Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arumeru kwachafuka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Apr 16, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145









    16 APRIL 2012

    *Kauli za wagombea zachochea uvamizi wa shamba
    *Wananchi waharibu mali, nyumba za wawekezaji
    *Wadai kuambiwa mashamba hayo ni mali yao

    Na Queen Lema, Meru

    ZAIDI ya wakazi 300 waishio Kata za Maji ya Chai na Maroroni, Wilaya ya Arumeru, mkoani Arusha, juzi walivamia shamba la mwekezaji zaidi ya ekari 6,000 lijulikanlo kama Doll Estate.

    Mbali ya uvamizi huo, wakazi hao waliwavua nguo zote walinzi wa shamba hilo, kuharibu mali na kuiba vifaa mbalimbali.

    Akizungumza na Majira jana, Msimamizi wa Idara ya Wanyama katika shamba hilo, Bw. Robson Peter, alisema wakazi hao walifanya uvamizi huo saa 11 jioni.

    Alisema wakazi hao walidai kuwa, shamba hilo ni mali yao kama walivyoambiwa na baadhi ya wagombea ubunge katika uchaguzi mdogo Jimbo la Arumeru Mashariki.

    "Wananchi waliovamia shamba hili ambalo linahusika na ufugaji wa wanyama mbalimbali kama twiga, swala, pundamilia na wengine walikuwa na silaha za jadi wakidai kuwa, hawataki kuona wawekezaji wa kizungu ndani ya shamba hili," alisema.

    Bw. Peter alisema baada ya wananchi hao kuingia ndani ya shamba wakiwa wamevunja ukuta wenye urefu wa zaidi ya kilomita nne, waliwakamata walinzi, kuwavua nguo zote na kuwapa adhabu huku wengine wakiendelea kufanya uharifu wa mali katika nyumba za wawekezaji.

    Alisema kutokana na uvamizi huo, walilazimika kutoa taarifa Kituo ch Polisi Meru ambacho kilituma askari ambao ndio waliofanya kazi ya kuwatawanya wavamizi hao kwa mabomu ya machozi.

    Awali baadhi ya wawekezaji katika shamba hilo ambao hawakupenda majina yao yatajwe gazetini, walisema kilichofanywa na wananchi waliofanya uvamizi huo hasa kutoka Kijiji cha Kitefu si cha uungwana kwani walikuwa wakiishi kwa ushirikiano mkubwa.

    "Sisi tupo katika shamba hili kwa mujibu wa sheria, tunashangaa wakazi wa kata hizi kusema hawataki kutuona wakati sisi tuna haki, leo hii wamevunja nyumba zetu na kuchukua mali, hatujapendezwa na hali hii hata kidogo," walisema wawekezaji hao.

    Hata hivyo, baadhi ya wakazi wa kata hizo walisema kuwa, kuvamiwa kwa wawekezaji hao kunatokaa na kauli za siasa zilizotolewa na viongozi mbalimbali kwenye kampeni za uchaguzi mdogo jimboni humo.

    "Juzi viongozi wa vyama viwili ambavyo vilikuwa vinachuana walidai haya mashamba ni mali ya wananchi ambao waliamua kwenda kufanya uvamizi ili kuchukua shamba hili, nguvu ya ziada inahitajika ili kukomesha tabia hii," walisema.

    Diwani wa kata ya Maji ya Chai Bw. Loti Nnko, naye alijionea uharibifu wa mali za wawekezaji na kudai hadi sasa, thamani halisi ya uharibifu huo haijajulikana.

    Kamanda wa Polisi mkoani hapa, Thobias Andengenye, amethibitisha kuwepo tukio hilo na kudai jeshi hilo linaendelea kufanya uchunguzi zaidi.










     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mikakati Ipangwe kuhusu hizo ahadi walizopewa wananchi; inaonyesha hayo mashamba au ardhi walinyang'nywa kwa nguvu na CCM; kulikuwa hakuna mawasiliano na wananchi wahusika.

    Mmm Jamani tusifanye kama Kenya; Tuwe Watanzania tulinde Uhuru na haki za wananchi wetu
     
  3. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasubiri comment,ziwe kama kumi hivi ndo nije!
     
  4. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Walitakiwa wauwe muwezeshwaji mmoja......
     
  5. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwanini hawakwenda na Petrol wakaiteketeza kabisa hiyo kambi ya wawezeshaji wa nyonyaji?!!
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    inamana na hao wanyama ni mali ya hao wawekezaji?
     
  7. m

    mob JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,685
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    sasa nimeamini watanzania wa leo sio wale wa mwaka 1961 wanambiwa kitu na kikifanyia kazi hivyo basi ni haki yao kudai mali zao
     
  8. k

    kamalaika Senior Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 16, 2007
    Messages: 181
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hujiamini?
     
  9. mbise victor

    mbise victor Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jama hilo eneo kikweli wamenyang'anya wananchi coz kulikua na barara inapita katikati ya hayo mashamba ya katani na ilitumika toka enzi sasa yale makaburu yameifunga barabara kitendo kinacho walazimisha wananchi kuzunguka umbali mrefu zaidi mfano kutoka kitefu kwenda usariva pia wametengeneza viwanja vya golf ragby na horse race ground vitu ambavyo haviwasaidii wananchi wa vile vijiji kwa sasa ni heri pangewekwa hospital coz tengeru ilipo hosptal ya rufaa ni mbali.naomba kuwasilisha.
     
  10. mbise victor

    mbise victor Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jama hilo eneo kikweli wamenyang'anya wananchi coz kulikua na barabara inapita katikati ya hayo mashamba ya katani na ilitumika toka enzi sasa yale makaburu yameifunga barabara kitendo kinacho walazimisha wananchi kuzunguka umbali mrefu zaidi mfano kutoka kitefu kwenda usariva pia wametengeneza viwanja vya golf ragby na horse race ground vitu ambavyo haviwasaidii wananchi wa vile vijiji kwa sasa ni heri pangewekwa hospital coz tengeru ilipo hosptal ya rufaa ni mbali.naomba kuwasilisha.
     
  11. g

    goodluck tesha Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana Arumeru hiyo ardhi ni urithi toka wa wazee wenu so gawaneni ni mali yenu ILA kama ni la watanzania wenzenu acheni kama ni ya wazungu,wahindi, na waarabu yatwaeni haraka.
     
  12. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    'Wawekezaji' wanafuga twiga, swala,.....nk! Kwa nini wasipelekwe tu kulekule Ngorongoro au Serengeti ndani kabisa ili wawafuge hukohuko??? $$§¿¤& zao.
     
  13. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hivi ili la watu kufuga wanyama(zoo) karibu na Mbuga Momela(Arusha National Park) Mbona haingiii hakilini!

    Mytake:Ukizungukwa na watu wenye njaa na shida na wewe ni tajiri kila siku unawanyanyasa kwa uwezo wako ipo siku watakubadilikia.Ndicho kinachowatokea hawa jamaa!Wananchi hawana Ardhi,wala Maji safi ya kunywa wao wanatumia Ardhi kwa kujenga kiwanja cha Golf kikubwa EAC and central Africa,Maji wao wanamwagilia ukoka wakati since Indepence wananchi wanaokaa jirani na eneo hilo hawajawahi kuona maji ya bomba...wanakunywa maji ya mto maji ya chai yemegeuza meno yako kama yamepakwa rangi!
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapo sasa wanakuja kuwekeza mpaka wanyama
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ukisema watanzania unakosea maana huu mwamko siyo wa Tz nzima bali ni baadhi ya shm ktk hii Tz
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hi ndo Tz inayomjali mgeni kuliko mzawa na serikali yake inachukua maamuzi bila kuwashirikisha wananchi husika wa hilo eneo!
     
  17. I

    Irizar JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duu kazi kweli kweli hii yote ni kazi CCM, wanachukuwa RUSHWA KUTOKA KWA HAWA WAWEKEZAJI UCHWARA na sasa imekuwa ni matatizo makubwaa..

    Wanancho komboeni ardhi yenu
     
Loading...