Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Argentina Yataifisha Visima vya Mafuta

Discussion in 'International Forum' started by MAMMAMIA, Apr 17, 2012.

  1. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    BUENOS AIRES— Rais Cristina Kirchner wa Argentina hatimaye amekamilisha dhamiri yake ya kuitafisha kampuni kubwa za mafuta nchini humo, YPE ambayo mbia wake mkubwa ni Repsol ya Madrid nchini Uhispania.

    Madai ya Bibi Kircner ni kwa kampuni hiyo ya Uhispania imekuwa ikijishughilisha na faida za uwekezaji kwenye soko la hisa bila ya kuwekeza katika uchimbaji mafuta, kiasi kwamba, licha ya utajiri wake wa mafuta, mwaka jana Argentina ililazimika kuagiza mafuta kutoka nje ili kukidhi mahitaji ya ndani.

    Tayari kumekuwepo na maoni kadhaa ya kuunga mkono na kupinga uamuzi huo, lakini pia uamuzi huo umeshaanzisha vita vya kibiashara na pengine ugomvi wa kidiplomasia baina ya serikali za Buenos Aires na Madrid. Viongozi wa Madrid tayari wameahidi kuchukua hatua za kufaa huku wakiungwa mkono na Jumuiya ya Ulaya.

    Wakati huo huo, Rais wa Mexico Felipe Calderon ameilaumu Argentina kwa uamuzi wake huo na kuuita si wa kiuwajibikaji ikizingatiwa madhara yake katika mikataba ya biashara kimataifa. Hata hivyo, kauli ya mwanzo ya Calderon ilikuwa "ukiona mwenzako ananyolewa wewe tia maji" akimaanisha kuwa Mexico ni mmoja wa wawekezaji katika visima vya mafuta vya Argentina.
    Maelezo zaid hapa
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Maamuzi magumu kuyachukua ktk ulimwengu wa Kibepari
    Big up mama for the national interests
     
  3. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Legelege si yuko huko brazil, hajifunzi tu kutoka kwa wenzake?
     
  4. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Na hiyo ndio sababu yake kubwa - MASLAHI YA TAIFA wakati sisi viongozi wetu wanajali maslahi ya MATUMBO [yao].
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,437
    Likes Received: 892
    Trophy Points: 280
    bado kuzitaifisha ANGLO BARIC na wenzake
     
Loading...