Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arumeru hali si shwari mabomu ya machozi yatumika kusambaratisha watu.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by manuu, Apr 16, 2012.

  1. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 8,884
    Trophy Points: 280
    Wananchi wa Jimbo la Arumeru waishio pembezoni mwa eneo la Dolly (eneo ambalo wazungu wamemilikishwa)kuanzia jana jioni wameandamana kuelekea eneo hilo na kuanza kungoa fensi inayozunguka eneo hilo.Na hali ilizidi kuwa mbaya pale polisi wa kutuliza ghasia walipo fika eneo lile bila hata kuwauliza wananchi nini hoja yao wakaanza kuwarushia mabomu ya machozi wananchi waliokuwa kwenye eneo hilo na hapo ndipo na wananchi wakaanza kuwajibu kwa mawe maaskari wale hali iliyopelekea idadi ya maaskari kuongezeka na wananchi nao kuongezeka.

    Na hoja au madai ya wananchi wa eneo lile kwanza kabisa wanataka barabara iliyokuwa ikitumika kuunganisha kijiji cha MAJI YA CHAI na Maroroni iliyofungwa baada ya hao wazungu kuchukua eneo hilo ifunguliwe kwani imekuwa ikiwalazima kuzunguka mbali sana baada ya barabara hiyo kufungwa.

    2.Kulikuwa na shule ya msingi ndani ya eneo hilo wazungu walio milikishwa ambapo baada ya wazungu kuchukua eneo hilo na kulifensi shule iliamishwa na kupelekwa eneo ambalo ni mbali na makazi hivyo kuwasababishia usumbufu watoto.

    3.Wanadai baada ya muafaka wa barabara na shule kupatikana watataka sasa wajue nini muafaka hiyo ardhi iliyomilikishwa kwa mzungu mmoja huku wananchi wa eneo husika wakiteseka kwa kukosa ardhi.

    4.Wanasema huu ndiyo wakati muafaka wa wao kudai haki yao ya msingi na kufanya hivyo ni kumkumbusha Mheshiwa Nassary kuanza kufanyia kazi ahadi alizozitoa kwenye kampeni kubwa likiwa ni hili swala la ardhi kubwa kumilikiwa na watu wachache.Na wanamatumaini huu sasa ndio wakati wao wa kukomboa ardhi zao umefika.

    Nipo maeneo ya hapa nitajitahidi niane kama naweza nikawaletea na picha ili mueze kuona huu umati wa wananchi ulivyumkubwa hapa.
     
  2. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    haki itapatikana tu! M4C
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Si wamsubiri mbunge wao alifanyie kazi kidiplomasia!
     
  4. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Sign of victor,chezea wameru wewe..
     
  5. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi naona haki haiombwagwi ni kutafuta kwa nguvu na ndio mafanikio ya haki hiyo.
     
  6. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    CCM na Poli-CCM wasije wakaanza kusema kuwa na mbunge ndiye aliyewaambia wafanye hivyo. Nassari wewe bado ni kijina, nakushauri usije ukaingizwa kichwa kichwa katika mambo kama hayo. Najua haki ya wananchi kusikilizwa ipo lakini isitafsiriwe kuwa hawakufuata sheria. Jambo kama hilo linaweza kuchochewa na CCM kwa kutumia 'system' yake ili kuonesha kuwa CDM wanawaongoza watu kuleta vurugu.
     
  7. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa Tz kumekucha!
     
  8. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,082
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    In this country of ours, you don't get what you deserve; you get what you fight for. Wamsubiri nasari waone kama hawajasubiri mpk Dec 31 2099. Toa macho tu hapo na diplomasia zako, UTAFRAI CHALII.
     
  9. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,542
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    apa ailikuwa tayari amekwisha wahakikishia kubatilisha hati miliki za hao wazungu kwani yeye angetumia mbinu gani? Mi nausifia huu ubunifu wa wananchi wa Arumeru wa kudai haki yao bila kusubiri serikali iliyolala usingizi na isiyo sikivu kabisa. Ukiona serikali inajidai tu kujua matatizo ya wananchi wakati wa kampeni ujue ni ya kitapeli.
     
  10. paty

    paty JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kishanuka , watanzania wamechokaje
     
  11. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    itafika mahali tutakubaliana tuu!
    na tutakubaliana kutokukubaliana au kukubaliana
     
  12. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #12
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mabadiliko yasipopatikana ndani ya ccm yatapatikana nje ya ccm

    Kama hawaoni watalazimishwa kuona
     
  13. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mh! goodmorning all
     
  14. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    kwa Wadau tu, hivi inakuwaje Mzungu toka ulaya, america au kwingineko apewe ardhi ktk maeneo ambayo tayari wazawa wana tatizo la ardhi. Hivi tuko tayari kuua raia wetu kwa ajili ya wakoloni kweli jamani. tufike mahali tuone aibu na kuwapendelea WATZ
     
  15. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni changamoto ya kwanza kwa nassar
     
  16. KirilOriginal

    KirilOriginal JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 1,638
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hatudanganyiki tutachukua mashamba kila mzungu plus mafisadi wana kwao na wana mama zao waende wakawafisadie.
     
  17. JOB SEEKER

    JOB SEEKER Senior Member

    #17
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mguu pande,mguu sawa lazima haki ipatikane
     
  18. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    acha wadai haki yao
     
  19. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Na mbunge alikuwa anawasubiri wao walianzishe kiinteligensia yaani peoples power.
     
  20. Kakulwa P

    Kakulwa P JF-Expert Member

    #20
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wenye shida ya kulima ni wananchi walio wengi hapo Arumeru, sasa kwa kuwa ardhi ya NCHI YAO WENYEWE ipo na wanaiona mchana kweupe, kwa miezi, kwa miaka ipo kwenye mikono wa WAKUJA mmoja au wengi walioamua kuweka uzio ili kujitofautisha na wazawa wanaonyanyasika kwenye nchi yao.
    Nawaunga mkono Wananchi makini kwenda pale na kung'oa uzio, ikibidi leo waanze kilimo kwa ajili ya FAMILIA ZAO na kwa ajili ya kuuza kupata pato, polisi sina haja ya kuwalaumu maana si ajabu wapo watoto wa Arumeru wanawadhulu wazazi wao kwa kutii amri ya mkuu.
    Hakuna muda mwingine zaidi ya hatua hii ya wananchi waliyochukua, miaka hamsini ya uhuru wameteseka sana na ardhi, wamelazimishwa wahamie Tanga na maeneo mengine kuwapisha WAKUJA, kwa nini WAKUJA wasipelekwe huko ili wazawa wabaki kwenye eneo la MABABU ZAO. Mkisubiri kuomba kuna miaka 99, chukua majembe, maksai, trekta na powertilla lima
     
Loading...