipata wakati likienda mitamboni, zilieleza kuwa kigogo mmoja wa CCM alikamatwa akidaiwa kugawa rushwa. Taarifa
    hizo zilieleza kuwa tukio hilo lilivuta hisia za wingi, na kuamua kufuatilia suala hilo kwa kina. Wakati huo wafuasi wawili wa Chadema katika Jimbo la Arumeru Mashariki wametekwa nyara na watu wasiojulikana, huku mmoja kuibiwa gari na mwigine akiwa ajulikani alipo kwa siku ya nne sasa Akithibitisha kutokea kwa matukio hayo Kamanda wa Polis Mkoa wa Arusha, Bw. Thobias Andengenye, alisema mtu wa kwanza ambaye amemtaja kuwa ni Bw. Ally Juma (32) mkazi wa Tengeru alitekwa na watu wasiojulikana na kisha kuumizwa vibaya. Bw. Andengenye alisema kuwa tukio hilo lilitokea juzi saa mbiliza usiku, ambapo watu wanne walimchukua Bw. Ally na kisha kumuomba wampeleke katika eneo la Makumira ambapo alikubali kutokana na makubaliano ambayo walifikia.

    Alifafanua kuwa mara baada ya makubaliano hayo aliwapeleka,lakini ghafla watu hao walimtaka awashushe ili mmoja ateremke kabla hajafika Makumira."Dereva huyo alipokuwa akisimamisha gari ili mtu huyo ashuke ghafla alikabwa na kupigwa
    na kitu kizito katika paji la uso," alisema Bw. Andengenye.Alisema watu hao walitowekana gari. Alisema mara baada ya wasamaria wema kutokea walimpa
    kijana huyo msaada na kisha kumpeleka katika hospitali ya wilaya ambapo hadi sasa anaendelea na matibabu. Watu hao waliondoka na gari aina ya T 563 BTM rangi ya Peal Wanted ndogo. Mtu huyo aliyeporwa gari inadaiwa kuwa mfuasi wa Chadema.

    Katika hatua nyingine mfuasi mmoja wa Chadema aliyefahamikakama Bw. Omary Abdul, mkazi wa Sakina jijini Arusha naye amepotea katika mazingira ya kutatanisha
    ambapo hadi sasa hajulikani alipo.Kwa mujibu wa rafiki wa karibu na Bw Omary, ambaye ni Bw Christ Mbajo, alisema kuwa rafiki yakehapo awali alikuwa na ugomvi na kiongozi wa CCM (jina tunalo) kwa kuvaa vazi linalofanana na yale ya
    Chadema. Bw Mbajo alisema kuwa rafiki yake huyo alitoka katika mkutano
    wa kampeni katika eneo la Ngarasero ambapo alielekea katika
    viwanja vya Triple A jijini Arusha ambapo mara baada ya kufika ndipo
    alikutana na kada huyo wa CCM aliyemtaka avue mavazi hayo.
     
  2. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ungeiedit hiyo habari kabla ya kuileta hapa...
    Ukicopy inabidi pia ufahamu kupaste!
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,112
    Likes Received: 3,657
    Trophy Points: 280
    kanawe uso kwa maji ya baridiiiiiii kisha rudia kuisoma utaelewa, wenzio tushaielewa.
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    lol...
     
  5. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kalipwe na bwana yako kwa kukrash kila kitu hata kama ni ukweli , Lowasa mmeo anakulipa ngapi kwa kila post?
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Watanzania Wengine Mnaanza ku-act kama Wakenya Nimeisoma nimeiielewa hii Topic nimeipenda nimeona neshare na Wana Jamii Forum but when pesting to the Jamii Forum It did not come the way I wanted and I'm ferfectionist...

    So damn few Members are a little clever to say better things; kweli tutafika?
     
  7. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hakuna tatizo la kukopi,kuedit wala kupaste katika habari hii,ni magamba wachache sana wanaosoma na kuelewa post kama hizi.msalie lowassa
     
  8. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,782
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Ngoja niingie kunakohusika nitafute FILE la Bwana Livingstone Lusinde! Halafu nitarejea.
     
  9. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    HAkuna tofauti kati ya Lusinde na halufu ya Kwapani ya Mbeba saruji
     
  10. S

    Sheshejr JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ccm = chama cha mauaji.
     
  11. nexus white

    nexus white JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    lakini ujumbe umeeleweka
     
Loading...