Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Artificial intelligence

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mb-one, Aug 27, 2011.

  1. Mb-one

    Mb-one JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Wana jf nisaidien nin maana sahihi ya artificial intelligence.na kwa kiswahili linaandikwaje?
     
  2. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
     
  3. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwanza kabisa tukianza na nini maana ya Intelligence:- from the dictionary tunapata yafuatayo;
    [SIZE=-1]NOUN:[/SIZE]
      1. The capacity to acquire and apply knowledge.
      2. The faculty of thought and reason.
    Hivyo basi utaona kwamba Binadamu ni kiumbe pekee anayeweza akafanya hayo hapo juu ya kujifunza kitu na kuweza kukiapply katika vitu tofauti... LAKINI

    Wanasanyansi wamekuwa wakijitahidi kutengeneza mashine ambazo zina Intelligence..., yaani zinaweza zikajifunza kitu na kuweza kuki-apply katika nyanja tofauti ( Hence the word Artificial) Na mpaka sasa wameshapiga hatua sababu kuna mashine zenye computer ambazo zinaweza kujifunza mambo kutokana na scenarios ambazo mashine inazipata (yaani inakuwa ina-upgrade codes zake) mfano kuna computer Chess Game ambayo kwa jinsi unavyocheza nayo inazidi ku-upgrade moves zake na kuwa bora zaidi na kwa kufanya hivyo inakuwa ni vigumu zaidi kuifunga muda unavyoendelea....

    Nadhani jambo ambalo limekuwa gumu kwa wanasayansi ni kuweza kufanya hizi mashine ziwe na feelings kama za mwanadamu yaani love, hate, hasira huzuni n.k.
     
  4. Mb-one

    Mb-one JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
     
  5. Mb-one

    Mb-one JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    asante mkuu kwa kunielewesha
     
Loading...