Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Are you In? Oktoba 5, 2012.... SIKU YA KUWASOMEA WATOTO VITABU

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 1, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    MIKOA AMBAPO WATU WATASHIRIKI IJUMAA HII KUWASOMEA WATOTO:

    Mwanza (Mjini)
    Morogoro
    Dar
    Arusha
    ...
     
  2. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mkuu nimeipenda style uliyokuja nayo..ujue kusoma vitabu kwa watanzania ni sawa na kumkoma nyani giladi!!
     
  3. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    I am In, I am so in!
     
  4. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,139
    Likes Received: 412
    Trophy Points: 180
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Tunapoteza mno muda na watoto na TV, mpira, hakunaga, n.k.. can't we set time for reading.. au na sisi wazazi hatujui kusoma au hatupendi kusoma? So far.. kuna mtu kanifurahisha leo anasema yeye tayari anakusanya watoto 12 mtaani kwao that day na kuwasomeaaa..
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmenigusa, niko bize jf
    siju hiyo nakuwa offline nisomee watoto vitabu.
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu chenye faida ya kudumu kwa mtoto kama kumsomea mara kwa mara....
     
  8. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,830
    Likes Received: 271
    Trophy Points: 180
    Jana nilicheki muvi ya Eddie Murphy - A thousand words! jamaa alikua akiona choo cha mtoto wake anaona kinyaa sana na kuna siku akaambiwa amuimbie mtoto wake shuleni (kindergaten).. hahaha kweli jamaa comedian.
    :focus: Mzee, nimtoto mdogo au hata hawa wenye ndevu??
     
  9. Kinyau

    Kinyau JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 24, 2006
    Messages: 776
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45

    true, na kama hatutawajengea tabia hii mapema basi watapata tabu kujisomea ukubwani. Mtu mwenye desturi/ walau hobbie ya kusoma huwa na maarifa sana na anaweza akapambanua mambo mengi kwa undani. Wazazi -tuwajengee watoto wetu tabia ya kusoma. Wazoeshe walau kuwasomea paragraph moja ya hadithi zenye mafunzo. TV na video hazimsaidii mtoto chochote zaidi ya kumpreempty ubongo wake. My teacher alwayz told me-when you watch TV, you are actually watching other people making money (in talk shows, soaps ect) but when you read you slowy learn how to discern on how to make your life better!
     
  10. b

    bdo JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,095
    Trophy Points: 280
    Natamani ningekuwa na kitabu cha Juma na Roza....

    Huyu ni baba
    Baba ana Ng'ombe,
    Ng'ombe wake ni Mweusi,
    Baba anasema, Kimbia Ng'ombe........​
     
  11. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Vitabu vyenyewe viko wapi...labda mtupe link.

    Maana mi nilisoma sana vitabu (siyo kusomewa) nikiwa mdogo; lakini leo hii vinapatikana wapi...sijuhi.

    Kitabu cha Abunuasi hivi kinauzwa wapi?

    Kulikuwa na vitabu vya adithi za Biblia my dad alikuwa anatununulia...hizi adithi sijuhi za Yusufu na nduguze mi nilisoma kama novel. herufi kubwa na picha juu;


    Maana si kusoma vitabu vya kidhungu...kutakuwa hakuna tofauti na kutazama katuni. Lol.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,386
    Trophy Points: 280
    TZ hata maduka ya vitabu hakuna kwa kweli
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nyumba Kubwa na The Boss.. mwamko ambao tumeauanzisha unataka kubadilisha hilo; u c tayari mmesema kitu ambacho nataka wengi wakioneshe kuwa kuna hitaji (demand) ya vitabu vya aina hiyo. Vitabu vipo na vinapatikana wapi? Ni matangazo mangapi kwenye radio na luninga yanatangaza vitabu vya watoto?
     
  14. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wengine wana watoto hata hawajui wako wapi na mamazao saivi.
    Kaazi kweli kweli,inaniuma kuandika hivi maana............
     
  15. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mzee Mwanakijiji mimi nadhani umeniacha, naona kicwa cha habari tu na michango ya watu, sasa nahisi tu kuna kusomea watoto vitabu, kivipi! sijui
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Tumeanza movement ya kujiletea mabadiliko...

    So... Ijumaa tumeamua (wale ambao tumekubaliana) kuwa itakuwa siku ya kuwasomea watoto wetu; kama shuleni hawasomi vya kutosha we will do it at home...
     
  17. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Inasikitisha unajua. Mimi nataka zile adithi za mama na mwana...hivyo vingereza wache wajifunze mashuleni..lakini ikija kwenye story napenda za kitanzania au niseme za kiafrika au basi za kidini zaidi. Nataka adithi zenye mafunzo yanayoendana na culture zetu.

    Kuna nchi kama Japan ukipanda treni kila mtu ana comic book...nasikia kuna za age group tofauti..watoto vijana na wazee. Inasaidia kweli watoto kupenda kusoma. Huku mtoto unakuta ameshika KIU, afanyeje sasa na hakuna vya age yao.
     
  18. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    "Alinijia na kupanda kwenye mapaja yangu akiburuta kitabu chake kilichochakaa chenye kurasa zilizopakwa . . . siagi ya karanga, na kunisihi . . . , ‘ Baba, nisaidie kukisoma; nisaidie kukisoma.'"-Dakt. Clifford Schimmels, profesa wa elimu.

    Sijui kama bado yanafanyika ila mwanzoni mwa miaka ya 2000 kulikuwa na maonyesho ya vitabu. Watoto walikuwa wakihudhuria ambapo walikuwa wakifanya michezo ya kuigiza na kuimba nyimbo kuhusu umuhimu wa kusoma vitabu wakiwahamasisha wazazi kuweka vitabu nyumbani na kuwa na utaratibu wa kusoma pamoja na watoto. Lakini, ujumbe wao uliishia hewani, kwani wazazi wenyewe hawakuwepo.

    Mkurugenzi Mtendaji wa Mradi wa Vitabu Tanzania (TBST), Kajia Mjema kasema juzi kuwa hata wazazi wamekuwa wakiwapelekea magazeti watoto wao pindi warudi nyumbani badala ya vitabu na wakati mwingine magazeti siyo yale yanayoandika habari uyakinifu bali ni magazeti pendwa kama vile ya udaku. "Unajua hata sisi wazazi tunachangia kudumaza maarifa ya mtoto, unakuta baba au mama anaporudi nyumbani, anarudi na magazeti pendwa sasa unafikiri huyu mtoto tunamjenga?"anahoji Mjema.

    Katika jarida la Tanzania Schools Collection, toleo la kwanza, Moris Mwavizo anaripoti, ukurasa wa 12, kuwa katika maonesho fulani ya vitabu Dar es Salaam, mratibu mmoja alimwona mtoto akizunguka mwenyewe katika viwanja. Alipomwuliza kwa nini baba yake hakuja naye, mtoto alijibu kuwa baba yake angekuja kama kungekuwa na bia hapa kwenye maonesho. Je, hii si aibu?
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280

    unajua ndio maana nataka tuanze hivi vitu sisi wenyewe; kuangalia taasisi na serikali imeshindikana. Kwa miaka 6 iliyopita ulimuona wapi Kikwete akikaa kumsomea mtoto kitabu? au Mbunge mwingine yeyote? Lakini kukosekana kwa vitabu vya Kiswahili siyo sababu ya wazazi kutokusoma na watoto wao. Na siyo lazima usomee watoto wako peke yako. Kwenye hili zoezi tunachofanya ni kufanya sisi wenyewe.

    Tayari kuna watu wameshawasiliana na shule ili waende wakasomee watoto; kuna mtu tayari kapata watoto 12 wa jirani kuwasomea jioni ile
     
  20. Manager

    Manager JF-Expert Member

    #20
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mama wa Ben Carson japo hakuwa anajua kusoma, alihimiza watoto wasome vitabu na kutoa ripoti. Leo hii jamaa anatisha. Google habari zake-ana honorary doctorates za medicine 65! Asante Mzee Mwanakijiji.
     
Loading...