Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arobaini ni sheria au tamaduni?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by JAYJAY, Jun 3, 2010.

  1. JAYJAY

    JAYJAY JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2010
    Joined: Oct 31, 2008
    Messages: 1,970
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    wadau mara nyingi nimeona watu wakiadhimisha arobaini ya mtu aliyefariki, je hii ni tamaduni au ni mafundisho ya dini? je jamii nyingine duniania wana utaratibu huu.
     
  2. Fredwash

    Fredwash JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2010
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 561
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    sina uelewa mkubwa sana... lakini siku arobaini limekaaa sana kidini na ss hv inaenda pia kuwa kama utamaduni .... ingawa hasa kwa waislam kwani wakristo hawana kitu kinachoitwa arobaini lakini kwa waislam arobaini ni kwa kuzaliwa au kufa kwa binadam lazima iadhimishwe.................... ila ss hv wote christian na islam wanafanya hivyo ingawa sio wote

    natumaini sija provoke..................
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Arobaini = ushirikina
     
  4. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ... is that the best you can do? :frown:
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,779
    Likes Received: 4,527
    Trophy Points: 280
    Si sheria wala tamaduni, ni kanuni za dini tu

    heeeeeeheeeeee, nimejaribu kujibu kidogo
     
  6. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #6
    Jun 5, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    i have just asked 'mwanazuoni' (muislamu) kuhusu hiyo kitu,ameniambia haipo katika vitabu vyao (mimi si muislamu) ila ni mazoea tu lakini si dhambi ila ni very unpleasant kama mtu ataingia kwenye madeni kuadhimisha hiyo kitu. yes, **** baadhi ya wakristo tunafanya hivyo lakini pia si taratibu ya kidini. Therefore nafikiri ni utamaduni wa mtazania tu........nice try,eeh???
     
  7. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #7
    Jun 5, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ni tamaduni, wengine huwa wanakuwa wanaiweka familia ya deceased sawasawa, wengine wanagawa mali, wengine wanakula chakula kilichowekwa kautumbo ka maiti yule kwenye wali etc, kila mtu ana desturi yake...
     
  8. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #8
    Jun 5, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,169
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Tuwe tunajadili mambo humu jamvini kwa kuzingatia taratibu zilizopo humu na si kujifurahisha. Mtu aliyefariki siku 40 zilizopita utumbo wake uliwe leo hii na binadamu mwenye akili timamamu inaingia akilini kweli? Tafadhali naomba unieleweshe hapo ubungoubungo.
     
Loading...